1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trang điểm và dưỡng da căn bản, tự học và tham khảo - Mục lục ở trang 1

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi vitba, 25/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vitba

vitba Thành viên mới

Được, được chứ. Thích hợp ai thích môi hồng hào, ko bị nhợt mùa đông nhưng ko thích bôi son.
    Tuy nhiên, vì vấn đề màu nó khó tẩy trang nên thôi nhể, tiết kiệm tiền phát!
  2. francy

francy Thành viên mới

thanks chị nhìu . Em vẫn tiếp tục đón chờ bài post mới đấy ạ .Sắp về VN rồi nên em phải biết 1 vài đường chứ vác cái mặt mộc ra đường mất công thiên hạ hoảng vía chạy mất
  3. violettim

violettim Thành viên mới

Cái này có thể ấy cả môi và má hả ch? ở hn có có ko vậy ch? mua ở đâu và bnhiu xiền vậy?
  4. enakei

enakei Thành viên mới

Không khéo em phải in cái bài này ra dán khắp nhà mới được . Chị nói đúng qúa. Em du học sinh, lười kinh khủng, hôm nào lên cơn "ngại" là lại ăn mì, uống nước còn lười. Nhiều hôm cả ngày chả uống vì quên . Em ở Sing, building nào cũng điều hoà 18 độ, ngồi trong nhà cũg điều hoà 24/24 . Hự hự. Từ giờ phải chăm lên mới được. Thanks chị lắm lắm. Tặng chị ngàn hoa hehehe . À trước đây em có xài qua Idealist của EL vì nghe mọi người ca ngợi. Nhưng mà dùng vào mặt em lên mụn kinh quá nên em đầu hàng . Mong chờ tương lai làn da tươi sáng
  5. sweet-briar

sweet-briar Thành viên rất tích cực

Topic của bạn vitbau hay quá cơ, làm tớ tầu ngầm cả năm phải trồi lên
    Mà tớ đang bức xúc quá, sao mình lại ở cái nước kém phát triển thế này ko biết. Nghe bạn khen cái kẹp mi của Shu Uemura, cũng tí tởn lên mạng xem xét nó bán chỗ nào để còn bon chen. Ai dè, Pháp có, Bỉ có, Hà Lan có, nói chung xung quanh mình chỗ nào cũng có, riêng chỗ tớ không có Lên ebay thì chỉ có ở ebayshop, bán 25, chưa kể tiền ship. Ôi đau đớn quá, muốn bon chen mà ko được
  6. vitba

vitba Thành viên mới

@violettim: hình nhưa đặt trên muare là được đó ấy. Mà bên Sing có thể có đấy. Gía $28, mắc hơn phấn má NARS. Cái này bôi lên môi thì , hehehe, kiss thoải mái ko bị nhạt môi
    @sweet-briar: nghe văn nàng tưởng tượng ngay cái tàu ngầm nổi lên trên, buồn cười quá cơ .
    Nàng mua bấm Shiseido cũng được, đường cong nó hất cao hơn nên rõ mi hơn Shu đấy, nhưng vì thế nên góc lượn ko tròn mà hơi gãy khúc. Nhưng mà Shiseido thì cũng bỏ được toàn bộ mi mắt vào luôn.
  7. sweet-briar

sweet-briar Thành viên rất tích cực

Cám ơn nàng nhá, để mai tớ thử xem cái Shiseido thế nào. Mà giờ tớ đang dùng cái kẹp mi nóng của panasonic ý, không hiểu dùng nhiều lông mi có bị khô giống như dùng máy cuốn nóng cho tóc không nhỉ. Cùng lông như nhau mà
    Mà nàng có loại son gì dành cho môi rất đỏ không. Môi tớ đỏ quá, son nào cũng ko lên màu thật.
  8. pipine

pipine Thành viên mới

Vitba ơi, em có dùng qua mascara của Imju Fiberwig không? Chị thấy trên soompi khen quá mà không biết ra sao.
    Với lại không biết có ai dùng qua 2 cái này của Lancome chưa, cho mình chút ý kiến với. Da mình là da dầu.
    Pure Focus T-Zone Matifier
    Pure Focus Lotion
    Không biết có thể dùng cái Matifier cho T-zone rồi dùng moist của hãng khác cho 2 bên má đc không nhỉ?
    Được pipine sửa chữa / chuyển vào 12:10 ngày 07/12/2007
  9. vitba

vitba Thành viên mới

Ba thứ chị đưa em chưa dùng thử, nhưng mascara Fiberwig em nghe nói nhiều rồi. Cái này tạo độ dài và chống lem tốt, nhưng nhìn cái chổi của nó cũng thấy là nó tạo volume kém chị ạ.
    Cái mattifier của Lancome dùng ở T-zone rồi má dùng cái khác đwọc chị ạ. Nhưng nhớ ở cái huyệt giữa 2 lông mày chị vẫn phải dùng loại dưỡng 2 má nhé, ko nó sẽ tróc vẩy khi trang điểm đấy. Tuy nhiên loại này em thấy người khác reviews trên makeupalley ko tốt lắm. Chị mua về thử xem sao, ko biết có return đc ko?
  10. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

@pipine: cái imju đấy tớ thấy dân tình khen ghê lắm. Khen là nó làm mi dài hẳn ra. Nhưng đúng là ko volume mấy đâu. Cái Pure Focus T-zone tớ chưa dùng nhưng dùng cái mois. Da tớ dầu nên dùng rất hợp, nhất là dùng kèm với cái toner cùng bộ. Dưỡng ẩm tốt nhưng ko nhờn. Làm nhỏ lỗ chân lông đi kha khá.