1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trích nhật kí...

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi girl_buong_binh, 13/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. girl_buong_binh

girl_buong_binh Thành viên tích cực

Trích nhật kí...

Chắc chả ai kiên nhẫn để đọc được hết những dòng chứ dài, khó hiểu đến vô nghĩa này..Chỉ là muốn trải lòng mình chút thôi, cũng không biết nên đặt tên những dòng này là gì , Nhật kí của một người không được yêu nhiều chăng ??

30.07.2009
    Tôi đã làm hết tất cả những cái tôi co'' thể...để rồi...
    8.8.09
    ngày đầu tiên của tháng thứ 2 mình yêu nhau.
    Cảm xúc vẫn là buồn vui lẫn lộn..
    Cuộc sống này lúc nào cũng thật khó sống..
    Giá như mình biết phải làm gì để người khác hiểu được lòng mình..
    Là tại mình khó hiểu, không có sự tin cậy, hay tại người ta không muốn tin, không muốn hiểu ?
    14.08.09
    Xin cho tâm trạng và cảm xúc của ngày hôm nay là mãi mãi.Em luôn hạnh phúc khi có anh ở bên
    16.08.09
    Tôi mãi mãi chỉ là một người cô đơn trong cuộc sống này..
    Không ai hiểu??!
    Ngay lúc này đây tôi cần một người đến bên cạnh tôi..Nhưng..
    17.8.09
    Lá rời cây là tại gió cuốn đi hay tại cây không giữ lá??
    21.08.09
    Em thật sự bế tắc
    Nếu đúng như những gì anh nói, em sẽ hi sinh và thay đổi vì tình yêu của chúng ta.
    Nhưng em linh cảm, anh đang đẩy em ra xa anh..
    22.08.2009
    Trong giấc mơ em vẫn mơ có thể ở bên anh, thật gần..
    Và giá như có một ngày, điều gì đó làm anh nhớ em da diết
    Em vốn dĩ rất sợ cô đơn, nhưng em luôn cô đơn giữa những người mình yêu thương nhất
    24.08.2009
    dù anh có đem đến trăm lời yêu thương ngọt ngào, bức tường vô hình ấy vẫn ngăn cách chúng ta.Chỉ đến khi nào anh thật sự hiểu em, hiểu nhau rồi bọn mình sẽ gần nhau hơn.Khi người ta gần gũi nhau trong tâm hồn thì khoảng cách và thời gian chẳng là gì cả.Em sẽ cố gắng có đủ nghị lực và bản lĩnh để vượt qua thử thách này.
    27.8.09
    Lai la mot ngay bo* vo*..Ngo ngac''???Ko co ai ben canh..Lac long trong cuoc song nay??
    31.8.09
    Đã 1 tuần không gặp, không biết anh có một lúc nào nhớ em không? Em nhớ nụ cười của anh , nhớ điệu bộ vòng tay sau lưng như ông cụ của anh. Rồi bỗng chợt nhớ đến ánh mắt nghi ngờ, những câu nói xa lạ, em lại chợt rùng mình.
    Trời hôm nay vào thu, man mát và buồn.Thèm nguyên một buổi chiều được thò tay vào túi anh đi qua các con phố.Đơn giản vậy thôi!
    Nghe bài hát buồn quá
    "Mưa rơi mưa rơi còn rơi mãi nhớ thương ai
    Ướt bờ mi em dài
    Mưa rơi mưa rơi còn làm mưa mãi trong đời
    Người đã xa vắng rồi.
    Con tim cô đơn còn ôm ấp những hẹn thề
    Ướt chiều mưa em về
    Chôn đi bao nhiêu kỉ niệm xưa mãi tôn thờ,
    Cuộc tình còn ướt mưa"

1.9.09
    Tặng anh một bài hát

Bài hát : Thế giới tuyệt vời
    Ca sĩ thể hiện : Nguyễn Ngọc Anh

* * * * *----- * * * * *

Những ngày mà anh chưa tới, mọi điều với em rất tuyệt vời.
    Ra phố thật vui với bạn bè.
    Cười nói thật vang dưới bầu trời.
    Dù buồn hay vui dù nắng hay mưa em vẫn có 1 thế giới của riêng mình để ngắm nhìn và mê say.

Những ngày mà anh chưa tới, mọi điều với em rất giản đơn.
    Màu áo chỉ đôi lúc điệu đàng, bài hát thường nghe rất rộn ràng.
    Dù ngày hay đêm, dù sớm hay khuya em vẫn dễ dàng mang tới trong trái tim mình những xúc cảm về hạnh phúc.

Cuộc sống bên anh rất lạ lùng.
    Bao nhiêu đổi thay ngày anh đến.
    Không nhiều cuộc vui với bạn bè.
    Không còn say mê những đỉnh cao.
    Chỉ ước mong sao được gần bên anh, được sống vì anh Và cả thế giới ngày nào được thay bằng anh.

Cuộc sống không anh rất lạnh lùng.
    Bao nhiêu lặng im ngày xa anh.
    Không còn như xưa lúc một mình, không chờ mong ai nhắc chuyện tình.
    Chỉ có nơi em từng ngày nhung nhớ, từng phút chờ mong.
    Cả một thế giới tuyệt vời mà mãi mãi anh đã mang đi.

2.9.09
    Sau hơn một tuần, được gặp anh, trong lòng em nhiều cảm xúc lẫn lộn.Nhưng hạnh phúc vô bờ khi được anh ôm bằng cả vòng tay.
    3.9.09
    Hôm nay em buồn lắm.Hôm nay là ngày lễ Vu lan, ngày lễ con báo hiếu.Cãi lại bố vào đúng ngày này.Chuyện xong rồi thì mới nhớ ra.xin lỗi mà vẫn cảm thấy ân hận day dứt..chán nản về bản thân.
    5.9.09
    Cả ngày nằm dài ở nhà, nghĩ về qúa khứ, hiện tại, tương lai..
    Những kỉ niệm của tuổi thơ, vui có, buồn có, hơn 21 năm trôi đi, bố mẹ già đi 20 tuổi..Con cái bất hiếu, làm bồ buồn, mẹ khóc nhiều.2 ngày nay cảm giác bất hiếu ám ảnh hơn bao giờ hết.Chỉ mong từ giờ về sau,làm cho mẹ cười nhiều hơn, mong rằng bố mẹ hiểu.
    Đến tầm tuổi này, không còn cảm thấy mải chơi nữa.Cách đây 1 năm thì vẫn thế.Nhưng bây giờ chỉ ao ước làm một điều gì đó, có một cái gì đó của riêng mình,và có thể trách nhiệm với những người xung quanh.Cảm giác muốn được lo lắng.Nhưng vẫn bị cùm chân.Bế tắc.Thôi thì việc gì có thể làm bây giờ thì làm cho tốt, sau này nhìn lại không thấy tiếc..
    Còn tương lai? Tương lai của em là anh,em luôn nghĩ tương lai gắn liền với anh.Mơ ước bây giờ giản đơn lắm.Một gia đình ấm áp,con của chúng mình sẽ có lí trí của bố, trái tim của mẹ.Ngày ngày được nấu bữa sáng cho chồng con,đi làm về buổi tối cả gia đình lại quây quần, dạy con học,rồi cả nhà vui vẻ xem TV...Thỉnh thoảng nấu một món ngon ngon lạ lạ mời cả ông bà nội ngoại.Gia đình mình sẽ yêu thương nhau bằng những tình cảm chân thật.Như gia đình "Ông trùm" trong Godfather mà em và anh thích đọc.Không cần phải một ngôi nhà "deluxe", nhưng ngôi nhà của em sẽ tràn ngập hoa, trái cây và những tiếng cười.Em muốn yêu quí cả gia đình anh như đã yêu anh.Em chắc anh cũng sẽ yêu quí gia đình em thôi, vì bố mẹ em chắc cũng sẽ rất yêu quí anh mà.Từ nhỏ em không có được sự ấm áp của một gia đình hạnh phúc trọn vẹn.Nên đấy mãi mãi là một ước mơ em cố gắng thực hiện.Anh đã đến bên em thì hãy cùng em thực hiện những ước mơ đấy anh nhé.Em tin là em đã tìm thấy người có đủ trách nhiệm, tình yêu và nhân cách để cùng em thực hiện những điều tốt đẹp đó.hãy cùng nhau anh nhé!
    Hôm nay em viết hơi nhiều...cũng thấy nhẹ nhõm phần nào những trăn trỏ trong lòng..
    6.9.09
    Em sẽ khác anh ạ.Anh sẽ không phải thất vọng vì em đâu.Bởi vì em biết, yêu anh là phải hướng ánh mắt của mình lên trên, không phải là trèo cao,mà là hướng lên!

7.9.09
    Bài hát ấy làm anh nhớ đến thời gian ấy...Em biểt không bao giờ nên ghen với quá khứ.Nhưng làm sao tránh khỏi cảm giác lạc lõng đây..Hôm nay là tròn 2 tháng kỉ niêm ngày mình yêu nhau..Sao em có cảm giác lâu đến thế?
    8.9.09
    Em yêu anh vô cùng anh có biết không?
    Dù em không phải người đầu tiên đến với anh, nhưng em có tham lam quá không khi muốn trở thành người gắn bó với anh và được anh yêu nhất?
    Hôm nay tự nhiên nhớ ra một câu ngạn ngữ phương Tây ngày xưa em rất thích, em đoán là anh cũng thích :" Love me little, love me long! "
    9.9.09
    Mệt quá, khó thở nữa.
    Giá như có thể ngủ được 1 giấc thì tốt quá.Ngày mai nhiều việc phải làm, mà chỉ muốn nằm bẹp trên giuong`.
    Tự nhiên thấy nóng ruột, ng yêu gọi điện từ chiều mà k liên lạc đc ji` cả!
    10.9.09
    hôm nay có vẻ đỡ mệt, không thấy sốt + ngủ được một tẹo nên đỡ đau đầu và khó thở.
    tinh thần thoải mái một tí thì lại bị tiền nó vật.
    12.9.09
    2 ngày hầu như không có liên lạc gì.."a bận, có gì nc sau!" .Cảm giác a lại xa lạ quá...ngày mai ???
    13.9.09
    vào trang web quen thuộc, tình cờ nó bật bài "Giới hạn nào cho chúng ta"...Nhớ anh.Lại tìm đến trang nhật kí này như là tìm đến anh vậy.

3h25 chiều: Anh có chuyện gì, đừng làm em lo như vậy.Em đứng ngồi không yên.Cầu mong đừng có chuyện gì xảy ra với anh của em...Khôg hiểu sao hôm nay nhìn vào ánh mắt anh, em thấy nó mênh môg, xa xôi, tự nhiên chẳng có chuyện gì mà em vẫn tháy đau xót thế?!
    Em bỗng nhiên trở thành người lẩm cẩm, hay nghĩ quẩn từ bao giờ nhỉ..rồi em lại sợ anh sẽ bỏ em vì chính sự cả nghĩ của em..
  2. L_hoangphihong88

L_hoangphihong88 Thành viên mới

hii những dòng này không vô nghĩa đâu và tớ đã đọc hết bài của ấy rùi ^^
    cái vàng vàng 1: bạn giống tớ..
    vàng vàng 2 cũng giống tớ...tớ cũng từng bị y như bạn..cũng nhắn tin hỏi thăm ng ta rùi chỉ nhận lại đc những dòng chữ cụt lủn, lạnh lùng ....dù giữa tớ và ngưới đó ko hề có xích mích hay cãi nhau...
    hy vọng kết cục của bạn không giống mình..lúc này có thể cảm xúc của ng yêu bạn đang cạn dần đó..nếy còn yêu tớ nghĩ bạn lên F5 lại bản thân....... hãy chia sẻ và hỏi han nhiều hơn..đừng ngại rằng mình làm thế có tò mò hay soi mói quá không, mạnh dạn lên nhé....good luck 4U
  3. thuyti

thuyti Thành viên quen thuộc

đọc bài của bạn mình thấy nó không vô nghĩa chút nào ??một số câu mình thấy chuyện của bạn giống mình wa!!bạn mới yêu 2thang nên cố lên nhé.hi vọng bạn và người yêu bạn ko như mình và người yêu mình