1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trào ngược dạ dày thực quản có nên dùng Gastosic?

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi Hiephip, 26/06/2019.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Hiephip

Hiephip Thành viên quen thuộc

Em bị trào ngược dạ dày, ợ hơi, ợ chua, đắng miệng, thi thoảng tức ngực, ăn no thì đầy bụng khó tiêu, đêm đêm lại còn buồn nôn. Em bị đã 2-3 năm nay rồi nhưng ko muốn uống thuốc tây vì cứ uống là người mệt mỏi rũ rượi do tác dụng phụ, cũng ko khỏi triệt để. Cứ lâu lâu bệnh lại tái phát nặng hơn khiến em rất mệt mỏi. Đã thế cái bệnh này còn khiến em bị hôi miệng, đau họng, viêm họng lâu ngày mãi không khỏi. Công việc của em lại phải nói nhiều nên bệnh nặng khiến ảnh hưởng nhiều đến công việc của em. Cứ thế này khéo em phải nghỉ việc mất.
    E được chị công ty mách là dùng Gastosic nhưng chưa dám mua uống, vì ko biết hiệu quả đến đâu. Có ai nào đã dùng Gastosic cho mình hỏi sản phẩm có hiệu quả không, dùng bao lâu thì khỏi bênh, ngưng rồi có bị tái phát ko? Em cảm ơn
  2. trinhphuongtrang

trinhphuongtrang Thành viên mới

bác ơi nguyên nhân chính của trào ngược dạ dày thực quản có phải do tiêu hóa kém, viêm loét dạ dày hoặc đơn giản chỉ là do stress gây ra hay ko? Mấy đợt này e hay bị ợ chua mà lo quá
  3. Greelux_Hn

Greelux_Hn Thành viên mới

E nghĩ nếu nặng thì phải kiên trì uống thuốc tây thôi, chứ bệnh này tái đi tái lại chẳng thể khỏi dứt điểm. quan trọng nhất là kiêng đồ cay nóng thực phẩm dầu mỡ đồ uống có ga nữa
    luyện tập thế dục nhẹ nhàng, tập thở bệnh mới thuyên giảm dc
  4. Heracare

Heracare Thành viên rất tích cực

Mình có thâm niên bị trào ngc dạ dày. Bị từ hồi bé, hồi đấy k biết bị làm sao, sáng nào dậy cũng ung úng nước trong miệng, ghê lắm. Xoang với họng cũng hay bị viêm vì nó . Sau này lớn mới hiểu đấy là bệnh gì. Mình khắc phục đơn giả lắm. Tối ăn ít thôi mà chịu khó ăn sớm. Ngày uống 3 lần mỗi lần 2 viên Gastosic, kiên trì ko bỏ, trong vòng 3 tháng. Mỗi tối sau khi đánh răng thì ngậm một nửa thìa cà phê sữa ong chúa nguyên chất. Chẳng ai khuyên mình ngậm cái đấy để chữa trào ngc đâu, ban dầu mình ngậm cho đẹp da thôi nhưng sau lại thấy công dụng rất tốt với quả trào ngc kia .
    Ngủ sớm, tập thể dụng ăn uống điều độ, tự bệnh sẽ hết bạn ạ
  5. Hiephip

từ khi bị bệnh trào ngược này mình đã tuyệt đối kiêng đồ cay nóng rồi b có dám ăn đâu, tuy nhiên thể dục thì ko có thời gian chỉ có tập ngày thứ 7-cn
    Cho mình hỏi kĩ hơn về sp Gastosic bạn đang dùng ko? Bạn uống lâu chưa? trc đó có dùng kháng sinh hay gì chưa? mình thấy nhiều người dùng mà ko biết hiệu quả ko? thành phần công dụng thế nào?
  6. Heracare

Như đã nói mình dùng Gastosic này trong vòng 3 tháng, cảm nhận sau 1 đợt dùng là ko thấy ậm ạch, người thoải mái dễ chịu lắm.
    Thực ra Gastosic này có thành phần từ từ 9 loại thảo dược quý đó là: CurmaNano (tiêu chuẩn hóa của Viện Hàn lâm KHCN Việt Nam) Cúc la mã, Thương truật, Hoàng Liên, Hậu phác, Cam thảo, Bán hạ bắc, Ngô thù du, Gừng:... Giúp giảm nhanh các triệu chứng khó chịu như ợ hơi, ợ chua, nóng rát, tức ngực, buồn nôn...
    "Loại bỏ” các căn nguyên gây bệnh (stress, viêm loét dạ dày, tiêu hóa kém), giúp hạn chế tái phát trào ngược dạ dày thực quản đấy
    Bệnh này nều ko kiên trì dùng là khó khỏi đó b

7. longnv690

longnv690 Thành viên mới

e thấy nhiều người kêu uống chè dây đỡ có đúng ko đấy nhỉ
  8. nganguyen192

nganguyen192 Thành viên tích cực

tôi thì chỉ đau, nghẹn nhất là lúc trời chuyển lạnh, thỉnh thoảng có cảm giác hơi sốt. Liệu có chuyển thành Ung thư không?? bác nào biết chuyên khoa hay đã điều trị thành công xin cho lời khuyên và phương pháp điều trị nhé.
  9. Hiephip

Uống Gastosic này thế nào để đạt được hiệu quả cao nhất vậy b?
    Với lại mua ở đâu để uy tín, chính hãng?
  10. Heracare

Nên uống trước bữa ăn 30 phút và buổi tối trước khi đi ngủ với người viêm loét dạ dày, trào ngược: 2 viên/lần, 2 - 3 lần/ngày.
    Địa chỉ bạn vào thẳng web của nó mà đặt mua chớ mua linh tinh ở ngoài sợ lại ko yên tâm https://viemhongtraonguoc.gastosic.vn/