1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trekking, đi để lớn, để nhớ, để sẵn sàng bước vào cuộc sống mới

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi demon13, 16/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. demon13

demon13 Thành viên mới

Trekking, đi để lớn, để nhớ, để sẵn sàng bước vào cuộc sống mới

Xin chào cả nhà,...
    Em đang định lập group trekking dọc theo chiều dài đất nước từ Hà Nội đến Thành phố Hồ Chí Minh vào ngày Quốc khánh.
    Cái chính là ý tưởng lớn này chỉ có mình em ấp ủ từ cách đây 3 năm nhưng chưa có dịp thực hiện và em thấy thật xấu hổ khi phải thú nhận là 24 năm sống em chưa đi được đâu ngoài những điểm du lịch và đi cùng với ba mẹ. Lần này em quyết tâm tự đi một mình, và rất mong các bác giúp đỡ ném đá, tư vấn, hay cùng đồng hành với em thì số 1 rồi. Em dự định bắt đầu hành trình từ ngày 03-8 đến ngày mùng 2 tháng 9. Bắt đầu từ Hà Nội, và điểm đến cuối cùng là thành phố Hồ Chí Minh. Nếu các bác không có thời gian đi suốt hành trình với em thì các bác có thể on off 1 đoạn cũng được để em đỡ buồn ý mà. Với lại nếu các bác có ý kiến gì về tỉnh nào để đi, chỗ nào để ở, những việc nhất định phải làm ở đâu đó thì các bác giúp em với nhé.
    Yêu các bác
  2. askbacongau

askbacongau Thành viên mới

Hik, ý tưởng của bạn mình cũng định thực hiện đợt học xong đại học. Giờ đi làm rồi nên đành chịu
    Chúc sớm thực hiện được
  3. sondaica43

sondaica43 Thành viên mới

bạn định đi bộ à?
    một ý tưởng tốt nhưng cần phải tính kỹ.
    Nếu đi liền 1 mạch không tạt ngang ngửa từ HN vào TP HCM là 1730km.
    Bạn đi trong 1 tháng tính ra mỗi ngày phải đi 60km sợ rằng không khả thi về mặt thời gian (chưa tính đến sức khỏe)
  4. HungTran_no4go

HungTran_no4go Thành viên mới

Ý tưởng của bạn rất hay, nhưng bạn phải cân nhắc tính thực tế. nếu đi bộ gần 2000km trong khoảng 1 tháng thì ko khả thi lắm. thời gian kéo dài sẽ phát sinh ra các chi phí khác.
    Ấp ủ 3 năm. bạn đã có những bước đệm nào để thực hiện nó chưa ? hay mới chỉ dừng lại ở mức ý tưởng như vậy ?
  5. ga_ru_21

ga_ru_21 Du lịch Moderator

Tớ cũng đang muốn đi xuyên Việt vào khoảng thời gian ấy. Nếu muốn thay đổi phương tiện thì lập group đi = open bus nhé.
  6. ElLula

ElLula Thành viên mới

chúc bạn sẽ thực hiện được...Chưa rõ lịch thời gian đó thế nào,,,nhưng nếu rảnh,sẽ đi cùng bạn 1 đoạn gọi là tiễn ... :)
    Còn nhớ chứ.?

7. demon13

demon13 Thành viên mới

dạ ko ạ, em đi bằng ô tô, đi bộ không thể được, mà xe máy thì em con gái đi nguy hiểm lắm, nghe mọi người kể rất dễ gặp cướp.
    Em định bắt đầu vào ngày mùng 3-8 từ Hà Nội
    3/8- 10/8: Đi Hà Nội, Hưng Yên, Nam Định, Ninh Bình ( Ninh Bình sẽ có nhiều nơi để đi như cố đô Hoa Lư, rồi thì đền Vua Đinh vua Lê, Tam cốc....)
    11/8- 17/8: Đi từ Ninh Bình tới Thanh Hoá, Vinh, Hà Tĩnh, Đồng Hới, Quảng Bình
    18/8- 25/8: Quảng Trị, Huế, Đà Nẵng, Thành phố Cần Thơ, Nha Trang
    26/8- 30/8: Phan Rang, Tây Ninh ( thăm người quen ở Tây Ninh và phải ở nhà nhóc đó chơi mấy ngày, gì thì cũng là chị em xã hội lâu lắc thế cơ mà )
    30/8- 2/9: Mỹ Tho, Trà Vinh và thành phố Hồ Chí Minh.
    Nguyện vọng ấp ủ 3 năm, và lúc nào cũng mơ được 1 ngày đi hết đất nước của mình, được hiểu sự khác nhau giữa các vùng miền. Được nếm những món ăn đặc trưng của các tỉnh, được gặp những con người khác nhau tính cách khác nhau, để hiểu hơn về người Việt mình, đất nước mình.
    Đấy là mục tiêu trong năm 2010 của em.
    Cảm ơn các bác đã ném đá, sẵn sàng nhận thêm những lời khuyên chân thành của các bác.
    Vẫn yêu các bác nhất trên đời sau ngủ và ăn....
  8. bodyparty

bodyparty Thành viên mới

Vafi ca? linh hô?n .
    Đi ô tô với trekking chă?ng liên quan gi? tới nhau ca? !
  9. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Trek mà đi ô tô hả bạn
  10. SyNghiTran

SyNghiTran Thành viên quen thuộc

Hi em gai.
    Chac e co su nham lan ve khai niem treck thoi.
    Nhu em nguoi ta goi la dot chay giai doan do. Se co rat nhieu van de bat cap.
    Em hay bat dau bang nhung chuyen di ngan.
    Qua mot vai chuyen em se co nhung cam nhan va bai hoc cho rieng minh.
    Neu khong ngai tran trong moi e di chuyen 30/4 nay voi nha Longchumpro.
    Chao em.