1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trị mụn-Kinh nghiệm bản thân nè chị em ơi!!!!^^

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi trungDN014, 27/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. monamour82

monamour82 Thành viên mới

Mấy bạn đi khám ở bệnh viện da liễu, khám của bác sĩ nào đấy. Mình đến BVDLiễu Bạch mai và khám của bác sĩ Hương. Người ta nhìn mặt mình vài giây rồi cho mình đơn thuốc Trứng cá bọc: Curacne và Vidocenol để uống, k có thuốc bôi, rửa. Mình về đọc thành phần của curacne thấy tác dụng phụ nhiều, dùng nó cũng sợ sợ, giống Accutine mà các bạn hay nói, mình chẳng dám dùng, Mụn của mình k phải khắp mặt, vài cái to đùng ở trên má và trán.
    Các bạn đã khám ở da liễu Bạch mai có hiệu quả, cho mình hỏi là các bạn khám của bác sĩ nào, có xét nghiệm tế bào gì k?
  2. phuongdung8682

phuongdung8682 Thành viên mới

Theo trí nhớ của mình thì trước đây có một bạn trên này recommend bs Hương ở Viện DL QG trên đường Phương mai ý, mình cũng khám rồi, bác ý chỉ nhìn một phát rồi kê luôn thuốc, hôm sau bạn mình cũng tới, nó cũng bảo vào phòng là bác nhìn mặt vài giây rồi kê luôn thuốc, về hai đứa so thuốc với nhau thì ko khác tí gì luôn. Uống xong thuốc nhưng cả hai đứa mình chả đỡ mấy.
  3. trungDN014

trungDN014 Thành viên mới

hehe, không biết có bạn nào trên đây giống mình ko? Mình mà uống sữa tươi là thế nào cũng nổi mụn lên rất nhiều, không uống là giảm hẳn, mình hỏi bác sĩ thì nói là trong sữa uống làm tăng nội tiết tố gì gì đó nên hạn chế.
    Thế là từ đó đến giờ mình kiêng sữa tươi luôn, chỉ uống sữa đậu xanh thôi àh, hic!, nhung ma nghe nói đậu xanh rất tốt cho người bị mụn ^^
  4. meocon86

meocon86 Thành viên mới

bạn ui sữa đậu xanh là sữa gì thế ạ, tớ cũng hay uống sữa tươi lại còn hay ăn trứng vịt lộn nữa giời ơi, giờ mặt như bãi chiên trg í
  5. vite

vite Thành viên mới

Mình cứ nghĩ do sữa tươi nhiều chất béo nên là dễ nóng trong và béo do nhiều lipit quá nên là dễ mọc mụn , đúng là khi dừng sữa tươi thì mình thấy đỡ mụn hẳn ....và dĩ nhiên tránh ăn đồ nóng đồ béo nữa
    Mình cũng đã dùng thử loại kem đặc trị cutanycl 5% , loại này mạnh quá , ko hợp với mình , bôi lên rộp cả da ,sợ quá chả dám dùng luôn ...hiện nay mình tránh mụn băng chế độ ăn uống , chăm sóc rửa mặt thật kĩ thui ,chứ chả dám đụng thuốc gì vô nữa
  6. lanhthanhthu

lanhthanhthu Thành viên mới

Hic, sao em lại nghe nói sữa tươi đẹp da
    H em đang chiến sữa tươi thay nước vì đang mơ ước có làn da hồng hào và dáng người đỡ gầy tý! h lại nghe các bác bảo thế này thì
    Đợt này em tùm lum việc, lại đang chuẩn bị tốt nghiệp với thực tập, cả tuần này toàn 2-3h sáng ngủ, mặt em nó xạm lại như thiếu ăn lại thêm tên mụn bọc ngay giữa má huhu,
    4-5 hôm nữa em đi chụp ảnh cưới rùi mà thế này , các chị kíu em với
    Được lanhthanhthu sửa chữa / chuyển vào 21:38 ngày 09/05/2009
  7. trungDN014

trungDN014 Thành viên mới

hiii, sữa đậu xanh là sữa làm từ đậu xanh đó bạn, hay bán chung với sữa đậu nành^^, ngon bổ rẻ,keke..
    mình đang tăm tia em dưỡng da OIL-FREE ANTI-ACNE MOISTURIZER của Neutrogena, bạn nào dùng rồi cho mình ý kiến với nha!
  8. jinnyn2h

jinnyn2h Thành viên mới

Da em cũng mụn nhiều, và ko bao giờ dùng mỹ phẩm
    Nhưng sắp tới đi làm, đòi hỏi makeup
    Các chị có thể chỉ cho em cơ bản muốn makeup đơn giản nhất thì cần những đồ j ko ạh. Em muốn dùng đồ MMU..
    Đầu mũi em có nhiều mụn đầu đen, em dùng loại lột mũi của Nhật ( có than hoạt tính) cũng thấy đỡ nhiều, nhưng dùng thế lỗ chân lông sẽ to..có cách nào để hết mụn đầu đen mà lỗ chân lông ko bị to ra ko ạh ? :D
  9. vite

vite Thành viên mới

Bạn có thể kiếm sữa tươi lọc chất béo , uống đều đặn thì vừa đủ chất lai co'' da hồng hào , ko thì sữa đậu nành cũng okie. .thức khuya 2 dến 3h sáng mình cũng thường xuyên thế nên là phải chăm sóc da mặt thật kĩ vào ,ăn uống nhớ bo chất béo ra nhé, ăn nhiều rau quả uống nhiều nước là cực tốt cho da (cái này ai cũng nói rùi , nói lại cũng ko thừa vì thực sự nó rất tốt cho da)
  10. gatambot

gatambot Thành viên mới

Mụn đầu đen thì đầu mụn nó bị trồi ra ngoài nên bị oxi hóa thành đen, nên có thể dùng cao dán mũi thì khi lột nhân mụn sẽ ra theo.
    Nhưng em bị mụn cám màu trắng trên mũi cơ ạ, nhiều lắm. Dùng miếng dán mũi khi lột ra thì nhân mụn nó có theo đó mà ra thật ko ạ?
    Hồi trước em dùng gel lột để lột mũi, ui, nó dính và bám lắm, thế mà khi lột ra thì chỉ lột được những lông tơ vô cùng nhỏ, một chút da chết trên mũi thôi, ko thấy cái nhân mụn nào được lột ra theo cả. Ko biết dùng cao dán mũi tình hình có khá hơn ko? Dù có nghe thông tin là dùng cao dán mũi có thể làm to lỗ chân lông, nhưng trong 1 số trường hợp thì ko thể ko dùng đc. Mong các chị tư vấn giúp em !