1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trailer phim là gì? Mình có thể down ở đâu được?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi sieuminh, 07/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sieuminh

sieuminh Thành viên quen thuộc

Trailer phim là gì? Mình có thể down ở đâu được?

Thấy mấy đứa bạn bàn tán nhau về trailer của phim Vô cực, mình chẳng hiểu gì cả mà vẫn phải cười và bán tán.
    Các bạn chỉ dùm mình trailer là gì vậy? Cho mình luôn địa chỉ down về máy thì càng tốt. Rất cám ơn
  2. kankuli

kankuli Thành viên rất tích cực

Là 1 đoạn Clip ngắn giới thiệu phim đó ý mà.Thường được công bố trước khi chính thức phát hành
    Vào đây coi Trailer của Vô Cực
    http://www.imdb.com/title/tt0417976/trailers
  3. yenthu

yenthu Thành viên quen thuộc

trailer - là đoạn quảng cáo của film. bạn có thể down trailer ở :
    http://www.imdb.com/ hoặc http://phimanh.net/
    ps: film vô cực nội dung lung tung cực
  4. Puppy_Piggy

Puppy_Piggy Thành viên mới

Thôi nói chung là kô biết gì cứ bảo chúng nó là "vấn đề này tao dek biết". Xong. Ngồi vểnh râu nghe chúng nó nói, ngáp vài cái để chúng nó mất hứng chuyển sang đề tài khác!
  5. annylinh_tieuyeutinh

annylinh_tieuyeutinh Thành viên mới

xem trailer hay chứ.. nhưng đúng là em k bít coi ở đâu..mấy cái film bộ cũng có trailer nhưng mà chả bít tìm ở đâu để coi hết
  6. suhaobapcai

suhaobapcai Thành viên mới

Trailer chính là đoạn tóm tắt, quảng cáo của phim - hay còn gọi là Demo đó bạn ạ!
    Làm trailer phải gọi đúng là 1 "nghệ thuật". Cái hay của trailer là làm sao cho người ta vừa nắm bắt được nội dung chính, vừa xem được những đoạn hấp dẫn, thu hút mà vẫn "dừng" đúng lúc, đúng nơi, người xem ko đoán được twist. Nghệ thuật marketing của trailer rất cao, xem trailer như 1 bộ phim quảng cáo hấp dẫn...
    Thường mình để ý mấy phim kiểu "The hours" rất khó làm trailer hay, vì toàn nói ko à... nhưng kiểu phim "Eyes wide shut" thì làm trailer đại cũng thấy hay
    Ở trailer còn tìm được 1 cái hay khác là mấy đoạn Caption đọc rất hay. Vd như "Adaptation" có đoạn caption vừa diễn đạt được ý tưởng cả câu chuyện, vừa tạo được 1 sức hấp dẫn rất lớn....
    Trailer giống như con dao 2 lưỡi, có thể hấp dẫn bạn đến xem phim và cũng có thể làm bạn hụt hẫng. Mình thì hơi sợ xem trailer vì sức cám dỗ của nó rất lớn, mà cám dỗ càng cao thì túi tiền càng nguy hiểm.... Có những phim dở thậm tệ mà cái trailer hay quá... lừa gạt người hâm mộ.
    Thông thường, mình đã "tu luyện" được chống chọi lại sức cám dỗ của trailer và còn "biến đau thương bằng sức mạnh". tức là phim nào dở quá thì chỉ xem trailer thôi, cho vừa biết nội dung, vừa biết nó có gì, diễn viên gì, hấp dẫn ra sao, vâỵ thui...hihi
    Ko biết bao giờ phim VN có trailer "đàng hoàng", tức là có đầu tư và chuẩn bị chu đáo và hấp dẫn nhỉ?
  7. suhaobapcai

suhaobapcai Thành viên mới

Thông thường có phim mới mình thường search trên google, những phim càng nổi tiếng thì trailer được làm khá hấp dẫn.
    Đánh thêm vào câu lệnh để search: Ví dụ như phim "Mission Impossible 3""Trailers" thì bạn sẽ tìm được bản trailer ngay thui mừ
    Bạn thử coi Trailer của MI 3 ở link nè nhé:
    http://72.14.235.104/search?q=cache:NhDhXU0fj2IJ:www.apple.com/trailers/paramount/missionimpossibleiii/+%22mission+impossible+3%22%22trailers%22&hl=vi&gl=vn&ct=clnk&cd=1&client=firefox-a
    Chúc bạn sẽ tìm được những Trailer hay nhé!
  8. sieuminh

sieuminh Thành viên quen thuộc

Cám ơn Caculi, yenthu, Puppy_Piggy, annylinh_tieuyeutinh, suhaobapcai. Vote cho các bạn liền