1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tranh luận - Not tranh cãi - Những vấn đề thời sự từ trong box đến ngoài xã hội!

Chủ đề trong '7X - Chi hội Sài Gòn' bởi mua_la_vang, 04/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mua_la_vang

mua_la_vang Thành viên mới

Tranh luận - Not tranh cãi - Những vấn đề thời sự từ trong box đến ngoài xã hội!

Thời gian gần đây box 7XSG đã xảy ra những vụ thắc mắc xung quanh vấn đề quản lý bài vở và nick. Liên tiếp sau đó là những cái nick mới toanh được lập ra nhằm mục đích thể hiện cảm xúc xung quanh vấn đề trên. Và chắc chắn một điều rằng, trong những nick mới ấy, chủ nhân của nó là những nick cũ, nhưng vì lý do gì đó mà không dùng nick bấy lâu nay lên tiếng. Thiết nghĩ, dù là mạng đi chăng nữa, chúng ta vẫn muốn có một sự công bằng, rõ ràng như những gì mà chúng ta bức xúc trong đời thực (ví dụ như tệ cửa quyền, quan liêu, lợi dụng chức quyền gây hậu quả...). Tôi xin được mạn phép lập topic này, xin được hiểu nó khác topic "nhắn tin - chát chít" hay "thông báo - góp ý..", một nơi mà trước hết chúng ta có thể tự do tranh luận trên tinh thần tôn trọng lẫn nhau để làm cho gia đình 7XSG hoàn thiện hơn, sau đó là có thể nhận xét, đánh giá những vấn đề thời sự xảy ra hàng ngày trong xã hội mà chúng ta quan tâm.
    Đọc kĩ hướng dẫn trước khi sử dụng:
    1. Tất cả trên tinh thần tôn trọng lẫn nhau. Vượt quá giới hạn, mod sẽ toàn quyền quyết định nhưng với sự công minh và rõ ràng.
    2. Khuyến khích mọi người nên dùng nick thật bấy lâu nay để post bài.
    3. Đọc kỹ 2 hướng dẫn trên.
  2. BIN7701

BIN7701 Thành viên quen thuộc

Chưa có ai trả lời !
    Nếu có thì khoảng 3 bài là bị xóa .
    bài thứ tư thì topic này bị khoá .
    Bài này đc xem là bài thứ nhất !
  3. Condor

Condor Thành viên mới

Trong thời gian vừa qua, box 7XSG có một số thắc mắc của các thành viên và do không được giải đáp thỏa đáng đã sinh ra một số sự việc đáng tiếc tiếp theo. Để tránh tình trạng này tái diễn, Condor xin có một số ý kiến riêng như sau:
    Quyền xoá bài, treo nick là quyền của các mod nhằm quản lý box hoạt động một cách lành mạnh, đúng hướng, tuy nhiên điều này cũng dể gây ra việc hiểu lầm, bức xúc cho các thành viên nhất là đối với các thành viên mới của box. Để tránh hiểu lầm, bức xúc và cũng như thể hiện sự tôn trọng lẫn nhau nên Condor xin đề nghị:
    - Khi xoá bài hay ghép bài của thành viên vào topic khác, Mod nên PM cho tác giả để tác giả biết rõ lý do, tránh trường hợp gây bức xúc, hiểu lầm
    - Khi treo nick thành viên Mod cũng nên cho thành viên biết lý do rõ ràng (có thể đăng ở mục tin Nhắn Tin chẳng hạn)
    Đối với các thành viên box 7XSG, nhất là các thành viên mới, nên đọc qua phần giới thiệu về 7XSG, về cơ cấu và hoạt động 7X và những luật chơi cho thành viên (tham khảo: Giới thiệu về 7X Sài gòn Thông báo từ BQT 7X Sàigòn ) để tránh gặp phải những rắc rối như bị xóa bài, treo nick?
    Các bài viết của thành viên nên mang tính xây dựng, không nên đả kích cá nhân?gây mất đoàn kết.
    Vài lời gửi tới Ban Quan Trị Box và các thành viên 7XSG.
    Trân trọng.
    Được Condor sửa chữa / chuyển vào 02:11 ngày 05/12/2004
    Được Condor sửa chữa / chuyển vào 02:12 ngày 05/12/2004
  4. eleadlove

eleadlove Thành viên mới

em ủng hộ ý kiến của pác condor, mualavang 2 tay 2 chân luôn ah. Ý kíên của các pác ở topic này rất là đ1ung nghĩa với tinh thần dân chủ của 7x, và htể hiện cách cư xử rất là chững chạc của bậc đàn anh trong ttvn, mạng ttvn mà e đã được nghe quãng cáo từ lâu.
    Đây mới thật sự là tiếng nói của 7x mà em đã chờ đợi từ 2 tuần qua. Chứ không phải là cách nói nóng nảy, tranh đua kiểu 1/2 người lớn, 1/2 trẻ con của đàn chị 7x. Chẳng cần cãi nhau tay đôi với đàn em chân ướt chân gáo làm gì, cũng chẳng cần xoi mói, vạch lá tìm sâu giữa những member cũ với nhau ... Chỉ cần cách hành xử lịch thiệp, khôn ngoan, minh bạch của đàn anh là có thể giữ 7x tồn tại và tiếp tục phát triển. Huống hồ già là sắp xếp ngăn nắp, rồi làm trong sạch ... dẹp loạn còn dẽ dàng nữa là ..
    "Rừng càng già càng cay", 7x nên phát huy ưu điểm đó. Đó cũng là lợi thế và khác biệt giữa các box 8x. Nên thể hiện kịp thời hơn, đừng để sự chậm chạp, bảo thủ của lứa tuổi mình nó che khuất nhe các anh. quá lời ... quá lời rùi ...
    Cảm ơn "đàn chị" vì để cho bài viết của em được tồn tại ah (không bít được mấy giờ đây..)
  5. elead

elead Thành viên mới

Nick Ong_Noi_May là nick khác của ai? một thành viên cũ?
    Theo quy định của 7X, 1 nick mới chưa là tv của 7X thì ko nên góp ý cho 7X. Nếu đúng là một nick mới được tạo từ 5/12/2004, TTVNOL là gì còn chưa hiều thì sao mà góp ý cho 7X.
    Nếu là bạn là tv 7X thì tất cả những gì liên quan tới 7X thì nên góp ý vào topic "góp ý cho 7X". Những bài viết liên quan đến hoạt động của 7X tại đây ko được chấp nhận và nếu cực đoan thì sẽ bị xóa bất cứ khi nào. Mong bạn hiểu rõ.
    Đối với nick "ảo" ONM, nếu còn có những bài dạng này thì sẽ bị Elead khoá.
  6. Antey2500

Antey2500 Thành viên rất tích cực

Theo em nghĩ thì đây là câu Gừng Càng Già Càng Cay . Nhờ bác xem lại chút , chỉ câu nói này thôi cũng thể hiện rất nhiều điều về bác
    Còn bác Ong_Noi_May gì đó thì tạo cho nhiều nick vào rồi tự biên tự diển , ăn nói thiếu lịch sự vô văn hoá trước mặt mọi người thì bác vạch lông tìm vết nơi chân người nhưng nhờ bác xem lại coi chân bác có lành lặn không giùm em nhá . Hành động cay cú reg nhiều nick rồi hùa nhau tự biên tự diển vào chửi đổng nó thể hiện một chút bất cân bằng về tâm sinh lý bác ạ , mong bác cẩn thận kẻo ........ Bác chửi người ta cho nhiều vào nhưng xem lại bản thân cái đã .
    Ngôn từ bác dùng thì cực đoan và tiêu cực , kiểu này thì em thua rồi , em nói sao cũng là nước đổ lá môn . Tạm biệt bác nhá , tối nay bắt tay lên trán xem đầu mình có nóng không rồi từ từ mà suy nghĩ nhá .
    Được antey2500 sửa chữa / chuyển vào 18:05 ngày 05/12/2004
  7. Peace_do

Peace_do Thành viên rất tích cực

Đúng là rỗi hơi, rảnh chuyện, không có việc gì làm mới cãi nhau ở đây. Lão Elead nên del hết đi, vào TMG thông báo admin lock nick vĩnh viễn luôn.
  8. eleadlove

eleadlove Thành viên mới

Ôi, chính tả của em quả là sai trầm trọng. Cáo lỗi ... Có lẽ nhờ pác em mới biết cái củ gừng nó mới cay được, còn "cánh rừng" như em viết sai thì cay cái nỗi gì.
    Chãng nhẽ pác Antey chưa bao giờ bị sai chính tả 1 chữ nào chứ ha? Vậy thì em học hỏi pác nhiều lắm, lỗi chính tả có thể hiểu nhiều về mặt "trình độ" của một người (em hiểu theo ý pác là thế) ...
    Cảm ơn pác nhé. Gửi lời thăm box ktqs của pác ah
  9. Antey2500

Antey2500 Thành viên rất tích cực

À thì ra là bác sai chính tả vậy mà em cứ tưởng, cái chính tả thì không nói lên nhiều nhưng việc dùng nick phụ (che giấu nick mình) , offline thì không dám đi (che giấu mặt mình ) xem ra cũng nói lên nhiều cái khác bác nhỉ . Còn về box KTQS hôm nào bác nổi hứng muốn qua cay cú thì em chẳng còn cách nào khác ngoài vui vẻ chào mời bác . Kẻ đến thăm luôn là khác mà bác , nhưng bác xin nhớ giùm câu tiên chủ hậu khách nhé .
    Chào bác thân ái và quyết thắng

PS: cho em hỏi thật bác là Female hay Male vậy hay........ sao lại để cái dấu chỉa xuống trong khi văn phong của bác 100% không phải Female . Lần trước bác virgo có hỏi đến và bác bỏ mất cái dấu đó luôn .
    Được antey2500 sửa chữa / chuyển vào 00:49 ngày 06/12/2004
  10. mua_la_vang

mua_la_vang Thành viên mới

Thay đổi không khí bằng câu hỏi này nhe các bác. Một vấn đề tuy cũ mà mới
    Con gà có trước hay quả trứng có trước?