1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trận đánh hào hùng của bộ đội đặc công Việt Nam: Tiêu diệt một tiểu đoàn đặc nhiệm Nam Triều Tiên

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi mytam81, 17/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hanuman2008

hanuman2008 Thành viên mới

Tin vịt loại này nên khóa topic cho sạch. Mất thời gian đọc những thông tin sai lệch rồi dẫn đến những suy nghĩ lệch lạc. Mod nên mở hẳn topic "tin đồn quốc phòng Việt nam" như là một cái "recycle bin". Em đã hỏi một bác xưa từng là cốp đặc công bác ấy bảo " chiến trường sống và chết cận kề. Nếu có cơ hội diệt địch thì phải chọn cách diệt địch hiệu quả nhất đồng thời bảo đảm an toàn cao nhất cho người lính. Chuyện như trên chỉ có trong phim"
  2. trieuthien

trieuthien Thành viên tích cực

Đặc công Hàn bị VN tiêu diệt thì tui nghĩ nhiều người không tin chứ cái chuyện 13 tên lính Hàn giết sạch 400 chú lính VN trong cái trận nào đó mà mấy chú Hàn rêu rao có sự chứng minh trên giấy tờ của Mẽo tui nghĩ các chú tin chứ ?
  3. TLJacqueline

TLJacqueline Thành viên gắn bó với ttvnol.com

tui chi nho co 1 dai doi Nam Han bi bao vay tieu diet chu chua nghe vu nay
  4. maseo

maseo GDQP - KTQSNN Moderator

Ặc ặc, em xin bác, đừng nhét vào mồm em những gì em chưa từng nói. Mà mem X cà thì đã sao hả bác, đầy bác gạo cội ở đây cũng có nick bên X cà đó, tất nhiên họ vào đó ko phải để dạy đời hay giáo huấn ai, chỉ xem chơi là chính. Hình như có mỗi gã Tuan_new có lần cãi nhau 1 trận về VNwar, sau vì đối thủ nói thiếu thông minh quá nên cho đối thủ 24h để tự sửa bài, vậy là đối thủ rút êm, topic chìm xuồng từ đó đến giờ. Tiếc là giờ X cà bị tường lửa rồi, người bình thường thì chả vào được, người ... bất bình thường vào mà chỉ nói cho 1 dúm người nghe thì cũng chán chả buồn viết.
    Chào thân ái và quyết thắng!
  5. levibinhdinh

levibinhdinh Thành viên mới

6. bmt1986

bmt1986 Thành viên mới

Có 1 điều các bác confirm hộ mình chút.
    Lính , cũng như dân thường Hàn Xiẻng hiện tại , cao m8 hay m9 là chuyện bình thường .
    Nhưng vài chục năm trước thể hình lính Hàn có được như vậy ko ?
    Mà sao mọi người có vẻ nể Nam Han thế nhỉ, nếu mạnh thật sự thì đâu cần Mẽo bo kín biên giới thế kia.
  7. hatakekakashivn87

hatakekakashivn87 Thành viên mới

Nói vậy chắc chiến thắng 30/4 là do QĐND bỏ $ ra mua quá?
  8. porthos

porthos Thành viên mới Đang bị khóa

Bạn vào mấy cái site của HQ xem ảnh lính Hàn thời đó. Họ to cao và chắc nịch. Có được đến 1m8, 1m9 như thế hệ hiện nay không thì tớ không rõ nhưng so với bộ đội VN thì vượt xa cả về chiều cao lẫn độ chắc khoẻ.
    So với người VN tớ không phải loại bé, kể cả so với mấy thằng tây làm cùng. Nhưng đi với mấy chú Hàn đối tác thì cảm thấy mình bé nhỏ thật
  9. akdo47

akdo47 Thành viên mới

Tôi chưa bao giờ đặt chân đến Nam Hàn nhưng đã gặp rất nhiều người Hàn. Nói chung họ cao to hơn dân Việt nhưng làm gì có chuyện 1.8m là chuyện bình thường.
  10. porthos

porthos Thành viên mới Đang bị khóa

chắc bạn gặp đúng đám Hàn còi. Chỗ tớ không có chú tây nào quá 1m8. Tớ đứng nói chuyện mắt nhìn ngang mắt chúng nó. Nhưng hội Hàn tớ đi cùng toàn cỡ 1m85 trở lên. Chỉ 1 bác thấp hơn tớ 1 tẹo nhưng bác này độ 60 rồi và là sếp của cả đám kia. Thời trẻ bác này có thể cao bằng hoặc hơn tớ. Hơn nữa tất cả đám HQ người rất chắc chứ không bụng to như mấy thằng Tây.