1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trào ngược dạ dày thực quản có nên dùng Gastosic?

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi Hiephip, 26/06/2019.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Namleon

Namleon Thành viên rất tích cực

làm việc, ăn uống nghỉ ngơi khoa học. Ko lo âu suy nghĩ bệnh cũng thuyên giảm đấy. Bên cạnh đó có thể cắt thuốc nam uống hoặc khó thì mua Gastosic này về uống hàng ngày cũng dc/ Gastosic là thành phần các nguyên liệu quý nên có nhiều tác dụng tốt như
    - Giúp giảm nhanh các triệu chứng khó chịu như ợ hơi, ợ chua, nóng rát, tức ngực, buồn nôn...
    - Tái tạo và phục hồi niêm mạc thực quản bị tổn thương do acid dịch vị, ngăn ngừa biến chứng nguy hiểm.
    - Loại bỏ các căn nguyên gây bệnh (stress, viêm loét dạ dày, tiêu hóa kém), giúp hạn chế tái phát trào ngược dạ dày thực quản.
    Bạn nên tk xem, nhiều người dùng và thấy tốt đấy
  2. hoanld

hoanld Thành viên mới

bây giờ nhiều ng bị bệnh này nhỉ, ngày xưa tưởng mỗi mình mình bị, may giờ bệnh đỡ đi, nếu ko mình die mất, từ khi bị bệnh này, mình sút cân chỉ còn có hơn 37 kg, giờ ổn định nên mình tăng 46kg, hic, mong m.ng đều khỏi bệnh và khỏe mạnh
  3. tienminh92

tienminh92 Thành viên mới

Ngày 18/8 e bắt đầu có triệu chứng mất ngủ,đầy hơi ,khó tiêu,khó nuốt nước bọt,đến ngày 21/8 e đi nội soi ở khoa tiêu hoá bv bạch mai,kết quả nội soi e bị viêm thực quản trào ngược độ a và viêm dạ dày do trào ngược dịch mật ,bác sĩ kê cho e 2 loại thuốc mirapan 40 và plasil uống trong vòng 1 tháng ,hôm nay e uống đc 11 ngày rồi,cảm giác đã đỡ đcj 80,90% rồi ,chỉ còn đầy bụng một chút và thỉnh thoảng có ợ hơi thôi,k còn khó nuốt hay vướng ở cổ nữa.k biết có phải e bi nhẹ k? Hay là do e hợp thuốc.e đinh uống xong đợt thuốc này dù khỏi hay không khỏi vẫn sẽ vào bạch mai khám lại một lần nữa .và e cung có lời khuyên các anh chị bi bệnh này thì mình nên vào bạch mai đê điều trị theo kháng sinh đồ thi nguy ker khỏi se nhiều hơn.bệnh này là một bệnh phổ biến .khj e đi viện về có hỏi các bác và người e quen.ho bảo họ cũng đã từng bị và đã từng điều trị khỏi nên e mong rằng chúng ta cũng ở trong số đó
  4. thaovp188

thaovp188 Thành viên quen thuộc

Vâng cám ơn bác cho lời khuyên chắc e thử mua mấy hộp Gastosic này về uống thử xem bệnh có thuyên giảm ko, nếu đỡ e xin đội ơn bác :)