1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trao đổi về TUNING " Độ xe"

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi vitdoi, 03/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tincan

tincan Thành viên mới

Xoáy nòng chỉ dùng cho xe carburateur (xe đời cổ) mà thôi, dân amateur thì còn có thể reprogramming lại con chip điều khiển đánh lửa ( công suất thêm từ 15-50 kW nữa, mà không phải đụng đến động cơ) cộng với thay ống bô(thêm 5-10 kW nữa) là tương đối đủ rồi.
    Còn tại các hãng chuyên nghiệp (như Brabus chuyên xoáy nòng động cơ Mercedes hay Alpina chuyên xoáy nòng BMW) thì phải kèm theo cả việc thay toàn bộ hệ thống điều khiển điện tử của động cơ, cũng như thay xylanh titan, van supap titan ...
    Việc tăng công suất động cơ kéo theo cả việc gia cố giàn đồng, thay hệ thống phanh. Riêng về hộp số, hộp số xe thông thường có thể chịu được viêc tăng công suất khoảng 25-30% công suất thiết kế, còn nếu hơn nữa thì phải thay hộp số thửa (ZF hay Prodrive)
    Thêm vào nữa , tuning chỉ làm cho xe cũ , vì đụng vào xe mới sẽ mất bảo hành của nhà sản xuất
    Được tincan sửa chữa / chuyển vào 21:17 ngày 03/05/2004
  2. DrSlump

DrSlump Thành viên rất tích cực

Em biết chút xíu về xe cộ, nghe các bác nói em phê quá... cho em tham gia mấy câu.
    Em thấy đường Việt Nam mà hạ gầm với thay shock thì có vẻ không hạp lắm, mà chế máy thì cũng chẳng đua đả với ai.
    Altis để nguyên gầm đó nhưng thay cái vành la răng thép khoảng 17 inch ( ngang cơ với Mazda 6, hình như Altis lên hết cỡ được 19 inch) lốp mỏng lại là đủ phê rồi. Hệ thống đèn hậu nẹp inox đơn giản cũng làm nó khỏe khoắn. Nếu dán đề can nhằng nhịt thì cũng hay, nhưng sao bác không chia cái xe làm hai mảng màu đã, rồi mới dán đề can ?
    Nếu gắn quây gầm rồi lắp đèn neon phía dưới cũng không đến nỗi ( ko có quây gầm nhìn cái khoảng tối mà đèn không chiếu tới chối lắm )
    Lá gió thì nhiều kiểu vô thiên lủng, nên chọn cái nào hợp với màu xe đã, kiểu dáng tính sau ( có con Mazda 6 bạc gắn lá gió đen nhìn chối tỷ, mặc dù đó là kiểu lá gió đẹp, nhưng hợp với BMW hơn )
    Nếu bác muốn máy ngon thì kiếm cái máy của Altis mới cũng được, có hệ thống van điều tốc VVT-i, hoặc sang hơn thì xài máy của BMW hệ M ( M3 hoặc M5, ở VN cũng có đấy ), nó được làm theo công nghệ của F1 ( đúng theo tài liệu thì nó là máy của xe F1 BMW William).
    Còn nội thất thì tỷ tư kiểu, tay nắm cần số, ốp gỗ ( hơi sang trọng quá với một chiếc độ kiểu thể thao ), ghế kiểu thể thao (mỏng và nhẹ ), bàn đạp côn ga phanh của Audoban, dàn loa SUB...vv và vv
    Ngu ý của em có thế, có gì không đúng mong các bác ý kiến luôn để em rút kinh nghiệm.
  3. danangus

danangus Thành viên mới

Đố các bác con xe này là gì ?,Đó chính la mondeo con này độ lại giống con cá mập nhỉ nếu ai mà xem thì cho em 5 sao nhé .Không biết Vn mình giám chơi như thế này nhỉ .Như mấy cha mua xe ford về nói như vậy nè {ta để đó chứ không có độ để như vậy cho xe nó ZIN,mới} câu nè nghe sao sao ấy .Các bác thấy câu đó như thế nào
  4. danangus

danangus Thành viên mới

Ai mà đi xe LADA đời Ông Địa Thời LIÊN XÔ mà bị người khác chê bai la đồ dổm thì xin mời anh em hãy độ xe lại như thế này nhé để lấy lại máu mặc anh hùng cách đây nhiều năm về trước . Anh em nào lấy mẫu và xem thì post cho 5 sao nhé ok?
  5. Forever_HN

Forever_HN Thành viên mới

chào các bác. đây là con Acura Integra 2 doors của em. em tune up hết lên roài. con` thiếu mỗi cái carbon fiber hood nữa thôi. em đã lắp 17 inches rim, racing tire (lốp mỏng) YOKOHAMA, đèn gầm (hay còn gọi là underground kit) gồm có 3 cái, 1 cái đằng trước và 2 cái 2 bên hông xe. em cũng đã thay fanh đĩa ASB racing. Bô xe Greddy exhaust, to gấp 4 lần cái điếu cày. đồng thời em có lắp full bodykit ( ko hiểu ở vn người ta gọi bodykit là gì nữa). bên trong xe thì có ghế da, JL audio speaker, em đang tìm con Sony Xplod Amplifier với subwoofer kicker cho xe nữa là xong. còn máy móc của xe, em ko hiểu gì về máy móc mấy nên cũng ko dám thêm thắt gì vào, chỉ gắn thêm cái Intake vào thôi. nhưng nói chung là em cũng muốn gắn turbo vao` khi nào có xiền. bác nào có cùng sở thích thì add nick em vao` nói chuyện nhá: minhhieucn . mong học hỏi được ở các bác nhiều.
    còn đây là một số xe độ em sưu tầm được

đây là mitsubishi eclipse
    đây là honda prelude
    đây là Honda civic
    đây là mitsubishi GT 3000
    đây là Acura Integra
    đây là Acura Integra
    đây là honda delso
    honda civic
    Toyota MR2
    Civic Hatchback
    eclipse
    Integra
    em còn nhiều lắm nhưng lười post lên wá. để khi nào em rỗi em post lên mới được. các bác thông cảm nhé
    đây là một số Rim hay còn gọi là la răng
  6. vitdoi

vitdoi Thành viên mới

Cho tớ chọn xe để độ thì tớ thích nhất là HONDA civic, chẳng hiểu sau tớ cứ thấy nó ngon lành thế nào ấy. Mà chạy cũng thấy rất hay. Nhưng ở VN xe này ít quá..... Còn xe sản xuất trong nước thì tớ thích độ Mitsubitsi Lancer, dáng xe này cũng có vẻ dễ làm cho nó ngon... chứ cứ như Matiz hay Altis hay Camry thì hình như nó đẹp sắn rồi, khó thay đổi quá...
  7. tranduclinh

tranduclinh Thành viên quen thuộc

....
  8. chicken_mos

chicken_mos Thành viên mới

nissan sentra
    cũng tam tạm các bác nhẩy
  9. tranduclinh

tranduclinh Thành viên quen thuộc

10. dannyloveu4ever

dannyloveu4ever Thành viên mới

Nhìn mấy con xe này tuning lên phê vật, em có con Toyoya Celica mua về chưa có ý tưởng tune lên kiểu gì, bận thi quá. Các bác gợi ý với!