1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trị mụn-Kinh nghiệm bản thân nè chị em ơi!!!!^^

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi trungDN014, 27/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ti_love_HOT

Ti_love_HOT Thành viên mới

Hiii chúc mừng mọi ng` da sáng đẹp trở lại nhé Em phải công nhận 1 điều là mặt mà có mụn là mất sạch cả tự tin í >"< em bt cũng ko bị mụn đâu nhg có 1 đợt khoảng 2-3 tháng cứ bị nổi liên tục, mà toàn mụn to chứ hix đợt đấy cũng dưỡng da điên cuồng lắm mà cũng chẳng ăn thua gì, về sau nó tự hết.
    Dạo này em xài SRM Neutrogena loại Gentle Scrub thích phết mọi ng` ạ, cảm giác da láng hơn mà cũng ít bị mụn li ti í. Neu lúc nào cũng đc highly recommeded cho da dầu mà.
    Em cũng ko trang điểm, chỉ lúc nào đi chơi thì phẩy phẩy qua tí mineral cho mịn màng, công nhận dùng mineral thấy rất thoáng và nhẹ mặt, mỗi tội mình phẩy ít quá hay sao mà oánh xong cũng ko khác bt là mấy :P
    Điều quan trọng nhất để da ko bị mụn là giữ da thật sạch. Đường phố VN mình thì cứ gọi là "đất nc sương mù" nên ra đường ninja vào cho lành vậy ( Nói thế chứ e cũng hay để mặt trần đi bay bay lắm >"< )
    Chúc chị em box LĐ da sạch mặt xinh ^^
  2. candle_inthewind

candle_inthewind Thành viên quen thuộc

Nghe mà ham quá. bạn cho mình hỏi thuốc duac bôi vào có làm da mình khô ko, khi bôi vào chỗ mụn nhân mụn có chồi lên ko và bôi bao lâu thì hết??
  3. candle_inthewind

candle_inthewind Thành viên quen thuộc

4. emlacuoide

emlacuoide Thành viên rất tích cực

Mọi người cho em hỏi với
    Mụn trứng cá thì em hồi xưa bị nhiều, bây giờ hết rồi, nhưng mà bây giờ m ặt vẫn hay bị mụn đầu đen ý.
    Mọi người cho em bít có cách nào triệt hạ sạch sẽ đc cái vấn nạn mụn đầu đen này hok ạ, hoặc chỉ cho em chỗ nào người ta làm dịch vụ lấy mụn ý, để em qua làm cho tiện. Hok cứ để mụn đầu đen sợ bị rỗ mặt lắm lắm
    """"""RedApple1082: chị ui chị mua MMU ở đâu rẻ thế ạ, em thấy trên web của Everyday thì rẻ chứ mng nhập về bán ở VN thấy đắt quá trời lun ý. Chỉ cho em với nhá, em hậu tạ

5. onglaoham

onglaoham Thành viên mới

Bạn cứ bôi đi, mua về bôi, lấy một ít ở đầu ngon tay thoa lên chỗ bị mụn, nếu thíc có thể bôi lên xung quanh vùng mụn cũng được. Nói chung bạn phải kiên trì. Mất khoảng một tháng là hết mụn thôi. Mình hề khô hề nói điêu. Còn các bạn nghi ngờ thì tốt nhất đừng dùng.
  6. onglaoham

onglaoham Thành viên mới

Hiện tại da mình ko bị thâm, da rất sáng, và trắng, chúc các bạn luôn xinh tươi nhé!
  7. lycan

lycan Thành viên mới

Mua thuốc trị mụn mọi ng chú ý thành phần vì nhiều loại thuốc có thể ảnh hưởng đến thai nhi hoặc sinh đẻ .
    Thêm nữa là đừng nghĩ trang điểm gây mụn , nếu bạn đầu tư mỹ phẩm tốt và tẩy da đúng cách thì trang điểm lại là cách tốt để bảo vệ da tại 1 môi trường khói bụi ô nhiễm như ở VN ^^
  8. trifolium

trifolium Thành viên mới

Hôm nay tớ đi mua kem đánh răng ở Linh Giang , trên Hàng Ngang hàng Đào ý, xong cô bán hàng chỉ thẳng mặt tớ bảo, mụn nhiều, viêm da rồi, bôi cái này đi, đảm bảo 5 ngày sau ko quay lại (ý là khỏi luôn rồi).
    Cái hộp kem thế này: thủy tinh trong, đẹp, hình vuông nắp tròn. Tên là White & Silk gì đó ko nhớ. In hơi xấu. Có ngày sản xuất và hạn sử dụng đàng hoàng in trên giấy dán đáy hộp. Nói chung trông cũng sạch sẽ nguyên đai nguyên kiện. Giá 150k.
    Tớ thì cũng có mụn thật, nhưng mà ko dám xài đồ lung tung xèng thế này. Có ai biết nó là cái gì ko?
  9. RedApple1082

RedApple1082 Thành viên mới

Chị hay mua EM của bạn này, nhưng Power thì xai của SN đẹp hơn í, cái mùa trắng trong suốt đấy, iu dã man, em này được cái tư vấn rất nhiệt tình, giá bán cũng phải chăng
    http://muare.vn/ThoiTrang/1882476.ttvn <--- link đây, em tham khảo nhá,ngoài EM ra có nhìu thứ cũng hay ho phết
    Mừ EM thì chỉ có cái found là ok thoai, ngoài ra chán lắm. Chị đang định thử mí cái MMU khác xem sao
  10. RedApple1082

RedApple1082 Thành viên mới

À quên, các nàng bị mụn nếu muốn make up nhẹ nhàng thì ngoài MMU ra cũng có thể dùng BB cream đấy, TFS có cái BB cream chiết xuất từ trà xanh nên vừa trị mụn vừa dưỡng da lun. Apply lên mát mát, dùng mùa hè thì hơi bị thix, hì hì. Muốn che phủ tốt hơn thì dùng em nó như base và found, thêm 1 lớp phấn phủ nhẹ nữa là vừa xinh, nếu không thì dùng 1 mình em nó thôi cũng được, nó thấm vào da nhanh lắm , mát mát và không hề nhờn dính, oil free mừ. Chúc nhà mình lun đẹp nha!