1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trao đổi về tốc độ khi đi đường

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi Caubevuitinh, 28/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ricku

ricku Thành viên mới

không phải cái j cũng sách vở đâu bác ạ.con CB1 ấy.bị speed limit là 180 đấy.nhưng mà "bùa" cái sensor thì bác chạy thoải mái.còn chuyện max speed thì khó nói lắm.tuỳ thuộc nhiều ĐK như là gió, đường, xe và người lái nữa.chứ còn max speed mà hãng đưa ra là đo trên máy thì phải.cũng không chính xác lắm
  2. traitimvn79

traitimvn79 Thành viên mới

3. duc_redskins

duc_redskins Thành viên mới

thảo nào ở xe CB-1 em thấy các bác bảo là tốc độ bị giới hạn 180km/h thế mà cứ kéo nó vẫn lên 190 ( hết đồng hồ ) mà cảm thấy máy vẫn còn lên được nữa, đúng là chỉ nên chạy ở tốc độ bị giới hạn , không nên chạy quá , nguy hiểm lắm , nhưng mà em thấy ở vt 180 với 190 cũng chả khác nhau mấy , thôi thì lỡ có kéo đến 180 ròi thì làm tới luôn 190 , vì ở 2 cái tđ này mà có sự cố gì thì có khác nhau đâu ( gáo dừa mà bị đập ở vận tốc 180 chắc ít mảnh hơn ở vt 190 tí ti thui )các bác nhỉ
    đang ước gì có quả xế chạy trên 200 để chạy thử xem cảm giác nó có khác nhìu không (chắc là khác nhiều đó nhỉ )
  4. traitimvn79

traitimvn79 Thành viên mới

đang ước gì có quả xế chạy trên 200 để chạy thử xem cảm giác nó có khác nhìu không (chắc là khác nhiều đó nhỉ )
    Bọn mắt xanh chết nhiều vào mùa hè,mùa này chúng no đi xe máy đầy đường mà toàn laọi phân khối trên 450cm3.Nhưng vì chúng nó to nặng nên chạy nhanh xe nhìn vẫn chắc chứ chẳng như dân minh chạy mấy con 125 phóng nhanh cứ thấy chênh vênh.
  5. atxkm

atxkm Thành viên mới

tui chạy con YX 125 bám theo các bác 400 từ VT về lại SG mà đứt hơi...khổ nỗi đồng hồ hư nên cứ hết ga mà chạy thui :D chỉ thấy cỡ 8000r/min...nói vậy chứ cũng độ 90 hay 100 gì thôi nhưng quả là mệt, về tới BHòa hầu như hoa cả mắt rồi
    vừa chạy ngòai xa lộ vừa thấy dân ta cứ vô tư qua lại như đi trong nhà vậy...lên cỡ 90 là hết né...
    nói chung chạy chơi thế thôi chứ VT-SG (V Thị Sáu) mà 2 tiếng thì dân xế nghe thấy cũng mệt rồi...mệt, nhưng dzui thanks Khơme & các bác khác. Hẹn tái ngộ trong các hành trình dài hơn
  6. duc_redskins

vầng , em cũng nghĩ thế ( là lúc đang ngồi lướt web như em với bác đây ) , nhưng mà thực tế cho thấy khi chạy với vận tốc cao như thế thì không kịp nghĩ đến những cái đó đâu bác , vì nếu chỉ cần lơ đễnh thả hồn theo những hình ảnh của tai nạn là gặp luôn rồi bác ,trong tíc tắc thôi .nên là lúc đó chỉ tập trung vào trước mắt để nhìn đường ,chứ không có cảm giác đó đâu .có chăng chỉ là những hình ảnh 2 bên đường trôi vùn vụt và gió rít veo véo trên mũ bảo hiểm thôi .
    còn chẳng may ngã ngựa thì................cảm giác trong đầu chỉ là "ối,chết rồi ..."
    đùa tý chứ bác , chứ khi chạy tốc độ cao mình luôn phải cảnh giác hết cỡ , đầu lúc nào cũng phải căng ra để phán đoán tình huống mà xử lý ,mà chạy 180-190 chỉ là khi hứng lên vì thấy trước mặt mình đường thẳng đẹp và không cõe cộ hay chỗ cắt sang đường trong vòng 2-3 km thì mới kéo còn không đều đều ở 120-140 là vừa . dù rằng cái chuyện xe cộ không thể nói hay được . chỉ mong sao trên đường mọi thứ suôn sẻ .
  7. aminata

aminata Thành viên mới

Cảm giác ở 180,190 thì em chưa biết,chứ em đã ngồi sau 1 bác quất con CB1( mới chỉ là ngồi sau thôi ạ,chứ em thì em chịu,chả dám quất ) ở 170 rồi,cảm giác cứ gọi là vãi..linh hồn ( tại mình ko quen,đã thế lại nhát gan ),chỉ sợ gió nó thổi bay mất nồi cơm điện hà hà...mình thì sợ,ông bạn thì cứ ôm chặt bình xăng mà quất,đang đi 170,tự dưng dừng cái xịch,hỏi sao thế,trả lời:" đi nhanh quá,buồn vãi... nên phải làm tý cho hết buồn",rồi lại trăm bẩy tiếp,bó tay với bác ý!!!
    Đi nhanh cũng sợ,dưng mà thích!!!
    Được Aminata sửa chữa / chuyển vào 20:03 ngày 24/02/2006
  8. duc_redskins

nói thế cho oai thôi chứ lúc đó mình cũng sợ vãi cả.....đ***i đấy chứ
  9. ricku

ricku Thành viên mới

lên hơn 120kmh thì biết chắc rằng có chuyện j thì cầm chắc cái vé 6tháng BV là số cao.ông bà độ nhiều lắm.sợ teo cả ch**.nhưng mà vẫn thích.chạy xong rồi về nghĩ lại cái cảm giác đó.tuyệt..chạy xong rồi mới thấy tay run run.cái đó có được gọi là đam mê không nhỉ
  10. GL1600

GL1600 Thành viên tích cực

Các anh làm em hãi qúa trời. Đi đến 170 thì may ra chạy con LS mới đuổi kịp.
    thấy ông anh họ ở bên Sing bảo mới mua Super Four nhưng hình như là 1300 phân khối, thế mà ông ấy bảo chỉ đi có 80 kph thôi. Phí nhỉ. Khi nào ông ấy về nước đem xe theo thì em sẽ thử xem lên được bao nhiêu ở Việt Nam