1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

trăn trở khi bước vào trường thái phiên

Chủ đề trong 'Thái Phiên Community' bởi nt1985tn, 11/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nt1985tn

nt1985tn Thành viên mới

trăn trở khi bước vào trường thái phiên

chắc các bác sẽ hỏi em vào dược trường ta là sung sướng có gì phải trăn trở dúng không ? em từng nhớ cảm giác em sung sướng thế nào khi em biết mình dỗ vào trường ,à còn dỗ với số diểm khá cao la 17 diểm , (chưa tính diểm cộng ) vậy mà diều làm em dau dớn chính là mình dã bị phân vào tận lớp a14 , có lẽ các bác sẽ nói rằng , trường nào cũng xoá chế dộ lớp chọn , nhưng dó chỉ là hình thức thôi , các lớp từa1 dến a6 dều có những giáo viên tốt nhất , và ai cũng ngầm hiểu rằng lớp sáng trường ta là các lớp hạt nhân của trường , luôn dược học trước trương trình , dần dần nỗi sung suong duoc dứng vào hàng ngũ học sinh thái phiên của em dần biến mất mà thay vào dó là sự chán trường , có thể mọi người sẽ nói học ở dâu thì học miễn là tự bản thân mình phải cố gắng dúng không ? vậy có ai dã từng và sẽ từng học buổi chiều có ai suy nghĩ như em ko ? liệu việc học với thầy cô dạy hay hon có sướng hơn ko ? tát nhiên là có rùi , dó là diều em thấy hết sức vô lý , vì sao lại có kiểu dó chứ ?

còn về viêc trường mình lần thi học kì hai cả ba dề cùng bị lộ em thấy việc này rất dáng lên án , những con người có ý thức học chân chính sẽ không bao giờ cần những diều như vậy , nhưng giả sử ta có thể biết dề có ai tránh khỏi cám dỗ là biết trước dề không ? người thì vì muốn diểm cao ,và còn n lí do nữa , lên cũng chẳng thấy ai lên án , nhưng nói cho cùng con người ta luôn dấu tranh vì sự công bình cơ mà ? có người biết trước có người không biết , những ai mà có diểm cao nhờ nhũng việc xấu xa dó chăng nữa thì cũng chẳng có gì dáng tự hào cả , ta đều biết với nhau rằng , thường thì các dề thi học kì rất dễ . vậy tại sao lại không tự tin vào bản thân mình kia chứ ? tôi quen với một người học cũng rất khá , khi tôi hỏi mày học khá vây ?dâu nhất thiết phải khổ sở chạy xuôi ngược dể biết dề ? nó trả lời tỉnh queo " chúng nó biết dề thì mình cũng phải biết không thì thiệt ah ?" tôi suy nghĩ rất nhiều thế nào là thiệt ? cứ như vậy thì chẳn ai dấu tranh với cái xấu nữa, cô giáo tôi thì nói trước khi phat dề trường ta dã biết dề bị lộ , vậy thì thiết nghĩ thi theo số báo danh lam chi nữa? trường ta còn không bằng cả trường lê quý dôn , mỗi trường lê quý dôn là dổi dề khác , lop toi dã có ban học sinh thang than hỏi vậy thì có kiêm tra lai ko ? co giao toi than nhien tra loi " coi thi met lam , ma chi co luong nha nuoc thoi , ai cho kiem tra lai lam gi cho met , va lai loi dau phai truong minh ? nhung ong o tren bo phai co trach nhiem ve chuyen do , toi ko phai noi gi ve ban than toi thay vo trach nhiem den the la cung , chi co nhung nguoi diem cao la hi ha , ban than toi diem cung kha cao ( mạc dù tôi ko biết trước dề ) nhung toi thiêt nghĩ tôi thay ta can len an voi cai xau , mac du day chi la thi hoc ki thoi ma da lo rui , vay ta con co the tin tuong vao cai gi day ?
  2. bimbim_datinh

bimbim_datinh Thành viên quen thuộc

nt1985tn !!
    Thương em wá!!!!!!
    Nhưng còn anh bimbim cơ mà !!
    Dừng buồn thế!!!!
    Em buon anh cung đau lòng lắm
    Làm nô lệ cho quỷ dư còn hơn làm nô lệ cho đàn bà!
    [blue]
    bimbim
  3. Vinh_Quang_new

Vinh_Quang_new Thành viên quen thuộc

He he thằng Bim bim kia tránh xa em gái tao ra không tao cho mày thành bìm bịp bây giờ .Cẩn thận đấy

AC Milan