1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Training Camp why not?

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi DepTraiDeu, 04/02/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. DepTraiDeu

DepTraiDeu Thành viên tích cực

Kính thưa cán bộ chiến sĩ box KTQS, trước giờ mỗi khi box họp thường cafe,chén chú chén anh, rite??( cái này tui đoán mò thui, tui mới tham gia, có gì bỏ quá cho). Vậy nên để hưởng ứng phong trào Khoẻ để xây dựng và bảo vệ Tổ quốc, đồng thời thoả chí tang bồng của anh em ta, tui thiết nghĩ nếu có được địa điểm ta làm cái training camp, trong đó tha hồ ta rèn kỹ năng, thể lực, thỉnh thoảng weekend ta lại làm 1 chuyến dã ngoại chẳng hạn..
    vấn đề là địa điểm, tui nghĩ hơi khó but biết đâu trong hội có đồng chí nào có nhà vườn, nương rẫy gì đấy bỏ ko..lại sẵn lòng ham vui. còn đồ tập, trang thiết bị thì người góp 1 ít.vụ này thì hơi khó đúng ko?
    chuyện đi dã ngoại có vẽ khả thi hơn rite?
    vậy nếu ta tổ chức 1 đợt dã ngoại đường xa gồm nhiều tiết mục liên quan tới kỹ năng quân sự thì các bác thấy thế nào??
    ( tui nghĩ việc này coi vậy cũng hay lắm đó cho anh em biết nhau kỹ hơn, lỡ đụng trận cũng đỡ choảng nhầm người nhà hehehe)
    okay la, vậy đi, tui chỉ dám đưa ý tưởng ra vậy, bác nào ko đồng ý thì giơ tay lên, bác nào đồng ý thì hạ tay xuống.. kaka
    bác nào thấy được thì vote cho tui 1 cái.. thanx in advance

BAO CHIẾN SĨ ANH HÙNG, NÀO CÙNG VUNG GƯƠM RA SA TRƯỜNG......
  2. AK_M

AK_M Thành viên mới

hé hé - ý kiến của ku mặc dù hay nhưng Bất khả thi - hé hé - cái này hồi trước đã có lần nói rồi - cái thứ 1 là anh em ở rải rác - còn lại thì nghề ngỗng thằng nào cũng có - lại có ku có cả vợ con đùm đề cho nên khó mà kiếm nhân sự.
    Lớn già đầu đâu phải như con nít lớp 5 mà chơi trò trận giả - đất đai mắc mỏ kiếm đâu ra 1 khoảnh để là camp ? hoạ may nếu được cho phép thì kéo nhau đi qua campuchia 1 chuyến - có trường bắn - bắn cho thỏa thích - chứ còn vn thì ngay cả su''ng bắn piant ball cũng bị cấm nữa là - không lẽ ku làm trainning camp ở nhà chọi nhau = mã tấu dzí dao găm sao ?
  3. DepTraiDeu

DepTraiDeu Thành viên tích cực

hehe thì cũng tới lúc luật thay đổi chứ huynh.
    con cái vụ dã ngoại coi bộ được chứ.
    đâu ai nói đánh trận giả đâu, thử chơi về kỹ năng xài la bàn bản đồ thôi. hehe, đi rừng đi núi nữa.. kaka nghĩ tới là khoái rồi
    okay la em chỉ nêu ý kiến vậy thôi.em mà có đất là em chơi liền rồi, tha hồ cho anh em chơi, paintball ko nhập về được thì tự chế mà chơi thôi. kaka
    okay la chào bác dù Tây
    em bộ binh Việt

BAO CHIẾN SĨ ANH HÙNG, NÀO CÙNG VUNG GƯƠM RA SA TRƯỜNG......
  4. lytoet12

lytoet12 Thành viên mới

hehe! Bất khả thi ở chỗ phải xin phép nữa ! Nhưng ở SG có thể đi bắn thoải mái đấy! không phải mang súng gì đâu! tới nơi mua đạn, vào bắn đến khi nào chán thì thôi ! Tớ chưa đi, nhưng có thằng em đi mấy lần rồi, nó rủ đi mà tớ bận quá, với lại hồi xưa cũng bắn khá nhiều rồi nên không ham lắm!
  5. theloner

theloner Thành viên quen thuộc

Bắn ở củ chi thì về bắn half life sướng hơn, toàn súng cấp 4,m ngắm một đượng , đạn đi một nẻo