1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trang bị của lục quân VN- Phần2

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi sauthamdam, 24/02/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. database

database Administrator

Ảnh này chụp lúc các bác dân Iraq kéo ra nhảy múa bên cạnh chiếc Apache mà bạn maseo. Cái ảnh đầu tiên tớ đưa có cả
    phóng viên truyền hình iraq ra phỏng vấn " xạ thủ già" thì mới đúng chứ.
    Về sau ai chả cầm súng ra trước cái apache nhảy múa để tạo dáng chụp ảnh được
    nguồn: http://news.bbc.co.uk/2/hi/middle_east/2969471.stm
    Được database sửa chữa / chuyển vào 21:21 ngày 16/06/2008
  2. phantomf4

phantomf4 Thành viên mới

trang bi cua luc quan VN the ma vao toan thay dau dau ,chan cac bac qua .no ban roi bang gi ke no,ve voi VN di cac bac .Truoc vao xem cai trang nay thay hay ,gio vao toan thay noi dau dau ko dung chu de cua topic
  3. dungnguyen31

dungnguyen31 Thành viên mới

M113 hiện nay nhà mình vưỡn tận dụng, còn bắn rơi apache là các bác ý đang tìm ra loại nào mạnh hơn để định hướng trang bị cho lục quân
  4. WildWeasel

WildWeasel Thành viên mới

Em thấy mấy anh chị cãi nhau ghê quá ,mới có một ngày mà hơn chục trang .
  5. Excocet

Excocet Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ghét nhất cái tật cãi thì phét lác cho to. Cuối cùng đụng đến chỗ nhược, chỗ yếu lại ca bài: "Em ko biết, em chưa nghiên cứu đến, em chưa rõ..."
    ----->Đã bảo, về update database đi rồi cãi.
    Thế cái QTrị mod biết đánh bao nhiêu ngày ko?. Sao mod ko nói: ôi dào, cho tao 1 tuần, tao thả xxx tấn bom, bắn xxx quả pháo (ko hạn chế số lượng), sau đó bộ binh cứ hiên ngang mà vào lượm xác. Sự thật thì thế nào?. Đừng nói Mẽo ném số bom đạn xuống QTrị chưa đạt yêu cầu của mod nhé. Nói thế là tát bôm bốp vào mặt Phát Vãng hay Nguyensg (tôn trọng nên viết hoa nhé), sau mấy tháng, chỉ riêng TQLC đã hơn 3000 chết, để vào được QTrị. Hay mod lại có họ với "đẻ nhầm" tiên sinh, ko sinh ra lúc đó để làm cố vẫn cho Mẽo.
  6. database

database Administrator

Bạn biết gì về Củ Chi nói thử tôi nghe nào, tôi rất sẵn lòng học hỏi. Nếu bạn cũng không biết gì thì cũng đừng giở bài "google đi" nhé .
    Theo tớ nghe nói thì bên ta hy sinh trận này cũng ác, có đại đội vượt sông xong là coi như xóa phiên hiệu luôn. Bên địch chết cũng khá nhiều nhưng bạn nói 3000 người là tương đương 10 tiểu đoàn là bằng cả cái sư đoàn TQLC đó rồi, e rằng con số hơi to.
  7. bananamod

bananamod Thành viên mới

Ộp tô píc chút, số phận con Apache này sau ra sao các bác nhỉ ?
  8. dungsamtien

dungsamtien Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Phải nhờ lão PVND vào đây kiểm tra dùm 1 phát-1 sư đoàn của VNCH biên chế trung bình khoảng bao nhiêu người , có tương đương QDND k?(khoảng 10 ngàn)
  9. Hattori_Hanzo

Hattori_Hanzo Thành viên mới

Chẳng biết mod đọc như thế nào chứ em vào cái bài BBC theo cái link kia thì lại thấy ông lão Ali Abid Minqash tội nghiệp chối đây đẩy : "tôi đâu có bắn rụng cái Apache nào đâu, ....".
    Thật giả chẳng biết thế nào mà lần
  10. hungsheva2004

hungsheva2004 Thành viên mới

Trận Quảng Trị trong GDQP cũng có topic, các bác tìm mà xem, trong 5 năm hính như cũng có. Quân mình hy sinh thì khỏi nói rồi, chứ 1 tiểu đoàn mà có 300 quân đối với VNCH theo em là hơi bị ít - nhất là dạng kiểu TQLC hay dù thì lại càng khó hiểu.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa