1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trị mụn-Kinh nghiệm bản thân nè chị em ơi!!!!^^

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi trungDN014, 27/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gatambot

gatambot Thành viên mới

Tiện thể ở topic này, các chị cho em xin review về 1 số sản phẩm của MMU mà các chị (những chị có cùng tình cảnh da dầu, có mụn như em ) đang dùng với ạ.
    Topic về MMU ở ngoiaf kia đã có hơn 10 phần. Nhưng ở đó tập hợp đủ các loại da nên ý kiến về cùng 1 sản phẩm cũng khác xa nhau lắm, mà các chị ở topic MMU, ngoài review về sản phẩm thì 888 nhiều ghê ạ! , em ko thể đọc hết được dù đã rất cố gắng.
    Được gatambot sửa chữa / chuyển vào 08:33 ngày 10/05/2009
  2. yenkhe1974

yenkhe1974 Thành viên mới

@gatambot
    :May trang dau topic NTT co san pham va review ve san pham ma em.
    Chi cung da dau day. trong dong MMU thi EM va Lauress la lanh nhat. lauress dat tien hon.
    Sorry vi khong go co dau duoc
    Được yenkhe1974 sửa chữa / chuyển vào 09:43 ngày 10/05/2009
    Được yenkhe1974 sửa chữa / chuyển vào 09:44 ngày 10/05/2009
  3. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Mình thì đến viện da liễu Sinh Từ. Chắc thuốc Curacne mà bạn nói là Isotretinoid - thuốc đặc trị trứng cá nặng hàng đầu bây giờ. Nhưng thuốc này chỉ những ng` chuyên khoa và kinh nghiệm mới dám chỉ định dùng, vì nghe nói tác dụng phụ của nó rất nguy hiểm nếu ko được khống chế.
    Nhưng thường thì chỉ khi nào rất nặng và đã ko hiệu quả với hầu hết các loại thuốc đặc trị khác thì ng` ta mới cho. Cứ 2 tuần phải khám lại 1 lần, và lần tái khám đầu tiên phải tiến hành xét nghiệm máu xem chức năng gan thận của mình có chịu được tác dụng thuốc ko.
    Lúc đầu dùng thì mụn sẽ lên nặng gấp đôi gấp ba, da sần sùi và tróc vảy, nhưng sau khoảng 2 - 3 tháng thì sẽ giảm hẳn, da được cải thiện rõ rệt và thường ng` ta điều trị liên tục trong 4 - 6 tháng/ 1 đợt.
    Nếu cảm giác đã hết cách rồi thì bạn nên thử dùng thuốc này. Đừng quá lo ngại tác dụng phụ, đúng là cũng ko lành, nhưng nếu bác sĩ ko nắm được nguy cơ của nó đến mức nào thì họ đã ko cho mình uống rồi. Như da mình nhạy cảm, phản ứng với tất cả các loại sữa rửa mặt và phần lớn thuốc bôi, nên đây dùng thuốc trên là biện pháp khả thi.
    Bạn nên xem lại tình trạng mụn hiện giờ đến mức nào để xem có nên đầu tư sức khoẻ và tiền bạc vào vụ điều trị này ko nha (10k// viên mà)
  4. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Hay là thuốc trộn
    Tóm lại là ko nên tuỳ tiện. Cũng có hồi tớ bôi thuốc trộn, đúng là lúc dùng thì cũng có đỡ mụn đi. Nhưng đến khi dừng rồi thì bắt đầu ngứa, đỏ lên, và mụn tái phát gấp đôi gấp ba trước. Sợ quá thôi luôn.
    Ngay cả y tá còn nhiều lúc chỉ định vớ vẩn, chả có loại bệnh nào tên là "Viêm da" cả đâu. Bôi lung tung nhiều thứ, bị dị ứng hay giãn các mạch máu dưới da thì càng tệ. Tốt nhất là nên đến cơ sở chuyên khoa uy tín 1 chút, mà cũng còn xem vận may của mình hợp thầy hợp thuốc đến đâu nữa.
  5. gatambot

gatambot Thành viên mới

Cám ơn chị ! Em vừa search topic bán Lauress của NTT trên muare xong, topic của chị ấy viết đầy đủ và công phu thật. Hừm, cái j cũng khiến mình thèm thế này . Thế này lại chết con lợn nhựa mất thôi. Ấy là chưa kể em đang chán ngấy đống quần áo xì tin trẻ con của em (ôi giời ơi, mấy chồng cao ngất ấy ạ, nhưng dạo này chán phong cách ấy quá, nên có vài ba cái là đem mặc đi học thôi) đang nhăm nhe năm học sau thay tủ quần áo khác cho nó người nhớn hơn luôn. Lục tốn, lục tốn, lục lục tốn quá !
  6. RedApple1082

RedApple1082 Thành viên mới

Để trị mụn đầu đen trên mũi bạn có thể áp dụng những cách sau đây (nếu siêng năng thì làm tất cho nó mau có kết quả)
    B1: Xông hơi với nước sôi pha chút muối (hay tốt nhất là ra tiệm thuốc Bắc mua ít Bạch Truật về xông, rẻ lắm) Khi xông dùng 1 cái muỗng con, dùng cạnh muỗng cạo nhè phần bên cánh mũi. Sau khi xông được 10-15 phút, thì áp nhẹ phần đáy muỗng vào mũi cho lỗ chân lông se lại.
    B2 : Rửa mặt 2-3 lần/ tuần với SRM có tác dụng tẩy tế bào chết và loại bỏ mụn đầu đen (đề cử 2 loại Black head Eliminating (Neutrrogenna) hay Black head control ( St. Stives) - 2 em nì ngon - bổ - rẻ ) Trong lúc rửa dùng 1 cái bàn chải đánh răng của baby chải nhẹ lên mũi cho sạch sâu hơn (có thể dùng hằng ngày với các loại SRM nhẹ dịu khác). Níu da bị dầu thì tớ thấy dùng đậu xanh xay nhuyễn rửa mặt hằng ngày là tốt nhất (1l/ngày thôi nha)
    B3: Kem trị mụn Biona max (hàng VN í, rẻ lắm có mấy khìn thoai) em này thì chuyên "xử" mụn cám và mụn đầu đen, tác dụng cực kỳ, tớ dùng chưa hết 1 hộp mừ mụn cám lẩn nhẩn hết veo nhá. Nhưng nói trước, nó chỉ có tác dụng với 2 thể loại mụn í thôi, nàng nào mụn bọc, mụn trứng cá gì gì đấy thì đừng nghĩ đến nó cho lành.
    Chúc các nàng sớm có 1 làn da không tỳ vết !
  7. RedApple1082

RedApple1082 Thành viên mới

Hihi, cái này đúng đó em, sữa tươi chỉ làm có tác dụng làm đẹp da với những người... không bị mụn thoai. Đang mụn mà uống sữa tươi vào sẽ dễ bị mụn bọc lắm đới.
    Nếu đang bị mụn thì thay vì uống em lấy sữa tươi đắp đi, trộn sữa tươi với đậu xanh và mật ong đắp mặt nạ có tác dụng trị mụn đấy . Kể cả sữa chua cũng vậy, nếu đang bị mụn thì không nên ăn (không những sữa chua mà tất tần tật những thực phẩm lên men cũng nên kiêng), nhưng nếu trộn với mật ong đắp ngoài thì lại có tác dụng trị mụn, kì thế đới!
  8. trungDN014

trungDN014 Thành viên mới

hôk ai tư vấn cho em cái base với, huhu>_<
  9. jinnyn2h

jinnyn2h Thành viên mới

Em cám ơn chị nhiều! Chị ơi, Neu ở đây có bán sẵn ko ạh hay phải đặt qua mạng?
  10. meander

meander Thành viên mới Đang bị khóa

Hic, may quá tìm được topic nì. Mặt mình thì cũng ít mụn, nhưng ko hiểu từ bao h chồi lên 1 cái mụn to đùng đỏ ửng giữa mũi trông rất mất thẩm mỹ. Gần đây còn có vết đỏ, ko dài lắm, theo sống mũi mà mình hay đeo kính. ko biết fải chữa trị thế nào nhỉ? Mình lại đang ở nc ngoài nên cũng ko biết nên mua sản phẩm gì nữa.
    Mà da mình ko đen nhưng rất xanh xao, ko biết làm thế nào cho da trắng hồng lên nhỉ