1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trạm Cấp Cứu Khẩn Cấp - Hư Hỏng - Trung Tâm Phản Ứng Nhanh (Tầng 2)

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi wings, 03/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minhluat2809

minhluat2809 Thành viên quen thuộc

Chẳng là nhà có cái máy tính dùng chung - nhưng mấy đứa chơi game đế chế thâu đêm nên làm tớ mất ngủ - Uất lắm rồi nên mới tìm cách khắc chế game này - tớ thì không biết gì về chặn kết nối tới một địa chỉ nào đó nên dùng cách này
    Tớ đang dùng Winlock để khóa một số thuộc tính trong Win nhưng không biết cách chỉ khóa 1 phím Ctrl
    Bạn nào biết xin chỉ giúp tớ với - hoặc là có cách nào để hạn chế game Đế chế online với Garena
    Thanks
  2. ttadb102

ttadb102 Thành viên mới

Chào mọi người. Em mới sử dụng máy tính. Chiều nay đang xài USB thì bị mất điện. Khi khởi động lại máy thì nó chạy qua phần load logo cua Win XP. Rùi nó hiện lên 1 màn hình xanh. " checking file system on C. .............." nó chạy phần trăm j đó.Xong 100% thì các bước tiếp theo chạy như bình thường. Em ko biết đó là do máy bị làm sao. Sử dụng vẫn bình thường. Em mới sử dụng máy tính nên rất mong các anh chị giải đáp và hướng dẫn em cách xử lí để máy trở lại bình thường. Em cảm ơn trước! Mời anh chị 1 cốc
  3. ttadb102

ttadb102 Thành viên mới

chao moi ng. em moi su dung may tinh. hnay khj dang dung USB thi bi mat" die^n. khi khoi? dong lai may" thì may" chay bình thuong het" phan load logo cua Win XP. sau do no" hien. len man hinh mau` xanh. có rat" nhieu chu~. cau dau` tien la` : " checking file system on C" check 1 luc thj no" chay. phan` tram j do". chay xong 100% thj` no" lai khoi dong binh thuong. em su? dung. may" van thay bih thuong. ko biet" loi~ do" la` do nguyen nhan j? va faj xu li ntn. em rat mong cac anh chj giup em. cam on cac anh chi truoc!
    ak nhan tien anh chj cho em hoi. sao em viet bai bang tieng Viet lai ko dc vay?
  4. caheothontha

caheothontha Thành viên mới

Chào các bạn,
    Mình kết nối internet bằng wifi moderm linksys. Gần đây mạng liên tục bị rớt hoặc vào một trang web thì phải đợi rất lâu. Khi mình mở cửa sổ connect to a network lên thì hiện ra hình như sau :
    Biểu tượng kết nối 2 máy tính ở phía dưới bên phải thì vẫn hiện lên hình kết nối như bình thường. Có bạn nào biết phải làm sao để kết nối được bình thường và ko bị lỗi này nữa hay ko? Cám ơn các bạn.
  5. levagabond

levagabond Thành viên mới

Xin chào mọi người.
    HDD di động của mình bthuong chạy tốt kô có vân đề gì. Nhưng lần chót do bị tháo dây ra mà kô theo trinh tự tắt an toàn , sau đo khi cắm lại thì ko còn được nhận diện nữa. Vấn đề khác là khi bật nguồn khởi động HDD lên thi nghe phần cơ khởi động , rồi nghe tiếng lạch tach khoảng 10 giây , rồi sau đó tiếng mô tơ tắt đi.
    Mình đã tách phần mạch ra, và cắm thẳng phần đĩa vào PC nhưng ổ cũng kô khổi động dược.
    Bạn nào có thể cho mình biết HDD của mình bị lỗi nặng kô , và liệu co sửa chữa được kô?
    Trong trường hợp cần sửa chữa ổ cứng hoặc cứu dữ liệu thì mình nên đem đến nơi nào co uy tín được ? mình ở Saigon
    Xin cám ơn trước
  6. Reddman4ever

Reddman4ever Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cho mình hỏi sao vào diễn đàn TTVNOL giờ toàn báo có mã độc là sao nhỉ :D
  7. nonamepas

nonamepas Thành viên quen thuộc

Chào các bạn!
    Các bạn cho mình hỏi trong excel mình làm thế nào để các số bằng không thì không hiện ra? ví dụ khi thực hiện lệnh ô 3b = ô 3c nếu ô 3c có giá trị = 0 thì ô 3b không hiện ra số 0! các bạn chỉ cho mình với! cảm ơn nhiều!
  8. lamthang88

lamthang88 Thành viên rất tích cực

Sata có cắm con 2Tb cũng nhận chứ gì 250Gb . Ata thì dùng cáp chuyển đổi ata->sata !
    Được lamthang88 sửa chữa / chuyển vào 20:22 ngày 16/02/2010
  9. voxydent

voxydent Thành viên mới Đang bị khóa

Các bác cho post nhờ một bài ở đây nhé.
  10. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Bạn chọn định dang là Accoungting là okie.
    Cụ thể trường hợp của bạn, tại ô 3B, bạn nhấn Ctrl+1, sau đó chọn như hình chụp: