1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trang điểm và dưỡng da căn bản, tự học và tham khảo - Mục lục ở trang 1

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi vitba, 25/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kendappa

kendappa Thành viên mới

chị ơi, thí 1 tuần nên massage mặt mấy lần. Em nghe nói bảo ngày nèo cũng làm thì ko tốt thì phải. Bị dãn ccơ mặt hay seo ý ạ, đúng k chị
  2. giovagoiom

giovagoiom Thành viên mới

Vịt ơi.......đọc xong bài eye liner cua bà rùi....cơ mà thía này....
    đăc điểm của mắt : bé ,và sâu lúc có mí lúc ko có mí....mí rất bé ..đaýa, đại loại thía chắc chị Vit cũng bít rùi...
    DÙng ELiner dạng liquid thì toàn bị lem..chắc do mát bé và sâu quá..kẻ xong 1 fat...chỉ hơi chớp nhẹ tí tẹo thôi là nó đẫ hằn thành 1 vệt lên trên rồi....==> từ bỏ dạng này...
    DÙng dạng bút chì ấy, thì do mí mắt rất bé ,nên kẻ xong có cảm giác cả cái mí mắt đấy của mình là đưởng kẻ mắt roài..mà ko cách nào kẻ bé đi đc..hay tại tay nghề kém quá cơ....
    Húhú..làm thế nào bi h hả Vit ơi....
  3. coy123

coy123 Thành viên mới

cảm ơn em vitba nhiều nhé , chị sẽ thực hành ngay
  4. vitba

vitba Thành viên mới

Chụp cái ảnh, send qua YIM cho bạn nhé. Bạn xem có gợi ý tẹo gì đc ko. Chả nhẽ ko sửa đc à...
  5. vitba

vitba Thành viên mới

Nah, trừ phi em dùng tay bấu véo suốt nửa tiếng thì nó mới thế, chứ mình làm nhẹ tay, mỗi phần mắt, miệng,etc...làm maxi 3 lần thôi mà.
    Nghe thì nhanh, nhưng làm cách bước này 1 lần massage bét phải 15phút. Em dùng cuối tuần lúc nào cảm thấy thoải mái nhất thì làm.
    Ko nên làm vùng mặt với các thuốc trị da như thuốc chứa Retinol A, Renova,chống nhăn, thuốc trị mụn trước khi tham khảo bác sĩ da liễu hoặc khoa dị nguyên (dị ứng).
    Được vitba sửa chữa / chuyển vào 04:06 ngày 04/12/2007
  6. yukichou1987

yukichou1987 Thành viên mới

cái phần vàng vàng là thế nào hả chị?
    có phải là nếu em bôi trước thuốc trị mụn rồi thì ko đc massage ko? hay là ai đang bị mụn thì ko đc massage?
    thế da em có mụn, em rửa mặt, rùi massage bằng massage cream có đc ko?
  7. vitba

vitba Thành viên mới

Post xong ko đọc lại, e*** lung tung h đọc lại chả hiểu mình đang nói cái gì .
    Theo lời khuyên của các chuyên gia làm therapy (=trị liệu, bố bạn mình đang làm bác sĩ trị liệu ở Florida), thì ko nên kết hợp massage và thuốc trị liệu mẫn cảm vì có thể bị phản tác dụng, mẩn ngứa, tăng dầu trên da. Thế nên hỏi bác sĩ kê đơn thuốc trị liệu trước khi kết hợp để ko bị tác dụng ko mong muốn.
    Theo tớ da ấy ít mụn thì rửa mặt, apply 1 chút kem dưỡng cho khỏi khô sau rửa mặt rồi hẵng massage, tránh động vào chỗ đang có mụn để tránh viêm nhiễm, sau đó sửa mặt lại và toner, rồi mới bôi kem trị mụn thì ổn hơn. Bản thân tớ T-zone dầu nên nhăn nheo, thỉnh thoảng tớ massage cho nó thoải mái với săn lại.
    Còn nếu da có mụn nhiều chứng tỏ nhiều dầu, đừng nên massage làm gì ấy ạ, ra thêm dầu thì lại ra thêm mụn nữa đấy. Tóm lại là đồng chí da dầu đừng có kích thích, càng kích thích đồng chí ấy lại càng đẩy nhiều dầu ra.
    Được vitba sửa chữa / chuyển vào 04:22 ngày 04/12/2007
  8. vitba

vitba Thành viên mới

KO THỂ TIN NÔI! Hic, vừa khám phá ra 1 chân lý giản đơn là mi đẹp còn phụ thuộc vào loại bấm mi.
    Hôm trước dùng bấm Tàu (trông chả thấy khác quái gì),
    những tưởng đã là OK lắm rồi
    Hôm nay được tận tay dùng thử bấm mi nổi tiếng của Shu Uemura, cứ gọi là đi từ choáng váng này đến choáng váng khác . Bấm mi của nó luồn được vào tất cả hàng mi, từ trong ra đến tận mi ngoài cùng, ko hề bị kẹp vào mi mắt, ko hề bị gập khúc . Đi ăn về xong, gió bên này cực mạnh (đổ sụp cái cây trước thư viện), tuyết vẫn rơi, mà lúc về nhà vẫn cong tít, thích ko thể thích hơn đc , ko thèm mascara đâu mà trông cứ cong thế này, ngại quá hahaha
    Trong khi đó thử bấm mi Shiseido thì thấy em bấm mi này rất đẹp, những hợp với người mắt nhỏ thì cho được vừa vặn cả làn mi vào. Cũng cong tít và bền dáng lắm nhé.
    Tiện thể comment luôn eyeliner của Urban Decay, màu siêu đẹp (có cái màu xanh nước biển này hệt màu MAC fluidline Blue Peep), vạch lên tay 1 hồi đi ăn xong về đến nhà vẫn nguyên xi ko xiên ngang gì hết á , chống lem cũng tốt luôn. Highly recommend cho mọi người nhé.
  9. giomuahe

giomuahe Thành viên mới

đẹp quá up lên nào
  10. giovagoiom

giovagoiom Thành viên mới

huhu..anh đây ảnh đây,bà dạy tui cắch khắc fục nhe..,kẻ El và đánh mắt thế nào cho trông to ra í
    http://www8.ttvnol.com/uploaded2/giovagoiom/dsc03806.jpgdddddddd.jpg