1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trang bị của lục quân VN- Phần2

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi sauthamdam, 24/02/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Hattori_Hanzo

Hattori_Hanzo Thành viên mới

Trình của Linh cabin thì chỉ cỡ Database thôi
    Còn công nhận là trình của Vietkedoclap rất đáng nể, nhất là về pháo.
    Nhưng gì thì gì, đúng là không bao giờ được đánh giá thấp phụ nữ VN, nhất là mấy mod nữ, đặc biệt là mod nữ của thảo luận.
    Được Hattori_Hanzo sửa chữa / chuyển vào 23:21 ngày 16/06/2008
  2. NguoiTotbung

NguoiTotbung Thành viên quen thuộc

Em là em khoái có các Mod Nữ của bên Giáo dục giới tính vào nữa cơ ... lúc ấy mới vui
    @ Bác Database :
    Đúng như Bác Vaxiliep nói, M113 các đời đều không có lỗ châu mai cho bộ binh trõng xe bắn ra .... Cái mà bác nói là nó ngồi tua tủa - có ảnh - em đoán là cảnh các chú ngồi ngất ngểu trên xe - phải không ạ ! Cái này thì đầy rẫy minh hoạ cho anh Chế linh " hự .. hợ " trong Xuân này con không về với Rừng lá thấp roài!
    Trao đổi thêm với Bác một chút, nếu Bác để ý, những dòng bọc thép hạng nặng hơn M113 - nhưng của Nga chẳng hạn , như BMP2, BTR70/80 ... chi chít chau mai với mắt cua xung quanh lườn xe, nhưng em mạo muổi nhờ Bác giải thích điều này : Tại sao lính Nga ( ở Afgha hay Chech đều vậy ... ) khi hành quân hoặc chạy đoàn côngvoa, toàn lố nhó bu lên nóc xe ngồi mà không ngồi kín trong xe, với lớp giáp dày bảo vệ ?
    Còn về bắn trúng đích, nếu Bác Database ở Hà Nội, một ngày đẹp giời nào đó, Bác có thể nhờ Bác Vaxiliep - cùng trao đổi với nhau vài trận AK47 ... dĩ nhiên là không chết đâu, em chắc là Bác sẽ thấy tương đạn vào người một chiến binh nó dễ thế nào!
    Chờ Bác vụ Củ chi và vụ anh em ngồi trên nóc xe thiết giáp!

3. NguoiTotbung

Nhân tiện kính nhờ Bác Database giải thích hộ em cái này, nó là do cái gì bắn ạ ? Do ai bắn hả Bác ? Du kích, chủ lực miền hay chủ lực Bắc ?
  4. ov10

ov10 Thành viên rất tích cực

Hỏi gì mà khó thế, hỏi lại đê!

5. NguoiTotbung

Em ngu, đang nhờ Mod khai sáng, Sao Bác cáu em ?
  6. SSX

SSX Guest

Đề nghị mấy bác lịch sự với phụ nữ cho, nhất là phụ nữ box TL. Chí ít thì khách đến nhà chúng ta cũng phải đón tiếp cho nó đàng hoàng. SSX tôi không muốn mang tiếng là "cái loại dùi đục chấm mắm cáy" đâu nhá. Người ta sang tận đây bắt đền mod maseo kia kìa
    @bác database hết sức cảnh giác, ở bên trên đã có người gợi ý cho bác rồi, cứ giữa đồng không mông quạnh mà chiến. Chớ để bị địch lừa vào trận địa Củ chi là tiêu đấy. Cùng đừng vào TCQT mà làm gì.
    Được SSX sửa chữa / chuyển vào 00:07 ngày 17/06/2008
  7. Excocet

Excocet Thành viên gắn bó với ttvnol.com

1 sư miền Bắc tầm 10k, sư miền 5k là max. 1 sư CH khoảng 13k. Sư TQLC hồi VN hóa CT cũng đã 11k, đến 72 thì còn đông hơn. Mò ở 1 vài trang hải ngoại, thì theo trung tá Trần Văn Hiển, nguyên trưởng phòng 3 bộ Tư lệnh Sư đoàn Thủy quân Lục chiên, Sư TQLC có 5000 chết và bị thương, trong đó 3658 chết.
  8. ov10

ov10 Thành viên rất tích cực

Xin lỗi! Nhà cháu đâu có cáu, mà tại bấm nhầm. Tại bác quote nhanh quáu nhà cháu không kịp sửa.
  9. hungsheva2004

hungsheva2004 Thành viên mới

Vụ này thì em có thể giải thích hộ vì ngồi trên nóc có thể dễ quan sát và triển khai đội hình chiến đấu nếu gặp phục kích, đương nhiên là nếu gặp phải B-41 nó táng trúng thì người với xe đều ra bã, tuy nhiên khi đi hộ tống hay đi càn thường là nhiều xem một xe ra cám thì lính trên các xe khác hoàn toàn có thể nhận biết hướng bắn của đạn và tản ra, thường là nấp bên hông xe, tận sụng vỏ thép để giảm thương vong ở mức có thể, triển khai đội hình đánh trả phục kích. Nếu ngồi trong xe mở nắp nhảy ra cũng mất một khoản thời gian (với BMP là đuôi xe, với các dòng BTR là cả đuôi lẫn hông đều có cửa mở cho bộ binh cơ giới nhảy ra ngoài) nhưng qua trọng hơn là ngồi trong xe thì lính bộ binh rất khó mà xác định được vị trí quân đối phương nếu bị phục kích.
    Xác nhận là M-113 không có lỗ châu mai để bộ binh trong xe chĩa súng ra tua tủa, ngồi trên nóc xe lại là chuyện khác, và ngồi kiểu đó nếu trong CTVN là làm mồi cho du kích với bắn tỉa. Phân tích các bác khác nói ở trên rồi.
    Còn với dòng bọc thép của Nga, dòng BTR lỗ châu mai hay cửa mở thì bố trí dọc thân xe, còn với dòng BMP hay BMD em không dám nói là có.
    Được hungsheva2004 sửa chữa / chuyển vào 00:27 ngày 17/06/2008
  10. TranMinhkhochuoi

TranMinhkhochuoi Thành viên mới

Có thể còn một lý do nữa trong xe nóng quá mà điều hòa thì không co
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa