1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

trị mụn chìm dưới da !

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi vjtzinol, 16/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. aries_girl

aries_girl Thành viên mới

Mặ tớ dính 1 cái sẹo lõm chỉ vì bị bà c tớ đè ra nặn mụn.....ko nặn đc bằng tay thế là bà ấy chiến lun bằng kim đới.CHớ dại nhé.
    Còn dụng cụ nặn mụn thì tớ cũg k biết nói tnào,nhưg nàg cứ ra hàg nói mún mua cái đó là ng ta đưa thui.
  2. cogaichandat

cogaichandat Thành viên mới Đang bị khóa

3. osmir

osmir Thành viên mới

4. promese

promese Thành viên mới

nước cốt chanh nước cốt chanh..
    Miềng đã theo lời khuyên của chị em, bôi nước cốt chanh trước khi đi ngủ. Bôi lên đám mụn trắng nằm dưới da ở cằm, và mụn đâù đen ở mũi.
    Đỡ đi rất nhiều, chỉ sau 1 tuần đã thấy khác biệt rồi.
  5. shami162002

shami162002 Thành viên mới

Mình cũng bị dạng mụn giống như bạn vậy, nổi đầy 2 bên mặt góc xương quai hàm , mỗi lần sờ vào mặt là có cảm giác ko mịn màng và khó chịu làm mình cứ nặn miết . Mà nặn ko hết nhân thì nó càng mọc thêm nhiều mụn khác tương tự nữa.
    MÌnh ớn mấy cái vụ đi đến mấy trung tâm điều trị mụn lắm , nhưng vì "sắc đẹp" và cũng có người bạn làm rồi và hiệu quả nên mình đành liều đi thử .
    Mình được tư vấn là bị mun tình trạng nhẹ ,được tư vấn mua kem bôi mặt và được lấy mụn (nặn ) thử lần đầu free . Mấy chị nhân viên đeo bao tay , bịt khẩu trang và cầm 1 ống tiêm chích nhẹ (nhe hơn kiến cắn) vào cục mụn và lấy sạch những nhân mụn ẩn sâu trong da . Lần đầu tiên lấy mụn , về nhà mình thấy mặt mình vết thâm nhiều hơn ,nhiều mụn hơn nhưng vẫn kiên trì bôi kem(để mọc hết mụn ẩn dưới da lên ) .Sau 3 lần lấy mụn thì hiệu quả rõ rêt , giảm hẳn mụn , da lắng mịn luôn . Mình lấy khoảng 5 lần là hết sach mụn , da mịn màng như da em bé mà ko hề để lại sẹo, thâm gì hết .
    Àh có 1 số nơi lấy mụn bằng dao thì hơi nguy hiểm , sẽ để lại sẹo đó nha . Mình nghĩ bạn có thể tự làm giống như cách mấy chi NV làm cho mình là mua 1 ống tiêm (đầu nhỏ nhất ) ,chích nhẹ(1 tẹo ) và nặn mụn ra . Nhớ sát trùng kim cho vệ sinh hen.
    CHúc bạn sớm hết mụn nhé .
  6. aries_girl

aries_girl Thành viên mới

hixx nếu tự làm thì sẽ rất nguy hiểm..sợ nhất là làm lun mấy bác sẽo lõm trên mẹt hì hết thuốc chữa
  7. ruby_sky144

ruby_sky144 Thành viên mới

ai cho em cái địa chỉ hút mụn hiệu quả và an toàn ở SG với ạ, mặt em nó mụn nhiều đến nỗi nhìn vô cái mặt đen thui , da em lại có nhiều mụn ở dứoi da, có ai trị rùi có hiệu quả tư vấn cho em với, pm nick YH của em cung đựoc : ruby_sky144 thưong tình giúp em với huhuhu