1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trạm trung chuyển những bức thư của tâm hồn

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi i_mis_u_minki, 17/10/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Winter82

Winter82 Thành viên mới

NẾU
    (Cho một người giờđã là kỉ niệm)
    Nếu yêu là hiến dâng tất cả
    Thì em chẳng dám yêu anh đâu
    Vì em vốn ích kỉ
    Cứ muốn giữ khoảng trời riêng của mình
    Nếu yêu là yêu mãi mãi
    Em không thể thề ước với anh đâu
    Vì em hay thay đổi
    Ai biết được sau này
    Nếu yêu là nồng nàn đắm đuối
    Thì anh ơi em chắc là gỗ đá
    Chẳng thể trọn vẹn dồn hết cho anh
    Không biết say đắm miệt mài
    Nếu yêu là tâm hồn treo ngược cành cây
    Thì anh ơi trái tim em không át nổi
    Phần lý trí ngoan cố trong đầu em đây
    Vẫn thầm lo cho tình yêu từng ngày...
    (H à!Xin lỗi anh vì tất cả những gì nhé!Em không thể mãi lừa dối bản thân mình được.Mong rằng giữa chúng ta sẽ có một tình bạn đẹp)
    Được Winter82 sửa chữa / chuyển vào 11:19 ngày 08/12/2003
  2. HurryUp

HurryUp Thành viên mới

"Có bao giờ muốn trong đời, không yêu ai cho dù ra sao..."
    ....
    Vậy mà đã 2 năm kể từ ngày ấy... thời gian trôi nhanh đến chóng mặt, giật mình nhìn lại , thấy mình khác quá....
    ....Mối quan hệ giữa anh và em thật chóng vánh, dù anh biết tình yêu em dành cho anh đã từ rất lâu rồi và có lẽ sẽ chẳng bao giờ có người thứ 2 yêu anh đến vậy.
    ....Em đến với anh thật nhẹ nhàng..một cô bé với nụ cười thật hiền, một mái tóc ngang vai và ánh mắt thẹn thùng vào cái lần đầu tiên ấy. Chỉ trong tích tắc giữa giờ nghỉ, anh xuống sân và đứng trước mặt em... mối quan hệ ấy đã hình thành.
    ....Anh và em không gặp nhau nhiều, bởi cái lần đầu tiên ấy , anh đã bước vào những ngày cuối cùng của thời Học sinh....nhưng vẫn còn đó trong anh là dáng em tìm anh trong đám đông và dòng lưu bút vội vã còn trên áo...
    ....Cảm giác của anh thật khó tả, khi em nói rằng ánh mắt em đã dõi theo anh cả năm lớp 12 ấy....để rồi đến những ngày cuối năm học mới dám làm quen.... em thật khờ....
    ....Anh không dám chắc, nếu em đến sớm hơn, dù chỉ một vài ngày, liệu mối quan hệ của chúng ta sẽ thay đổi ?! Anh không biết được, liệu ánh mắt của em, nếu anh phát hiện ra từ trước, chúng ta đã là gì của nhau ??...
    ....Anh ko biết trong em, ngày đó anh quan trọng nhường nào, vì anh ko bao giờ còn có cơ hội đọc những trang nhật ký của em nữa....còn với anh, ngày đó chỉ còn là những tiếng nức nở phía bên kia đầu dây, giọng em thổn thức, còn tim anh lạnh giá khi nói lời chia tay....tất cả chỉ vì anh quá ích kỷ, quá hỗn loạn và chỉ vì anh không quên được cô ấy.......
    ..........................
    ....Giờ đây, khi nhặt nhạnh từng đoạn ký ức đứt quãng ấy về em và anh, chắp nối lại thành 1 kỷ niệm đã xa vời, anh mới thấy tình yêu của em dành cho anh thật đẹp nhưng mong manh quá, và hồi đó anh ko như bây giờ, còn em mới chỉ là một cô bé.
    ....Nhưng anh không nuối tiếc, bởi ký ức ấy đánh thức trong anh ý thức về những ánh mắt luôn dõi theo mình từ phía xa, những tình yêu mà trước đó anh chưa bao giờ cảm nhận được....Kỷ niệm về em, anh sẽ để nó trôi vào quá khứ, tan biến trong nắng mai; để khi gặp lại, trong mắt anh sẽ là 1 nụ cười trên môi em....còn những chiếc lá hình trái tim ấy, giờ đây vẫn nằm ép gọn gàng trong những trang sổ em gửi, nhưng anh sẽ chẳng bao giờ mở ra, bởi anh ko muốn kỷ niệm lại ùa về, và tim anh thêm 1 lần tan chảy dù anh biết em đã viết trong đó, lời bài hát mà anh từng hát em nghe - "Vô tình".
  3. Winter82

Winter82 Thành viên mới

EM VẪN YÊU ANH!
    (Cho H)
    Em vẫn còn yêu anh
    Đơn giản thế ngàn lần em không nói
    Vì kiêu hãnh nên em tự lừa dối
    Vì kiêu hãnh nên hai đứa mất nhau.
    Em biết lắm chẳng thể đi từ đầu
    Những năm tháng hằn sâu trong ký ức
    Lòng kiêu kỳ như bức tường vững chắc
    Dù mong mang dù rất vô tình.
    Những khoảng đời em sống thiếu anh
    Lòng kiêu hãnh cô đơn đến tội nghiệp
    Về đây anh, ta cùng bước tiếp
    Đường dài lắm em lạc bước mất thôi.
    Về đây anh em gọi đến khản lời
    Bức tường ngăn rã rời sụp đổ
    Em nhận ra tình yêu không có chỗ
    Cho những niềm kiêu hãnh cô đơn.
  4. Winter82

Winter82 Thành viên mới

Tự dưng nghe những bài hát về Hà Nội cảm thấy nhớ H quá,H a`!Hà Nội lạnh quá H nhỉ?Lâu lắm rồi không gặp H......Sắp đi rồi phải không H......?........Buồn quá.........
    Yêu Hà Nội vì ở đó có H...
    Yêu Hà Nội vi ở đó đã gặp H.....
    Yêu Hà Nội vì ......Hà Nội là H.....
  5. cumeoxam

cumeoxam Thành viên mới

Học đi cô em ơi.
    Trời Hà Nội lạnh để đầu óc tỉnh táo , ngồi học bài cho nó đỡ buồn ngủ.
    Đường Hà Nội đẹp để ta không muốn xa nó : quyết tâm ở lại với nó.
    Con người Hà Nội thanh lịch để ta biết trên đời có rất nhiều vẻ đẹp mà muốn biết đến nó ta không chỉ ngồi nhà mà than thở hay vào quán Internet để giết thời gian.
    Cô em gặp rồi chia tay với thằng đó để biết rằng con người không thể sống bằng quá khứ.Phải tự hoạt động ngay bây giờ để khẳng định mình.
    Do you understand ?

Thời thanh niên sôi nổi không để uổng phí
  6. Winter82

Winter82 Thành viên mới

I see.Thanks so much.I''ll try my best.Thanks once again.
    winter82
  7. cumeoxam

cumeoxam Thành viên mới

No star where

Thời thanh niên sôi nổi không để uổng phí
  8. anhphuong86vn

anhphuong86vn Thành viên rất tích cực

Dê ơi ! chẳng có địa chỉ của chị nên em viết cho chị trên này ,vừa gửi đc vừa nâng số bài lên ..hề cơ hội tý cho nó phấn khởi ...ở NB đang rét lém ,trên HN có rét ko? oài ,rét thế mà em vẫn đi ăn kem đấy ,ăn xong chết vì lạnh luôn ,hờ thế mà cũng chẳng đau cổ họng hay bị làm sao cả ,công nhận cũng khoẻ thật ....mấy hôm nay lạnh nên ngủ ác quá ,sáng bảnh mắt ra mới dậy ,u càu nhàu mãi ,kệ thôi ...buồn ngủ bỏ cha lên đc ấy chứ .dạo này bà chị học hành thế nào? em cuối tháng này thi học kì ,chẳng biết làm bài thế nào ..đang sống dở chết dở đây ,hic học lớp 12 mà chẳng thấy lo lắng quái gì ...chán mớ đời ...ở nhà cũng chẳng học đc ,quen chân đi rồi ...nhưng đc cái chán lượn lờ rồi .....
    sắp Noel rồi ,chắc bà chị cũng chẳng về đc đâu nhỉ? chán thật ,em chỉ mong chị về để đi lượn lờ cho đỡ chán ,loanh quanh mãi ngán đến tận cổ rồi .......hờ quà Giáng sinh cho bà chị em chẳng biết gửi ai mang lên ,anh Phong cũng chẳng về mà về chưa chắc đã gửi lên đc ....mà đang móm nặng đây ,chẳng biết cuối năm nay có dành đc xiền mua 1cái áo Rock ko nữa ...hichic ,mặc cái áo Rock trông máu me quá ,thầy mà cắt phéng nó đi thì chắc chết vì xót ruột quá .........
    bà chị bảo em thay đổi là thế nào? chẳng thấy thay đổi đc gìe ,có chăng là chăm lên thôi ,hehe ..ko bùng học linh tinh nữa ,chỉ khi nào đói quá thì bùng tiết cuối về nhà sớm thôi ..hehe ........
    em mong đến Tết quá ,đc đi chơi với bà chị ,gặp đc nhiều nhiều người cần gặp ,chẳng biết Tết này có fải về quê ko,chứ đêm giao thừa mà ở quê thì buồn chết mất .......cầu mong ko fải về ...à bi giờ có xiền xu roài nhá ,Tết này tha hồ mà xủng xoẻng mừng tuổi ..hehe khoái nhể?
    à bà chị kiếm hộ em xem trên đấy có cái áo phông đen nào đẹp đẹp ,rinh về cho em ,dài tay hay ngắn cũng ok.....nhưng đừng có màu mè nhá ,kiếm màu đen hẳn thì tốt .......thế nhá
    cóng tay roài ,em ko gõ nữa đâu ....bà chị học hành tốt nhá ,Tết về với iem
    Time, it needs timeTo win back your love againI will be there, I will be there
  9. phuonganh_nb

phuonganh_nb Thành viên rất tích cực

uh ! ko biết tại sao lúc này tao mún ở nhà đến thế ko bít , hum trước bu lên cho ít xiền thế và nói là thôi ko fải vvề nữa tết về thế mới chán chứ . ko gửi wà cho tao chán thế thôi để tết về lấy sau nhá dạo này rét wé cứ ngủ tít mít luôn tại chuyển nhà mới rồi ấm mà lại ko ầm nữa nên là ... thooi cố gắng mà học nha'' tết về sẽ có wà cho 2 đứa lại khổ cái thân pà chị già này thôi mà thích cóp ăn uống để còn có cái mang về wê thế nhé chúc vui vẻ trong đêm noel đừng có mà đi chơi nhìu wá đấy nhé
  10. Winter82

Winter82 Thành viên mới

CỎ
    Lúc nào em cũng ước mơ
    Một ngày bình yên được nằm trên cỏ
    Và hôm nay trong buổi chiều lặng gió
    Được gối đầu lên cỏ, bên anh.
    Nhìn mây trắng trôi trong giây phút bồng bềnh
    Anh ngồi quạt cho em lim dim ngủ
    Em nghe thấy bình yên về trú ngụ
    Trên bàn tay anh vuốt lọn tóc mai
    Đâu còn thấy tiếng thời gian thở dài
    Bọn mình đang ở xa Hà Nội
    Em nằm nghe gió sông Hồng thổi
    Như trong bài ca mình đã hát cùng nhau
    Em nằm đây và thấy mọi nõi đau
    Từ cái thưở ngày xưa bỗng nhẹ nhàng tan biến
    Mở mắt thấy nụ cười anh hiển hiện
    Bỗng thấy quanh mình đầy cỏ, đầy hoa
    Em biết rồi một ngày anh sẽ phải đi xa
    Tới Berlin, Maxcơva...hay một nơi nào đó
    Mong anh không bao giờ quên một nơi đầy cỏ
    Có hai người lặng lẽ bên nhau.
    ---------------------------------------------------------------------------------------
    H nhớ bài thơ này nhé:"Em biết rồi một ngày anh sẽ phải đi xa
    Tới Berlin, Maxcơva...hay một nơi nào đó
    Mong anh không bao giờ quên một nơi đầy cỏ
    Có hai người lặng lẽ bên nhau"
    Wil miss u so much!