1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Transformers: Revenge of The Fallen từ 3/7/09

Chủ đề trong 'Điện ảnh (MFC)' bởi poly, 23/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. poly

poly Thành viên rất tích cực

Transformers: Revenge of The Fallen từ 3/7/09

Khởi chiếu: từ 3/7/2009 đến 16/7/2009
    Thể loại: Hành Động, Phiêu Lưu
    Diễn viên: Megan Fox, Shia LaBeouf
    Đạo diễn: Michael Bay
    Độ dài: 147 phút
    Xếp loại:
    Hãng phim: DreamWorks Distribution
    Nước sản xuất: Mỹ

Quân Deceptico đã trở lại Trái Đất với mục tiêu đuổi bắt Sam Witwicky, sau khi người anh hùng trẻ tuổi này vô tình biết được bí mật về Người Máy Biến Hình và lịch sử cổ xưa của họ. Với sứ mệnh bảo vệ loài người, thủ lĩnh Optimus Prime lập nên liên minh quân đội quốc tế để sẵn sàng cho cuộc chiến oanh liệt lần thứ 2.

Theo Megastar
  2. poly

Baì viết cop từ blog siriusstar
    Mình thật quá tệ. Một sự kiện chấn động và nóng bỏng có thể nói là nhất mùa hè này mà lại bỏ sót, mãi cho đến bây giờ (nhờ chú RWO nhắc và thông tin từ nhà bưởi Marcus) mới biết. Sự kiện này có thể nói là lần đầu tiên vẻ đẹp số một của VN có thể đứng chung với vẻ đẹp của Hollywood. Vâng, lời ông cụ tiên tri năm nào đã hoàn toàn chính xác: chúng ta giờ đây có thể tự hào là mình đã có thể sánh vai với các cường cuốc năm châu, nhất là cường cuốc số một thế giới như Mỹ thì lại càng là vinh hạnh lớn. Nếu dựa trên thực lực của đôi bên thì mình có thể dám chắc 100% không thiên vị là vẻ đẹp nhà mình hoàn toàn có thể vượt trội so với đại diện Huê Cờ kia. Hoa hậu thân yêu của chúng ta, ngày càng lớn (cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng, cả hình thể lẫn sự chững chạc) càng xinh đẹp và mặn mà. Nếu so về phương diện thành phần hoá học, đại diện của VN thân yêu của chúng ta hoàn toàn hơn hẳn về số lượng kilogram silicon trên một diện tích cơ thể người (bao gồm thịt, mỡ, xương và da). Đó là chưa kể với chiều cao gần 1m8 (tức khoảng 5 ft 11 theo cái thước đo dở hơi lỗi thời thời Đế cuốc của các bạn Huê Cờ) so với 5 ft 4 (hoặc 5) gì đó của em Chồn hôi, đại diện xứ Huê Cờ, thì có thể thấy rõ bên nào vượt trội.
    Thực tế thì đây không phải mục đích chính của người đẹp chúng ta (đẹp cả người lẫn nết chứ không phải như em Chồn hôi hót thật nhưng lại hay tuyên bố là thích have ***. Còn người đẹp của chúng ta thì không nói bô bô ra cho thiên hạ nghe những chuyện thầm kín nhạy cảm như thế nhé) sẽ so tài sắc với em Chồn hôi (mà ta biết chắc chắn ưu thế đã thuộc về ai rồi) mà là sẽ phỏng vấn anh đạo diễn Vịnh Con Heo (Michael Bay), đạo diễn số 1 của Hollywood (theo thông tin ở đây: http://vn.news.yahoo.com/muc/20090607/ten-mai-phuong-thuy-se-gap-dao-dien-so-1-33dc0b6.html). Dự kiến các câu hỏi sẽ đặt ra như sau:
    HH: Xin chào đạo diễn Bay, tôi là đại diện từ đất nước Việt Nam xinh đẹp, tôi rất hân hạnh được tham dự buổi chiếu đầu tiên của phim của ông và xin được hỏi là ông nghĩ gì về đất nước và con người Việt Nam ạ ?
    Bay: Ồ tôi tuy chưa đến VN nhưng có nghe Brangelina kể qua loa là đất nước của các bạn rất xinh đẹp. Tôi rất ấn tượng kỳ quan Angkor Wat và những đứa trẻ con mồ côi của các bạn.
    HH: Xin cho tôi được đính chính là đất nước chúng tôi không có Angkor Wat, nó thuộc về đất nước Campuchia ạ. Nhưng đất nước chúng tôi có vịnh Hạ Long, giống như tên của quý ngài đấy ạ. Nó cũng được bình bầu làm một trong những kỳ quan thiên nhiên đẹp nhất thế giới do chính dân chúng tôi bình bầu đấy ạ. Ông có nghĩ một ngày nào đó sẽ đến thăm VN và vịnh Hạ Long chứ ?
    Bay: Tất nhiên rồi, tôi rất háo hức muốn đến thăm đất nước của các bạn và thăm cả anh bạn Hạ Long có cùng họ với tôi. Mà sao anh ấy lại có mặt trong những kỳ quan thiên nhiên được nhỉ?
    HH: Vâng ạ, thật ra nó là một cái vịnh chứ không phải là tên người ạ. Ông có nghĩ sẽ quay phim ở VN trong tương lai không ạ?
    Bay: Có chứ, tôi sẽ đến đó quay sequel của The Island với tựa đề là The Naked Island. Có thể tôi sẽ tìm kiếm diễn viên bản xứ cho phim này của tôi.
    HH (mắt chớp chớp): Thế ạ? Thật là một tin tuyệt vời? Thế ông có nghĩ em đây có thể là một diễn viên triển vọng trong phim đó của ông không ạ?
    Bay (nhìn láo liên từ trên xuống dưới 1 lượt): Tại sao không? Trước mắt cô có nhiều tiềm năng đấy, tôi sẽ ghi nhớ điều này. Cô cứ yên tâm, với hình thế của cô hơn hẳn Chồn hôi thế này thì rất triển vọng đấy. Mà Chồn hôi còn đóng được phim tôi nữa mà?
    HH: Vâng, em xin cám ơn ông trước ạ. Thế nếu ông đến VN thì ông sẽ làm điều gì ngoài quay phim ạ?
    Bay: À tôi sẽ thử món vịt quay Bắc Kinh, nghe nói ở bản xứ ngon hơn là ở nước chúng tôi.
    HH: Dạ thưa ông, vịt quay Bắc Kinh là của người Trung Quốc ạ.
    Bay: Thế hả, VN không phải Trung Quốc ư ? Tôi cứ nghĩ người châu Á nào cũng là người Trung Quốc cả chứ
    HH: Dạ VN và Trung Quốc là hai nước khác nhau ạ. Thế ông có định làm gì khác nữa không ạ?
    Bay: Có chứ, nếu được tôi sẽ xin một đứa con nuôi. Giống như con Angie và thằng Brad ấy. Bọn nó xin nhiều con nuôi nên được giảm thuế thu nhập nhiều lắm. Tôi cũng phải kiếm một đứa con nuôi mới được vì năm tới có thể tôi kiếm nhiều tiền nhờ phim này lắm nên cần phải giảm thuế ít đi một tí để tôi còn dư tiền mà đi Thái Lan mà đóng phim như anh Bill, à quên anh David Carradine được. À mà nãy giờ cô chưa hỏi gì về bộ phim mới của tôi nhé.
    HH: Ơ, em xin lỗi ông, nãy giờ em lo hỏi giùm mấy câu hỏi các bác các chú ở nhà gửi mà em quên mất. Thế bộ phim bom tấn của ông là về robot thống trị con người mà những phần trước là cái ông cơ bắp tên gì dài dài em quên rồi mà đang làm Thống đốc bang Cani đóng đấy ạ? Ông có mong đợi phim của ông sẽ đoạt doanh thu khổng lồ chứ.
    Bay: Ồ cô này hỏi lạ nhỉ, tất nhiên là tôi mong muốn phim của tôi có doanh thu cao rồi. Mà cái phim cô nói là của thằng khốn McG chứ có phải phim của tôi đâu. Nó thừa biết robot trong phim của nó nhỏ hơn nhiều so với robot trong phim của tôi nên nó đòi so khoai của nó với của tôi xem ai to hơn. Sau đó nó lại đổi ý hủy bỏ cuộc đo đó. Tất nhiên tôi luôn nghĩ khoai tôi to hơn rồi.
    HH (đỏ mặt): Vâng, em cũng tin như thế ạ. Em xin chúc ông thành công với bộ phim mới của mình. À mà tên của nó là ?oChuyển Giới? ạ?
    Bay: Bậy nào, phim của tôi tên là ?oChuyển Thể?.
    HH: Xin lỗi ông em nhầm, chúc ông thành công ạ. Xin cám ơn ông rất nhiều.
    Bay: Cám ơn cô đã phỏng vấn mà tôi hiểu được (nói nhỏ) trong khi mấy thằng Nhựt Bổn nãy giờ cứ xí xỏn xí xô tôi chả hiểu gì cả. Nhớ để lại số phone liên lạc với thư ký của tôi nhé để khi tôi lên kế hoạch thực hiện The Naked Island sẽ liên lạc với cô.
    HH (ỏn ẻn): Vâng em biết rồi ạ. Xin cám ơn và chào tạm biệt ông ạ.
    nguồn
    http://siriusstar.tumblr.com/post/120200497/s-ki-n-trong-n-m?dsq=10633035#comment-10633035
  3. poly

Thông tin mới nhận từ buổi Premier Trans 2 Imax do CTV gửi về từ Bangkok
    H : Blood xem chán vđ
    H : được cái
    H : máu me be bét
    H : phim này mà chiếu ở VN
    H : lạy các bác kiểm duyệt 3 lạy
    H : có quả chọc kiếm vô mắt phê vãi
    H : còn chân tay
    H : đầu
    H : bay như rác
    H : 2h sáng mai coi Trans 2 Imax
    H : hôm nay nó premiere ở đó
    H : mịe
    H : nó có buổi premiere
    H : thời trang
    H : các em ngon xxx
    H : để khi nào về up ảnh cho các anh em xem
    H : có cả đoạn
    H : mấu em trườn bò
    H : rửa xe
    H : Bumblebee
    H : xxx
    H : người thật việc thật mà
    H : nó còn lái xe quanh rạp phim
    poly: nghe thèm quá
    poly: nghe mà dựng dậy òi
    poly: hehehe
    H : Chờ tí
    H : để demo cho vài cái
    H : xxx phê lắm móa ơi
    poly: ax ax
    poly: chú làm a ganh tỵ wé
    poly: gửi hình đê
    H : độc quyền đó nha
    H : mịa
    H : ảnh thế nào
    H : đc chứ
    poly: moá
    poly: đã qué
    H : xxx quá phê
    anh poly: ax ax
    anh poly: dung là Thái
    anh poly: rửa xe vãi l
    H : em đội mũ nhìn như Ozawa
    H : em kia thì xxx
    H : độc quyền đó
    H : rửa xe quá đã
    H : phê lắm
    H : nhà báo chúng nó cũng phê
    .............
    phần sau đã cắt do kiểm duyệt hehe
    xxx : là phần đã cắt do kiểm duyệt
    P/S
    bác Dnghi và ngongo bỏ qua dịp tốt rùi
    poly nghĩ tới buổi Premier của Mega sắp tới mà tủi thân quá huhu
  4. Phoebe65

Phoebe65 Thành viên mới

Blood này là Blood the last vampire ý hỉ? Trailer phê lòi mà vđ là vđ thế nào? Dám hỏi poly CTV Bangkok này có tin tưởng đc ko nhẩy?
    Dù gì máu me be bét rated R vậy là cũng sướng hơn cái kiểu phim bom tấn mà toàn PG 13 chém giết chán chê mà 1 giọt máu cũng bói ko ra.
  5. poly

theo em là đáng tin bác ơi
    mà ban ý cũng nói rùi , maú me be bét la phần action
    nhưng chán vì nội dung chả có gì
    vậy là bác cũng hình dung được rùi
  6. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Phim này em đi xem roài anh Poly ơi, xem hôm qua, ngày đầu tiên, suất chiếu đầu tiên của Sing luôn keke.
    Bon chen quá, đi làm về vẫn loe nghoe đi xem hôm nay đi làm mệt phờ râu
    Nói chung kĩ xảo ko có gì mới nhưng xem sướng mắt hơn, mấy đoạn "chuyển giới" nhìn phê lắm . Mà phần này chuyển liên tục ấy chớ
    Mỗi tội nội dung loạn xạ xì beng hết cả lên nhưng nói chung vẫn hiểu, nhiều đoạn hơi kì cục nhưng thây kệ, xem robot uýnh nhau là chính . Mà ở đâu ra lắm robot thế ko biết ... Phim dài đoàn làm em về muộn.
    Tựu chung là âm thanh trung thực hình ảnh sống động ... robot hài hước
    Blue
  7. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Blood chán khỏi nói luôn anh ơi . Nhưng được cái phim 3D, máu me lại be xờ bét, có ảnh xxx nặng nhưng diễn viên xấu quá . Phim này về VN chắc còn được khoảng ... 5 phút .
    Nhưng 3D xem sợ kình hồn, có đoạn mắt bắn ra văng vào mặt mình muốn .... nuốt luôn . Bổ rùi qua sọ ngược lên nữa chớ ... đoạn phi xẻng vào giữa hàm chia đôi cái sọ nữa ... 3D nên thật nhắm, cảm giác đúng là ... hờ hờ ... như đi xe đua mà ko đeo dây bảo hiểm
    Còn phim kinh dị nếu phim này về VN em Recommend các fan của phim kinh dị đi xem nhá: Drag me to Hell.
    Nó ko be bét như Blood nhưng là phim kinh dị đáng xem. Nội dung hay, độc đáo, diễn viên ổn, có nhiều cảnh rất .. kinh . Bên Sing hot lắm
    @ nói thêm về phim Transformer: em Mega Fox hot khỏi bàn luôn, các bác giai đi xem cho mãn nhãn, các em gái đi xem còn học hỏi
  8. poly

9. lazyblackmage

lazyblackmage Thành viên quen thuộc

no offence, nếu bạn poly muốn tiếp tục bàn về cái blood gì đấy thì tại sao không hẳn làm riêng 1 cái thread rồi lôi nhau ra đấy 8, việc gì để người ta thấy topic transformer nhưng vào trong thì chả thấy liên quan gì... mình vốn biến kiến thức của mấy bạn rộng nhưng đừng phản cảm kiểu thế này
    Nhớ hồi năm ngoái mình cũng xem TDK hôm đầu tiên tại Sing nhưng cũng chả đến nỗi lập ngay 1 topic để giật tít, buôn chiện mà buôn 1 mình thì đâu có gì là vui nhỉ
  10. poly

bác ơi
    bác biết e ở VN
    e đã xem đâu
    lập ra cho moị người bàn luận
    con blood e có bàn đâu
    có người hỏi và nhầm e đính chính thôi mà