1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trai Thanh kén người yêu xứ Lạng

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi ruoi_trau_th, 18/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Tasmalakan

Tasmalakan Thành viên mới

To "tát ma": theo như lời ruoi_trau_th thì có vẻ như chiến dịch phá đám của bác vô cùng hiệu quả. Bác có thể tự hào về điều đó đấy.. hê hê..
    ah, bên lề 1 chút về cái title của bác Tát ma.. theo shoneti hiểu thì cái nhân nó bao hàm cả cái diện và cái tâm. Cho nên tri nhân tức là đã tri tâm.. vì thế tri nhân rồi mà còn bất tri tâm thì quả là hơi lạ.. hị hị.. hay là cái "nhân" của bác ở đây nó giống như cái hột của quả ô mai.. cắn vỡ cái hột ra thì lại còn có thêm cái nhân của cái hột nữa nhỉ bác nhỉ .. hị hị..

Hớ hớ hớ!Tớ cảm ơn Sô-nhét nhìu à nha!Lần đầu tiên kể từ khi tớ được làm thành viên cái diễn đàn này, có một người đã mang cái title của tớ ra để giải nghĩa, để bình luận và ....Hèm!Thú thực là Sô-nhét cũng chỉ hiểu theo ý thức hệ của Sô-nhét mà thôi, còn ở đây, trong câu "Tri nhân tri diện bất tri tâm", "tâm" là tâm hồn con người, là những gì con người nghĩ được , là bản chất bên trong con người, "diện" là sắc mặt, "nhân" là hình dạng , dáng vẻ, điệu bộ con người, hay nói cách khác "nhân" "diện" ở đây chỉ là hình thức , cử chỉ, là tất cả những gì con người thể hiện qua bên ngoài mà thôi!Khi gặp gỡ, chỉ bằng những tiếp xúc bề nổi bên ngoài, những gì chúng ta biết được về đối phương chỉ là "nhân" "diện", chưa thể có một căn cứ chuẩn mực nào cho đánh giá chính xác (hoặc gần như chính xác) về bản chất con người đối phương cả!Do đó các cụ mới có câu "Tri nhân tri diện bất tri tâm" hàm ý của câu nói này là, biết mặt, biết người , không thể biết cụ thể tâm hồn và bản chất con người ấy làm sao?Sô-nhét ạ, một sự việc đã xảy ra cách đây chưa lâu, cách đây vừa đúng 3 tuần (3 nhân 7 =21 ngày), mà đáng tiếc chuyện đó lại ....., chính sự việc đó đã làm cho tôi càng thấy thêm tính đúng đắn trong câu nói của các bậc tiền bối đi trước đó bạn à?]
    Quay trở lại với chuyên môn của chúng ta nào, hèm, tôi đâu có vào đây để giở trò phá đám nào cơ chứ, thế nhưng cái thằng Ruồi chết toi kia, nó dám vu oan giá hoạ cho tôi, anh em cùng một nhà mà nó nỡ.....Tôi đang hết lòng ủng hộ công cuộc chinh đông phạt tây của nó , nó không biết điều lại nói tôi thế?Hì hì!Được lắm, quả này thì ......