1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Tribute to rockcafe.vze.com

Chủ đề trong 'Nhạc Rock' bởi rockmantocdai, 04/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BLOODHUNTER

BLOODHUNTER Thành viên quen thuộc

Dạ em chào các anh các chị ạ!Em chi là một kẻ cực kì vô danh ở đây và ở cả trang rockcafe.vze.com cũ!Nhưng nếu được em cũng có thể góp ý kiến được ko ạ!
    -trang rock mới khôi fục lại rock cafe là một việc nên làm,Nhưng em thiển nghĩ trang này sẽ khó giữ được tính chất như trang cũ lắm ạ!
    -Dạ em ko biết trang mới làm là của ai nhưng mà sao lại để cái fong chữ thế !ko biết có fải hỏng không?
    -Dạ truớc đây rockcafe là riêng ko trực thuộc ai hết thì chúng ta nên làm một 4rum như thế(ko thuộc ai)!chứ hình như trang rockcaphe kia thuộc Rock huế có fải ko ạ?
    -Em đã rất vất vả mới đăng kí được nick trên rockcafe hồi trước thế mà vào chưa được lâu đã lại bị tạch như thế!Em mong rằng nếu chúng ta làm trang web mới có lẽ nên chú ý bảo mật hơn!
    Dạ em chỉ xin góp ý thế thui ạ!
    À bác nào muốn có một số bài viết của rockcafe cũ thì hiện giờ em cũng giữ một số(ko nhiều lắm)Em có thể giúp đỡ!Hồi đó cop đc khá nhiều bài hay mà chưa gửi bài nào đc!Thật có lỗi!
    PS:Bác Thắng Cadik! bài Crimson của anh đã gửi cho rock cafe chưa ạ?Em có một bản ko biết của ai!
    Rossoneri Love Metal!
  2. goal79

goal79 Thành viên quen thuộc

Xin đừng post lại những bài của tôi .
    Vì 3 lý do :
    1 . Tôi không muốn lại mang tiếng là đem bài viết của mình đi triễn lãm khắp nơi [ bài 18&Life là được (hay bị nhỉ) xackho mang post trong website của Bức Tường và Crayzy-Mummy (vốn là member của The Wall's Fan Club) lôi cái bài này từ web của Bức Tường sang Box Nhạc Rock này của ttvnol , chứ không phải là tôi xách đi post tùm lum <dù tôi nghĩ tôi có quyền làm thế nếu cảm thấy thích> , nhưng thế mà tôi lại bị nói là đem tình cảm ra trưng bày , và tôi không muốn sự việc này lại tái diễn ]
    2 . Những bài tôi post trước đây cho rockcafe là vì tình cảm mà tôi dành cho trang web và cả những người thực hiện nó cho nên muốn góp chút ít công sức giúp trang web có thêm nhiều bài viết <tương tự như khi post bài cho vnrockworld cũng chỉ với 1 mục đích duy nhất như thế mà thôi> . Còn ttvnol này thì xin nói thẳng , tôi chẳng có tình cảm gì ở đây cả , thỉnh thoảng ghé vào dạo chơi như cưỡi ngựa xem hoa , ti toe vài câu lăn tăn mấy tiếng xong đi ra , nếu thích tự thân tôi sẽ post bài mới hẳn hoi cho Box Nhạc Rock này , không cần phải mang những bài viết cũ ra mà post đâu <từ lúc tôi tham gia vào ttvnol đến giờ thì thú thật ngoài việc post reply ra , tôi chưa có ý định set riêng 1 cái Topic trong này> .
    Với cả cá nhân tôi cho rằng Box này không phải là nơi chốn thích hợp dành cho những tâm hồn đa cảm trú ngụ đâu <những ai từng post bài Cảm Nhận trong này thì chắc là rõ điều này hơn ai hết> .
    Có lẽ chỉ có rockcafe mới là nơi thích hợp để gởi gắm những linh hồn chăng ?
    3 . Tôi không thích mình phải mắc vào tình huống :
    Khi hiện tại không có gì để tự hào , người ta đi khoe những chiến công trong quá khứ ???
    [ Chỉ là suy nghĩ của riêng cá nhân tôi ]
    BORN TO WALK AGAINST THE WIND.
  3. machine_hammer

machine_hammer Thành viên mới

Ôi dào , rockcaphe chính xác là từ ý tưởng của anh em ở Huế , co 1 web design ở Huế thiết kế nhưng 4rum mới này chưa bao giờ được xem là phụ thuộc vào rockcodo . Xin đừng hiểu nhầm điểm này .
    Về phần danangrock , thì theo tôi biết chuyên sát nhập với rockcodo là do từ phía Đà Nẵng đề xuất , không phải là từ phía Rockcodo ... tại thời điểm này , rockcodo đã tự đi lên được rồi , không cần phải sát nhập với ai .... May mắn một chuyện là , 2 4rum đã không sát nhập với nhau . Thế nhưng , như tôi đã nói ... hoài niệm về rockcafe là một chuyện ... ai đã từng yêu thích rockcafe thì cứ việc ôm ấp lấy cụm từ thân thương này mà nhớ nhung còn với chúng tôi , cũng là nhưng member của rockcafe lại có hướng suy nghĩ khác ... Muốn khôi phục lại hình ảnh cũ đó , dựa trên tính chất này , có thể nói rằng chúng tôi đang muốn dựng lại hình ảnh của rockcafe cũng được , mà nói rằng chúng tôi đang muốn xây dựng 1 4rum thay thế rockcafe cũng xong .
    Chúng tôi xây dựng 4rum mới là dành cho những ai hiểu và suy nghĩ cho chúng tôi , nhất quyết chúng tôi không vfi một ý kiến chủ quan nào mà thay đổi dù chỉ một chút ý định đó . Ai muốn sống với những hình ảnh xưa cũ mỹ miều thì cứ việc , còn những ai đã đang nghĩ như chúng tôi thì hy vọng bạn tham gia vào 4rum mới ... Các bạn nghĩ sao ?
    Mong các vị nghĩ lại ... nên nhớ ... từ xưa đã có câu. Mình sống vì mình chứ chẳng vì ai cả .... Đó là thực tế .
    MAMEN IN THE METALWORLD
  4. YoutaMoutechi

YoutaMoutechi Thành viên mới

Đúng thế, đây là một diễn đàn mới chứ có phải cái zombie của rockcafe đâu mà các bác phải lăn tăn như thế. Em biết nhiều bác lâu nay không có chỗ vẫy vùng cuồng cẳng lắm rồi, diễn đàn mới này đáng ủng hộ lắm chứ . Bây giờ đi đâu cũng thấy bí rì rì , mệt mỏi lắm , rất hi vọng vào cái rockcaphe của các bác cố đô . Cố gắng ổn định sớm nhé các bác .
    Ui, mà có vẻ bác Goal giận câu nói của em quá, thôi xin lỗi bác, câu đấy em nói lúc cáu giận bác đừng để bụng nữa nhé .

As long as I have Ai-chan !
  5. havatage

havatage Thành viên rất tích cực

Em tán thành việc lập trang web rockcaphe . Nếu giao diện y như xưa thì lại càng tuyệt vời . Nếu các sOP và các thành viên cũ hồi xưa cùng quay lại thì càng tuyệt vời hơn nữa .Sau khi rockcafe chết đi , nhiều người phân tán và chia thành nhiều mảng sinh hoạt ở các diễn đàn khác nhau , vì thế mà dạo này hay xảy ra mâu thuẫn , cãi nhau ,mất đoàn kết .Như hồi xưa còn rockcafe có thấy vụ cãi nhau nào đâu . Lập lại một trang web có tính chất như trang web cũ thì còn gì bằng . Các bác đừng làm lụi tinh thần viết bài của chị GOAL chứ .
    Bài viết hồi trước còn nhiều bài lắm , bác nhotcay có giữ tất cả nhưng bác này sang Nga mất rồi .Máy nhà em cũng có kha khá các bài .

But do you think we can fly?
    Do you think we can fly?
    Do you... think we can fly?
    .
  6. giangsilver

giangsilver Thành viên mới

Hê!Điền,tui ủng hộ ông đó.
    dù ai nói ngả nói nghêng................
    Vậy thôi hỉ?
    Rock,kiếm gỗ và đá đít người khác<----sở thích của tôi.
  7. rockmantocdai

rockmantocdai Thành viên quen thuộc

Khổ quá!
    Tôi chỉ muốn dành chút tình cảm để tưởng nhớ cái rockcafe.vze.com cũ kĩ và giới thiệu hương sắc của nó đến các pẹn ttvnol thôi mà sao chưa gì đã cãi nhau loạn xạ lên thế này? Ai thích làm gì cứ việc làm, ai không thích cứ việc không thích, rockcaphe hay rock gì phê là tuỳ các bác admin, mọi người góp ý các bác có nghe hay không cũng là quyền của các bác. Đang trong không khí "1 phút mặc niệm" mà chốc lại người ho, chốc lại người hắt xì, khó chịu lắm!
    Ai có cuốc dùng cuốc, ai có thuổng dùng thuổng, ai không có cuốc thuổng thì dùng răng, ku havatage đâu rồi? Có bài gì quý hiếm post lên đây anh em chiêm ngưỡng tý.
    Còn cá nhân em là em không đồng ý với ý kiến của chị Goal đâu. Chị không thích em post bài của chị lên thì em sẽ không post chứ làm gì mà phải cực đoan thế! Sao lại là kể lể chiến công? Mà chiến công gì mới được chứ? Ai cũng biết những đóng góp của chị ở rockcafe cũ nhưng cũng đừng vì thế mà lại bảo là không thèm tạo ra chủ đề mới nào ở ttvn này. Thế em và nhiều người khác là ex_members sang đây lập chủ đề thì chị nghĩ gì? Coi bọn em là người thế nào? Tất nhiên, việc em thích thì em cứ lập, chả có ai cấm đoán cả, nhưng em không thích cái kiểu nói như của chị. Em thấy chị viết bài hay nhưng cách chị nói với mọi người hình như chưa ổn lắm thì phải. Cũng chả biết các cựu chiến binh bây giờ đã đi đánh thuê ở mặt trận nào rồi? Hay là ở nhà dưỡng thương?
    Cáu sặc cả tiết!
    ...Còn tôi chẳng có gì.Tâm hồn tôi nó hơi nông.Mà đời tôi thì không có chuyện.Cái tôi của tôi rất xoàng.Bởi tôi rất xoàng...​
  8. Death_eater

Death_eater Thành viên rất tích cực

Hehe thôi thì cũng đóng góp một tẹo nhỉ,tớ có sưu tập được khá nhiều bài ở rockcafe hồi trước đây,có in cùng với một loạt các bài viết ở ttvnol và các diễn đàn rock khác thành một quyển sách nhỏ (360 trang) .Đợi 2 tuần nữa thi xong rỗi rãi,tớ sẽ type dần lên . Xem chừng mọi người có vẻ phản đối,tớ sẽ post riêng chùm bài của rockarolla,anarchist,amored sirius thôi vậy (dài quá [:((] )

TO BE A ROCK AND NOT TO ROLL​
  9. rockmantocdai

rockmantocdai Thành viên quen thuộc

Được thế thì còn gì bằng! Come on "Mr Nice Guy"!
    ...Còn tôi chẳng có gì.Tâm hồn tôi nó hơi nông.Mà đời tôi thì không có chuyện.Cái tôi của tôi rất xoàng.Bởi tôi rất xoàng...​
  10. Anesthesia

Anesthesia Thành viên mới

Có thêm 1 forum hay n forum về Rock nữa cũng thế mà thôi, càng làm bão hoà mà thôi.
    Vì tình cảm cho 1 pho rum hay ghét 1 pho rum mà viết bài về Rock hay hoặc chán đi chăng ?
    Thôi thế nào thì cứ tùy các bác
    I demand nothing
    but I want it all