1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trích lượm (những bài viết hay, những điều đáng suy nghĩ)

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi xuaan20, 06/09/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Angst

Angst Thành viên rất tích cực

http://translate.google.com/translate?hl=es&sl=en&u=http://vietnamnews.vnagency.com.vn/showarticle.php%3Fnum%3D01INT221107&sa=X&oi=translate&resnum=30&ct=result
    &prev=/search%3Fq%3D%2B%2522V%25C3%25A0%2Bkhi%2Btro%2Bb%25E1%25BB%25A5i%2522%26num%3D30%26hl%3Des%26lr%3D%26sa%3DG%26as_qdr%3Dall
    Khì khì khì. Đọc cái này hài quá chừng chừng.
    Được Angst sửa chữa / chuyển vào 18:35 ngày 03/02/2008
  2. Angst

tính đc xa
    lại ko biết lo xa
    nhiều lí lẽ
    dễ bảo thủ, khinh nhờn
    thẳng thắn bộc trực
    lại nông cạn
    nghĩ đc sâu xa, tính đc nhiều nước
    thường do dự, sao cũng đc, tùy
    giàu tình cảm, đa cảm, nặng tình
    lắm phiền não, dễ nhu nhược
    cứng rắn, mạnh mẽ, có một mục đích lớn để theo đuổi
    lại bỏ rơi nhiều thứ, khó đánh giá, cân bằng đúng các giá trị
    biết sợ đám đông, sợ hãi đám đông
    lại biết cách cư xử, nhưng quyên mất mình, có lỗi với mình
    sống vì mình, thỏa mãn , tìm mọi cách thỏa mãn những ham muốn của mình,
    lại thiếu chữ nhẫn, sợ chờ đợi,
    nhút nhát, thiếu niềm tin vào mình
    lại biết kiềm chế, nhẫn nại, hài hòa với csống
    yêu mà quá nặng về chiếm đoạt, sở hữu thì đến khi có rồi
    tình yêu liệu còn bao nhiêu
    nươc mắt không bao giờ là xấu hổ
    tình cảm ko bao giờ có khái niệm đạo đức, trên dưới, đúng sai
    sau khi đã cố gắng hết sức của mình
    hãy tin rằng kết quả đã có
    chỉ là nó chưa diễn ra
  3. Angst

Câu cuối cùng.
    Nhiều đứa già đầu sến vỡ bờ thảm thiết mà không có đc 1 tí ti sâu sắc nào so với M - đứa sống ít năm ít tháng hơn.
    (Đọc nhiều bài của M để thấy cái TÂM không nằm ở thái độ sống aggressive hay hâm hay điên.)
  4. Angst

Các mô hình Core Duo và Core Solo
    http://www.quantrimang.com/view.asp?Cat_ID=23&Cat_Sub_ID=0&news_id=42999
    Nền tảng công nghệ Centrino trong các CPU
    http://www.quantrimang.com/view.asp?Cat_ID=23&Cat_Sub_ID=0&news_id=42932
    Mới đọc đc mỗi cái 1 lần. Có lẽ nên đọc ít nhất 5 lần. Nhưng zờ phải đọc thứ khác rồi, nên đành để thế này thôi.
  5. Angst

Chữ ký một bạn:
    Mỗi lòng người một lý lẽ bất an
    Mỗi cuộc chết, có một hình thức, khác
    Mỗi đắm đuối có một mầm gian ác
    Mỗi đời tình, có một thú chia ly
    Mỗi cuộc sống thăng trầm, phải mua bằng nhục nhã
    Mỗi mặt trời, phải trả giá một hoàng hôn

6. Angst

Chiếc dù màu đỏ​
    Bên sườn đồi,một ngôi làng nhỏ đang phải gánh chịu nạn hạn hán dài nhất từ trước tới nay. Đã qua mùa khô từ lâu mà không có lấy một giọt mưa. Mặt trời tỏa sức nóng như thiêu đốt vạn vật, đến những làn gió cũng phả vào người hơi nóng hừng hực. Mặt đất đã bắt đầu nứt nẻ, khiến bao cánh đồng lương thực và hoa màu héo khô. Người dân trong làng buồn bã, lo âu trước dấu hiệu của một mùa thu hoạch thất bại. Họ lo sợ cuộc sống của mình rồi đây cũng sẽ bị đe doạ một khi không còn nước để dùng. Không còn cách nào hơn,mọi người thống nhất sẽ cùng nhau cầu nguyện với hi vọng Chúa Trời nghe thấu những lời khẩn cầu mà thương tình đổ mưa xuống.
    Tối hôm đó, tất cả dân trong làng đến nhà thờ như đã hẹn. Vì ít khi được gặp mặt đông đủ nên mọi người tay bắt mặt mừng, hỏi thăm nhau. Họ say sưa, mải mê trò chuyện đến mức dường như quên mất mục đích đến nhà thờ. Vị cha xứ già lặng lẽ nhìn quanh. Sự hiện diện của ông không được mấy ai để ý. Bỗng ông chú ý đến một bé gái quỳ ngay hàng ghế đầu tiên. Cô bé đang cầu nguyện - bình thản, thánh thiện giữa đám đông ồn ào. Ngay cạnh cô bé là một chiếc dù màu đỏ - chiếc dù duy nhất xuất hiện trong nhà thờ. Ông trìu mến ngắm nhìn khuôn mặt ngây thơ, đáng yêu nhưng tràn đầy niềm tin của cô bé, lòng xúc động vô cùng. Thiên thần không ở đâu xa, mà chính là đây.
    Buổi cầu nguyện cuối cùng cũng diễn ra và kết thúc trong sự nôn nóng của phần đông những người tham dự. Khi họ đang vội vàng trở về nhà thì lạ thay, một cơn mưa ào tới. Tất cả đều hò reo, vui mừng vi bao trông ngóng suốt thời gian qua cuối cùng đã trở thành hiện thực. Chợt mọi người lặng yên,bối rối nhường đường cho cô bé với khuôn mặt rạng ngời, cầm trên tay chiếc dù màu đỏ nhẹ nhàng bước ra làn mưa.
    Tất cả đều đến nhà thờ để cầu nguyện, nhưng chỉ có mỗi cô bé là tin vào những lời cầu nguyện của mình.
    ***​
    Tôi từng nhìn thấy một cô bé xinh ơi là xinh chắp tay nghiêng đầu cầu nguyện như thế, mặt đầy vẻ thành kính. À, sau đó cô bé mở mắt và nói với tôi cùng bà bạn già rằng hai người vui lòng ra ngoài mà nói chuyện, để giữ yên lặng. Xấu hổ quá đi mất, nhất là trc một người xinh như vậy. Hức, mà lỗi là vì bà bạn lắm lời cứ nói chuyện với tôi ấy chứ. Tôi đâu thể im đc.
  7. Angst

Khi anh là hacker nổi tiếng tất cả mọi người biết anh.
    Khi anh là hacker vĩ đại chẳng ai biết anh cả.

8. Angst

Hãy để họ tự quyết định tương lai của họ, và họ sẽ biết ơn bạn về điều đó. Lịch sử và cuộc sống đã để lại nhiều bài học "can thiệp thô bạo vào chuyện của người khác - dù với ý định tốt đẹp lương thiện - cũng thường để lại hậu quả rất xấu, và kéo theo đổ vỡ mối quan hệ gây dựng bấy lâu".
  9. Angst

Cũ rồi, nhưng hôm nay đọc lại đc, ghi vào...để làm tư liệu.
    Đôi khi, có ai đó vô tình bước vào cuộc đời bạn, bạn sẽ không biết trước được người đó sẽ là ai và chỉ đến khi gặp họ, bạn mới biết họ có ý nghĩa quan trọng với bạn như thế nào. Họ giúp bạn nhấn ra chính mình là ai và người mà bạn muốn trở thành.
    Đôi khi có những việc xảy đến với bạn dường như thật đau đớn và quá sức chịu đựng. Nhưng vược qua rồi bạn mới nhận ra rằng nếu không có những biến cố đó, bạn đã không thể trưởng thành và biết được sức mạnh của chính mình.
    Mọi việc xảy ra đều có lý do của nó, không có điều gì là tình cờ hay may mắn cả. Tất cả mọi bệnh tật, mất mát hay những giây phút khó khăn chính là thử thách của cuộc sống. Không có những thứ thách này, bạn sẽ không có cơ hội để nhận ra đâu là điều thực sự quan trọng và có ý nghĩa đối với bạn.
    Đôi khi, chính những trải nghiệm cay đắng sẽ giúp bạn chiêm nghiệm cuộc sống mình một cách rõ ràng và chính xác hơn. Một thất bại luôn chứa đựng niềm hy vọng, một sự kết thúc bao giờ cũng đi liền với một sự khởi đầu, nếu bạn nhận ra.
    Nếu ai đó làm bạn tốn thương, đau buồn hay làm tan nát tim bạn, hãy tha thứ cho họ vì chính họ sẽ giúp bạn nhận ra giá trị của niềm tin.
    Hãy thử nói chuyện với những người trước giờ bạn chưa từng trò chuyện và nên lắng nghe họ 1 cách chân tình.
    Hãy tự nhủ rằng mình là 1 người vững vàng. Vì nếu bạn không tin vào chính bạn, sẽ rất khó khiến người khác tin bạn được.
    Bạn có thể tạo nên cuộc sống của mình với bất cứ điều gì bạn muốn, và sống trọn vẹn với nó.
    Nếu ai đó yêu bạn thật sự, hãy trân trọng tình cảm ấy và mở lòng ra với họ, không chỉ bởi họ yêu bạn, mà còn bởi họ đang giúp bạn biết cảm nhận và nhìn cuộc sống bằng một tâm hồn sâu sắc.
    Bạn không bao giờ biết trước điều gì đang chờ đón bạn ngày mai. Hãy sống hết mình cho ngày hôm nay và tin tưởng vào ngày mai cho dù bất kỳ điều gì xảy ra đi nữa.
  10. Angst

Tiếp:
    Đừng khóc khi thật sự không cần đến nước mắt...
    (Sưu tầm)
    These are the deepest, darkest tears that i´ve ever cried. If you entered inside them, you would enter my mind. While others speaks their mind I´d have to say I cry mine...
    Tặng bạn những lời này, mong bạn hãy tự tin và sống tốt hơn mỗi ngày, rồi bạn sẽ cảm nhận được hạnh phúc đến với bạn. Hãy luôn mỉm cười ngay cả khi bạn buồn, bởi vì sẽ có ai đó có thể yêu bạn vì chính nụ cười đó.
    Tôi sẽ không bảo bạn đừng buồn, bạn hãy cứ buồn vì mọi việc đã xảy ra xứng đáng để cho bạn buồn. Điều ngọt ngào nhất bao giờ cũng đến phía sau những nỗi cô đơn dù không thể diễn tả thành lời. Đừng bao giờ mất thời gian với người không sẵn sàng chia sẻ khoảng thời gian đó cùng bạn. Có thể Chúa muốn bạn gặp được nhiều người xấu trước khi gặp được một người tốt, để bạn phải biết ơn Người khi bạn tìm thấy người đó.
    Đừng nên khóc vì những điều đã kết thúc mà nên cười vì những điều đã xảy ra. Đừng chạy nhanh quá, những điều tốt đẹp nhất đến với bạn nếu bạn biết đợi chúng. Nếu cơ hội mãi không gõ cửa, bạn nên xem mình đã xây một cánh cửa chưa đã. Hãy nhớ rằng: ?oTất cả những gì đến với mình đều với một lý do nào đó?.