1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trạm Cấp Cứu Khẩn Cấp - Hư Hỏng - Trung Tâm Phản Ứng Nhanh (Tầng 2)

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi wings, 03/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anhminhk42

anhminhk42 Thành viên rất tích cực

Đảm bảo chạy. bạn yên tâm. Main có hỗ trợ.
  2. tranphucnguyen_21031990

tranphucnguyen_21031990 Thành viên mới

hj cám ơn bác nhiều
  3. hanh007

hanh007 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Con Card màn hình này có 64bit mà có cắm loại 128bit đi chăng nữa máy bạn vẫn hỗ trợ.
  4. pucacino37

pucacino37 Thành viên mới

alo cac bác làm ơn chỉ cho em với
    cái Lap của em vừa được ông anh cài cho cái Wind7 bản gốc ạ, sau khi bác ý cái xong thì mọi thứ chạy được nhưng cái background của em ko sao thay đổi
    em thử click chuột phải để tìm cái persionalize thì không thấy, còn mở ảnh trực tiếp để set as desktop background càng không có
    Cái màn hình đơn điệu quá, kính mong các bác chỉ cho em với ạ
    Cảm ơn các bác
  5. maiphuonglove

maiphuonglove Thành viên mới

các bạn cho mình hỏi với. Máy mình xài Win7, dạo này bị dở chứng thế nào chỉ vào được safemode, không vào được Win bình thường. Mình đã cài lại Win nhưng được 1, 2 ngày lại bị hiện tượng trên, bây giờ chỉ dùng được safemode, quét virus bản mới nhất cũng không thấy báo virus. Các bạn hỗ trợ mình nhé. Xin cảm ơn
  6. kara_men

kara_men Thành viên mới

Sao bạn biết nó vào safe mode? Khi khởi động bạn thử bấm F8 rồi chọn Normal xem. Xong bạn kiểm tra lỗi ổ đĩa thử nhé. Một số trường hợp bị bad sector cũng gây ra hiện tượng không load được driver màn hình làm cho độ phân giải thấp, có thể bạn nhầm với safe mode không?
  7. maiphuonglove

maiphuonglove Thành viên mới

Sao bạn biết nó vào safe mode? Khi khởi động bạn thử bấm F8 rồi chọn Normal xem. Xong bạn kiểm tra lỗi ổ đĩa thử nhé. Một số trường hợp bị bad sector cũng gây ra hiện tượng không load được driver màn hình làm cho độ phân giải thấp, có thể bạn nhầm với safe mode không?
    [/quote]
    Có thể mình giải thích không rõ, nếu để Normal, vẫn vào Win nhưng chỉ vào được đến Desktop là treo cứng, không chạy được gì nữa, phải giữ Power để tắt máy rồi khởi động lại, nhấn F8 để vào Safemode sử dụng thì mới được, restart lại để vào Normal thì lại bị treo khi vào đến Desktop, chán quá cơ hix hix
  8. kara_men

kara_men Thành viên mới

Như thế nghĩa là một chương trình nào đó chạy startup bị lỗi. Bạn vào safemode, gõ msconfig vào mục RUN rồi chạy, chọn vào mục Startup và bỏ hết những chương trình trong đó rồi khởi động lại normal xem sao. Nếu ít chương trình thì về sau bạn enable từng cái một rồi restart xem cái nào gây nên lỗi.
  9. LeeNguyenUSA

LeeNguyenUSA Thành viên mới

Lạ thật
    topic này bị lock với lý do sang hỏi đáp tin học
    http://ttvnol.com/forum/f_69/1252492.ttvn
    Cá nhân mình thì thấy câu hỏi này phù hợp với f69 hơn nhiều so với hỏi đáp tin học vì bên hỏi đáp tin học mang tính kỹ thuật chuyên sâu chứ không trả lời link group facebook.Và hỏi ở hỏi đáp tin học sẽ rất khó có câu trả lời,còn hỏi bên f69 thì dễ có câu trả lời hơn
  10. arrow2

arrow2 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

các bác nào cần mình tư vấn build cấu hình, các vấn đề lặt vặt phần mềm + cứng gì thì vào đây nhé