1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trao đổi về tốc độ khi đi đường

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi Caubevuitinh, 28/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. duc_redskins

duc_redskins Thành viên mới

LS chạy sao nổi 170 bạn ui , đồng hồ nó báo cuội đó ,còn SF4 1300cc thì không phải là SF4 đâu mà là CB 1300 , nhìn dáng xe giống SF4 nhưng thực tế nó to hơn SF4 ,con đấy chạy chắc là điên lắm nhỉ lên trên 200 là ngọt xớt
  2. GL1600

GL1600 Thành viên tích cực

oái em quên mất, ý là em định nói là LS430 ( Lexus 4.3) chứ ai lại so em LS với bác CB. Sorry các bác đi CB ạ
  3. thichdulich

thichdulich Thành viên mới

chạy 60km/h là okie nhất !
  4. Mortal

Mortal Thành viên mới

Hehe cám ơn bác,hoàn toàn không sai....hic...lúc đầu em cung nghe mọi người bảo Sh150i chạy được tới 130-140...khoái chí mua về...rô-đa xong..ra đường trường đi thử...rồ ga,tốc độ lên rất nhanh và nhẹ nhàng,ko có cảm giác rung...lên tới đúng 100km/h...thì bắt đầu lên rất chậm,nên em nghĩ 110km/h là maxspeed..ko thể hơn được.Sau đó về nhà tức quá,cứ nghĩ nó bán xe shi125 cho mình chứ không phải 150...lên net xem thì ngay cả thằng vespa Granturismo 200cc mà maxspeed cũng chỉ có 119km/h.Tại vì do gia tốc ban đầu khá cao nên khi chạy trong thành phố mọi người cứ tưởng khi ra đường trường chạy được đến 130-140....Nên bây giờ đứa nào nói sh,@dylan mà chạy 130-140 là xạo đấy,xe bác nào chạy 120 là ăn đứt...hic tốn 7000usd,nhưng được cái tiết kiệm xăng,lúc đầu mua về chạy từ từ thì 34km/lít,bây giờ thì khoảng 30km/lit.
    biết vậy mua con 125cc cho rồi,hết ga nó cũng đi được 100km/h,mà ít tốn xăng hơn,ít tiền hơn.
    lên diễn đàn này thấy các bác đi xe môtô thích quá,nhưng người em bé xíu có đi được SF ko nhỉ.hic,cao có 1m65....ốm nhách nên nặng 50kg ..ăc...nhưng em thấy độ cao yên của mấy xe đó cũng là 790mm thì phải,tức là bằng độ cao yên của sh.thế thì em cũng chống chân được mà...nhưng con sh chỉ có 126kg thôi,mấy con SF chắc trên 250kg quá.tới đèn đỏ,thò chân xuống...té cái rầm...quê..
  5. khome

khome Thành viên rất tích cực

SF dry weight của nó khoảng 180kg, nếu cộng thêm khoảng 15l xăng nữa tổng cộng ~200kg. Việc chống chân lúc đi đường bằng bình thường thì bác dù cao 1m60 vẫn ok, nhưng lúc dễ té đổ xe nhất là lúc lên xuống vỉa hè hoặc bậc tam cấp ở nhà. Lúc nó đã ngiêng 45độ rồi thì chỉ có lực sĩ mới đỡ lên nổi
  6. Mortal

Mortal Thành viên mới

Thế thì em đã có hi vọng rồi...hic..mừng quá...thế nhờ các bác dẫn dắt em vào con đường môtô naked nhá.hehe Hôm nào về nhà...mẹ hỏi..ơ SH đâu rồi con..con đi xe của ai mà to đùng thế..... Tất cả là nhờ công các bác trên này đấy hehe
    Được saber sửa chữa / chuyển vào 09:27 ngày 27/02/2006
  7. Kool2k3

Kool2k3 Thành viên mới

Max speed anh em bàn cho xôm nhưng chú ý tính mạng và thân thể nhé. Hôm nào có việc quan trọng 1 chút em đóng giày bóng, bộ vest soi gương thấy vẫn dáng là mừng lắm. Còn nguyên.
    Hôm trước trên QLộ 5 thấy 1 con xe tải công đâm xuyên qua dải phân cách nằm vắt ngang tắc đường cả đoạn dài. Còn cảnh cháo thịt, tiết canh thì nhiều lắm rồi. Các bác và em, chúng ta nên cẩn thận.
  8. khome

khome Thành viên rất tích cực

Bác Kool2K3 nói chí phải. Gì chứ chạy xe an toàn ,làm chủ tốc độ là tớ ủng hộ nhiệt liệt.
    Thỉnh thoảng gặp khúc đường ngon thì vặn vẹo tí cũng được nhưng k0 nên lạm dụng. Dù rằng xe có ngon, trang bị bảo hộ tận răng cũng vậy, đường xá VN, chả biết thế nào mà lần
  9. dtsac3

dtsac3 Thành viên mới

bác Mortal muốn chơi naked bike thì dụ bác Đức hỏi dùm U-18 đi, đang có chiếc Hornet 250 ngon lắm đấy, nhìn đẹp mà nhẹ hơn Super 4 đó :)
  10. Mortal

Mortal Thành viên mới

Thế ah,Hornet 250 ah...hic,hình như mình thấy hình của nó đâu đó trên này rồi thì phải...để xem xem có đẹp ko ,mà xe đó khoảng đời nào thế bác ?
    Ah ở đây các bác chạy nhiều xe rồi thì cho em hỏi cái này :ở mỗi loại xe thì có một tốc độ rất đặc biệt,tức là khi chạy ở tốc độ đó thì máy rất nhẹ,rất tiết kiêm xăng,cứ như đang lướt trên đường á.Vậy làm sao biết xe nào thì đi ở tốc độ nào để đạt đến điểm đó?nó có phụ thuộc vào phân khối không?hay phu thuộc vào cái gì.Có 1 số xe thì em thấy là ở tốc độ 40,số khác lại 60 và 80...như spacy thì 80km/h là nhẹ nhất nhưng chưa chac ít tốn xăng nhất.thường em nghĩ là 60km/h thì đúng với nhiều loại xe.Vì khi nó đo sự tiệu hao nhiên liệu trong 100km thì thường ghi là ở vận tốc 60km/h !!