1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trích " Những bức thư gửi Ya " ...hay là " Chào cuộc sống ! "

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi ninja_in_mask, 05/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ninja_in_mask

ninja_in_mask Thành viên quen thuộc

Trích " Những bức thư gửi Ya " ...hay là " Chào cuộc sống ! "

YA thân yêu !
    Bây giờ chắc cậu đang ngủ nhỉ ?Ừh , dù sao thì đêm cũng đã khuya lắm rồi , nhớ tắt điện và nhạc nhé .Còn tớ sẽ đi ra ban công một chút ? Tớ nhớ bầu trời đêm biết bao , và nhớ nhất là cái mùi dịu ngọt thanh thản không thể lẫn được của bầu không khí . Và những làn gió ?những dòng chuyển động của bầu không khí đêm từng đợt ...từng đợt đổ xô tới tinh khiết và trong lành như ánh mắt của một đứa trẻ đang bắt đầu cuộc sống .Sự trong lành đó nó không giữ cho riêng mình mà đang chạm nhẹ lên làn da tớ đang nóng bỏng vì sốt từ chiều nay . Và vì chẳng có cậu ở đây để đỡ lấy khuôn mặt tớ , đón lấy ánh mắt ngơ ngác của tớ , để giữ lấy những sợi tóc ngắn loà xoà trong đôi tay ?tớ đã trao tình yêu của tớ cho những ngọn gió đêm thơ trẻ . Này bé con ?chỉ một đêm nay thôi nhé bé ?cho bé chạm những ngón tay hồng lên môi chị , cho chị mỉm cười với bé để bé dẫn chị đi khắp bốn phương trời ? những nơi nào mà đôi cánh của tự do đã dẫn bé đi qua ?cho chị chơi với những trò chơi của bé , làm quay những cánh quạt gió nơi miền quê Hà lan xa xôi , thổi căng những cánh buồm lang thang trên biển lớn , chị và bé sẽ nắm tay nhau lướt trên thảo nguyên bao la , ngả dưới chân mình là đợt sóng của cỏ cây hoa lá đang ngả mình đón bé . Dịu dàng thôi , hãy lướt qua những gương mặt người lao động sáng bừng lên , lấp lánh dưới ánh mặt trời . Bé ơi , ta hãy đến với những đôi mắt của người già hấp háy trong suy tưởng , những đôi mắt trẻ em trong veo như làn nước , những đôi mắt của những tâm hồn hạnh phúc hay đau khổ trên cõi đời này ?

-Nào chị bé của em , chị hãy lau khô những giọt nước mắt kia nhé ?rồi nâng nhẹ khuôn mặt mệt mỏi của một bà mẹ nghèo , hong khô tấm áo ứơt đẫm mồ hôi của người cha . Ở đằng kia kìa , chị hãy làm quay chiếc chong chóng trên bàn tay nhỏ xíu?

-Và đây nữa này ,thêm một hạt phấn được đưa đi gieo mầm nên sự sống , thêm một chàng trai trẻ ngẩng đầu đón gió với một niềm tin và lòng hăng say trước cuộc đời.
    Ơ kìa ?ta đang bay trên những ngôi nhà , những con đường tĩnh lặng và êm đềm dưới bầu trời đêm . Và chị như đang nhìn thấy kia , một ô cửa sổ thân quen ?hãy chờ chị trong giây lát nhé ?chỉ một chút thôi để chị ngắm nhìn căn phòng nhỏ đó , để chị được ngắm nhìn cậu ấy đang say sưa ngủ như một cậu bé con .. Em hãy nhìn kìa gương mặt cậu ấy mới thanh thản và nhẹ nhàng làm sao ...chị tưởng như cậu ấy có thể trôi đi bất cứ lúc nào ... mãi mãi rời xa chị ...rời xa chị ...
    -Chị ngốc của em , ta phải đi thôi vì trời sắp sáng rồi . Hãy cầm lấy tay em đi ?chao ôi , sao tay chị nóng thế này ? sao trái tim chị gấp gáp nhường kia ? sao đôi mắt chị tha thiết mà ngơ ngác thế ??? vì cơn sốt hay vì trái tim chị đang cháy bỏng? Hãy cầm lấy tay em và em sẽ đưa chị về nhà . Để em ru chị ngủ ngoan như trẻ nhỏ , để em đưa bàn tay bé bỏng của mình xoa lưng cho chị ?ngủ ngoan nhé , chị bé của em ? ngủ ngoan ..yên bình và khoẻ mạnh như chồi non . Trong giấc mơ , em sẽ đưa chị đến những miền xa xôi nhất , đến những cuộc đời và tình yêu con người , để đôi môi chị uống dòng nước mát ngọt lành trào ra từ cuộc sống đẹp tươi ?
    ..................................
    ..............................
    ................
    ?Và đêm nay , cậu đang say ngủ

2. Basten

Basten Thành viên mới

"Chúng tôi đi trong thảo nguyên, trên con đường mòn nhẵn đất mềm, và bây giờ tiếng hát của Đaniyar thực là mênh mang, làn điệu luôn luôn đổi mới, nối tiếp nhau uyển chuyển lạ thường. Con người ấy mà có tâm hồn phong phú thế ư? Có chuyện gì sảy ra với anh vậy? Dường như bấy lâu nay, anh chỉ chờ giờ này, ngày này của mình!
    Và đột nhiên, tôi bỗng hiểu những cái lạ đời của anh đã khiến mọi người băn khoăn và chế nhạo: tính mơ mộng, ưa lẻ loi, tính lầm lì. Bây giờ tôi hiểu tại sao anh ngồi suốt buổi chiều trên cồn canh gác và tại sao anh thường ngủ đêm một mình bên sông, tại sao anh lắng nghe những âm thanh người khác không nghe được và tại sao đôi mắt anh bỗng cháy rực lên, đôi lông mày thường ngày trông có vẻ e dè bỗng xếch ngược lên. Đây là một con người yêu say đắm. Anh đang yêu say đắm, tôi cảm thấy thế, không phải chỉ là yêu một người khác; đấy là một thứ tình yêu khác, hết sức lớn lao: yêu cuộc sống, yêu cõi đời này. Đúng, anh ấp ủ tình yêu đó trong lòng, trong điệu nhạc của mình, và đó là lẽ sống của anh. Người nào mang trong mình một tâm hồn ghẻ lạnh không thể hát như vậy được, dù có giọng hay đến đâu".
    ........
    "Tôi nghe thấy giọng hát ấy cả trong tiếng rào rào êm dịu của trận mưa lúa mạch vàng óng mà các cụ già quạt thóc tung ra trước gió, cả trong nhịp bay uyển chuyển của con diều hâu đơn độc lượn vòng trên không trung cao vọi giữa thảo nguyên. Nhìn bất cứ cái gì tôi cũng nghe thấy tiếng hát ấy, cũng mường tượng đến điệu nhạc của Đaniyar ... Nghe Đaniyar hát, tôi muốn sà xuống đất ôm lấy nó như con ôm hôn mẹ, chỉ vì một lẽ cõi đất này có thể làm cho con người yêu nó đến thế".
    ..........
    "Còn chị Giamilia đột nhiên thay đổi mới lạ làm sao! Dường như chị chưa bao giờ là một cô gái hay cười, hoạt bát, hay trêu chọc. nỗi buồn tươi sáng của mùa xuân vương trên mắt thẫn thờ kia. Dọc đường chị luôn luôn mải mê nghĩ ngợi điều gì. nụ cườ mơ màng, khắc khoải phảng phất trên môi chị, chị thầm lặng vui sướng chuyện gì không rõ, điều đó chỉ riêng chị mới biết ... "
    ( trích: Giamilia, truyện núi đồi và thảo nguyên - Tsinghiz Aitomatop )
    Được Basten sửa chữa / chuyển vào 21:32 ngày 06/10/2004
  3. TruongLaoCaiBang

TruongLaoCaiBang Thành viên rất tích cực

hoá ra là Basten cũng đọc Giamilia rồi. Truyện hay thế này không viết thì phí. Sao không post đoạn cuối truyện lên đi.
  4. dongsongcodon

dongsongcodon Thành viên quen thuộc

Một hôm, trong khu rừng rậm, con ếch thần nhìn thấy một con gấu đang đuổi theo chú thỏ để kiếm bữa ăn trưa. Ếch gọi cả hai con vật lại và nói: "Ta cho mỗi ngươi ba điều ước. Gấu kia! Ngươi hãy ước trước đi". Gấu suy nghĩ một phút và bởi vì nó là gấu đực nên nó ước: "Tôi ước tất cả gấu ở khu rừng này đều là gấu cái".
    Đến lượt mình, thỏ liền ước một cái mũ bảo hiểm và đội ngay lên đầu. Con gấu cười khinh thị vào sự ngu dốt của thỏ vì nó đã phung phí một điều ước quý giá như vậy. Lần thứ hai gấu lại ước: "Ồ! tôi muốn khu rừng bên cạnh cũng chỉ toàn gấu cái".
    Tiếp theo, thỏ ta ước một cái xe máy và ngay lập tức nổ máy. Gấu thực sự bị sốc vì thấy thỏ ước những thứ ngu xuẩn đến vậy. Đến điều ước cuối cùng, gấu nghĩ trong giây lát rồi nói: " Tôi mong tất cả gấu trên trái đất này đều là gấu cái".
    Xe của thỏ bắt đầu lăn bánh và nó ngoái lại nói với theo: "Tôi ước con gấu này bị đồng tính".
  5. Ngu_ngu_81

Ngu_ngu_81 Thành viên rất tích cực

Date: Thu, 25 Apr 2002 07:42:45 -0700 (PDT)
    From: .......@.....com>
    Subject: nay`
    To: ....@yahoo.com
    DAU DAT oi !
    Em om a` ? , chi da noi roi ma`, khong chiu cham lo cho suc khoe cua mi`nh gi ca. The em da uong'' thuoc chua ? va nghi ngoi teo nao` chua ? Chua chu gi, chi bit la em ko nghi dau ma` - dau dat ngoc'' - chiu kho di nhe, khong co chi ben canh em nho giu gin sũ khoe, khi nao`co dk chi em mi`nh lai gap nhau , uoc gi .................
    Nay` , cho em dang co chuong trinh khuyen'' mai~ a`? , hihihihi, the thi`ban lam nhi , la`m gi co`n time de nghi ngoi nua chu , thoi vay mat cai nay dc cai khac em nhi , chi o xa chi mong em nen da(.t len ba`n ca^n nhung chuyen nhu the na`y : xem suc khoe quan trong hon hay ....... vo'' va?n quan trong hon???. Em phai bit neu em o''m thi ko nhung~ em met moi ma` co'' ng` rat lo cho em do'' , co bit ko ha?
    Thoi , em cung chang thich chi di sau vao doi` tu cua em dau nhi? nen em co gang nhe , tat ca moi chuyen deu` phai co gang , hay nho'' nhung gi da qua la` ki niem ma` thoi du`ng buo`n vi` chuyen do'' nua ,neu'' co ay'' muo''n em tot hon thi` mi`nh hay chu''ng minh ty cua mi`nh da`nh cho co ay'' la` tat ca va se la`m nhu y'' co ay'' muon - tat ca la` vi ty minh danh cho co ay thoi - em hieu chi noi gi` du''ngko?
    hihiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii, chi chang viet thu dau , quen nha^.n thoi ,no''i toa`n linh tinh du`ng cuoi` nhe'' , hihihihihi chi khoe lam , kophai lo cho chi
    byeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
  6. Basten

Basten Thành viên mới

Theo yêu cầu của Trưởng lão:
    "..... Ngay cả bây giờ, đôi khi tôi vẫn thất bại, có những phút giây nặng nề tôi mất lòng tin ở chính mình. Khi ấy, tôi bị lôi cuốn đến trước bức tranh ấy, bức tranh vẽ Đaniyar và Giamilia. Tôi nhnf hai người hồi lâu và lần nào tôi cũng nói chuyện với anh chị.
    Giờ này anh chị đang ở đâu, anh chị đang sóng bước trên con đường nào? Giờ đây có biết bao nhiêu con đường mới trên thảo nguyên chúng ta: ở khắp Cadăcxtan cho đến tận Antai và Xibiri! Vô vàn con người dũng cảm đang lao động ở đó. Có lẽ anh chị cũng đã đến những vùng ấy chăng? Chị đã ra đi, Giamilia của tôi, chị đi trên thảo nguyên bao la, không hề ngoái đầu nhìn lại. có thể chị đã mệt mỏi, chị mất lòng tin ở chính mình chăng? chị hãy dựa vào Đaniyar. Hãy để anh hát cho chị nghe bài va về tình yêu, về đất nước, về cuộc sống. Sao cho thảo nguyên chuyển mình và ngời lên đủ mọi mầu sắc! Mong chị hãy nhớ lại đêm tháng Tám ấy! Cứ đi đi, Giamilia, đừng hối tiếc gì cả, chị đã tìm thấy hạnh phúc khó khăn của mình.
    Tôi nhìn hai người và nghe thấy tiếng nói của Đaniyar. Anh gọi tôi cùng lên đường: vậy là đã đến lúc sửa soạn hành trang. Tôi sẽ đi trên thảo nguyên, về bản làng, và, tôi sẽ tìm thấy những sắc mầu mới.
    Mong sao mỗi nét vẽ của tôi đều vang lên điệu hát của Đaniyar! mong sao mỗi nét vẽ của tôi đều phập phồng nhịp đập của Giamilia."
    (trích Giamilia, truyện núi đồi và thảo nguyên - Tsinghiz Aitomatop)
  7. cogaidetvai

cogaidetvai Thành viên mới

Hôm nay gặp một cô bé đi xe đạp, mặc đồng phục CVAn, thấy nhớ thế không biết. Cái ngày đấy, sáng sáng, có một cô Cún tất tưởi lăn từ nhà đến trường, vừa sang đường là thấy một Cún khác cũng đang hối hả phi xe. Rồi kít
    .......Lên nhanh đi, tớ chở một đoạn nào
    ......Đã bảo rồi, đi trước đi kẻo muộn
    ......Nhanh không thì bảo.
    Cún lại lũn cũn an toạ trên chiếc mini cà khổ. Có hôm thương quá, chẳng sang đường sớm nữa, nhưng rồi ''Em biết rồi đường bên phải em đi''.
    ........
    Hôm nay Cô bé ngốc nghếch của Cún nói chuyện đi xem phim, Cún lại nhớ đến những buổi xem phim của tụi mình. Hì, cái bệnh đến muộn chẳng thể sửa được. Bao giờ chúng mình mới đến rạp đúng giờ nhỉ?
    ........
    Hôm nay trời lạnh. Lại muốn quay về cái hôm lớp mình đến nhà bác Chiêu. Cún mặc phong phanh quá, nếu không có cái chăn 37,5 độ chắc về nhà phải ngồi vào tủ lạnh cho ấm mất
    ........
    Hôm nay uống cafe. Có người vẫn cảnh báo không được uống, hỏng mất làn da mịn màng như da...rắn. Nhưng Cún lại không nghe lời. Hư quá phải không? Bù lại sẽ có một đêm trắng thú vị.
    ........
    Hôm nay tối thứ 7. Còn nhớ những buổi tối thứ 7 của tụi mình chứ? Rong ruổi trên từng cây số để hít bụi. Rồi tự hỏi chúng mình có bị lesbian không?
    .......
    Hôm nay nhớ một người, là Cún đấy.
    Hôm nay.....
  8. ninja_in_mask

Kể về một lần em say ruợu?.
    Cho tới tận bây giờ thì em vẫn cứ cố gắng hiểu và tha thứ cho mình về điều đó ? Không dễ dàng gì để đi qua một ngày nhiều chán nản và thất vọng như thế về bản thân . Và thỉnh thoảng nhớ lại buổi tối ngày hôm ấy , em vẫn mỉm cuời về sự ngốc nghếch của mình ? , và vẫn xót xa?.
    Em chẳng định biện minh gì gì đó cho hành động của mình đâu , dù là với lý do gì đi chăng nữa , sai vẫn cứ là sai phải không nào ?. Chỉ là ? biết nói thế nào bây giờ ?em vẫn còn nhớ mình đã xách xe đạp ra khỏi nhà với một tâm trạng như thế nào ?. Mọi thứ chẳng có ý nghĩa gì với em nữa khi em không còn tin vào bản thân mình . Những hình ảnh truớc mắt em cứ vỡ ra từng mảnh . Chúng rời rạc, khô khan , thiếu sức sống và chẳng liên kết gì với nhau ? và chúng cũng chẳng có liên quan gì đến em cả .
    Em đâu có định uống ruợu đâu , em định ra lăng Bác đấy chứ . Đến đó lần nào cũng vui hết á ? Có Bác ở đó nè , có thật nhiều trẻ em , lại có cả một không gian bao la và thanh bình như thế nữa ? em còn có thể đòi hỏi gì hơn nhỉ ?
    Em cứ đạp xe như thế ? đầu óc lãng đãng ? cố tuởng tuợng rằng mình đang đứng giữa quảng truờng , thật oách , thật tự do ? và em sẽ mỉm cuời để gió xua đi giùm em những chán chường mệt mỏi . Em cứ cố gắng tưởng tuợng , cố gắng tưởng tượng ? và rồi chợt hiểu rằng nỗi buồn của em vẫn còn ở đó . Em chẳng thể quên đi được những lời mình vừa được nghe ? những lời nói chạm vào lòng tự trọng của em , làm em đau đớn ? và rồi nó cứ mãi ở đó , nhức nhối và tấy lên như một vết thương chẳng thể lành . Đáng đời mày lắm ? hì , em đã nghĩ thế đấy ? rồi đột nhiên em cảm thấy giận dữ ?.
    Em gọi điện cho anh ấy . Haha?. thấy chưa , em luôn biết cách kiểm soát vấn đề . Dù sao đi nữa thì cũng không thể hành động một cách điên rồ và bản năng quá . Em đây chứ có phải ai đâu mà ? Em nghĩ rồi nhé ?Anh ấy là anh em nè , anh ấy giỏi võ nè , chẳng ai có thể bắt nạt đuợc em ? và anh ấy làm em nhớ lại tuổi thơ của mình ? hồn nhiên và trong veo như làn nuớc ? như thể là anh ấy và em chưa bao giờ lớn lên nhiều đến thế . Vui thật đấy ? và nếu em không lớn lên thì làm gì có đuợc cái cảm giác của ngày hôm nay , phải không nào ???
    Anh ấy đến , rất bình tĩnh hỏi em rằng mày làm sao nói anh nghe . Hơ hơ ?em cũng không biết nữa đại k à . Chỉ cần biết rằng bây giờ có anh ở đây là em yên tâm ?uống rồi ( hi hi ? hơi vô trách nhiệm nhỉ )
    Tha lỗi cho em nhé , đại k và ? . Úi chà ?! Em uống mới giỏi làm sao cái thứ chất lỏng cay nồng khó nuốt ấy . Mới đưa cái chai lên mũi em đã khó chịu lắm . Nhưng mà chẳng lẽ lại không dám ( hic , em đã uống bao giờ đâu nào ) ? mới lại em ghét em quá rồi , hành hạ một tí cho bõ tức ? bắt nó phải uống cái đồ đáng ghét này , hi hi ? cho chết , nhỉ ?
    Ực ực ? àh ? nó không chỉ cay mà còn đắng nghét nữa chứ . Em còn cảm thấy một dòng chảy nóng bỏng đi vào cơ thể . Nó làm em khó chịu quá ? như có một ngọn lửa đang cháy ra từ bên trong . Tất cả ?. giận dữ , chán nản , mệt mỏi và bất lực ?. Em muốn một cái gì đó thật mạnh , mạnh hơn tất cả những cảm giác đó , xua nó đi cho em với ...nên em sẽ uống hết chai này nhé ... Chỗ này cảnh cũng đẹp đại k nhỉ . Đó là một góc sân của khu tập thể , đã cũ ... Bậc thềm này em đang ngồi thì cao hơn nền sân chơi khoảng nửa mét . Em ngồi trong bóng tối , dưới những tán cây xoè rộng trên đầu nhìn ra khoảng sân chơi trước mặt ... Sao giống nhà bà ngoại ngày xưa thế ... và em nữa ... có phải em đó không , em đang làm gì thế này , hả em? ???
    .......................
    ................
    ........
    Thôi đi mà ... em biết rồi ... em sẽ không làm thế nữa đâu . Chỉ một lần thôi cũng đủ cho những cảm giác và những rắc rối rồi . Em chưa biết nếu có thêm một lần thất vọng như thế , cô đơn như thế em sẽ làm gì để đi qua nó .... drug chăng ? ...hehe .... đùa thôi mừh ... Em đây chứ có phải ai đâu mà ...
    Có thích bài này không ? Chiều nay mới lên mạng load bản tab của nó về đấy. Em sẽ chơi nó cho mà nghe nha , chờ được không ....???

Intro
    C
    Verse1
    C
    More than us, we are them
    F C
    They don''''t know whats in their hands
    C G7
    Its more than you and its more than I
    F
    but its more
    Fm E
    Everybody calls it love but i''''m not really sure
    Am D
    if its love, at all
    Dm
    Not any more.

Verse2

C
    C
    More than he, more than she
    F C
    they all sleep, but we just dream
    C G7
    more or less, means more for us
    F
    but its more,
    Fm E Am
    everybody wants a hand but i''''m to busy holding up the world
    D Dm
    to carry on, no not any more
    Bridge
    C
    F Fm
    I wish that i could fly, fly, fly away.....
    F Fm
    and if i should call and you hear me call
    G7
    would you stay, hey hey now

Verse3

C
    More than us we are them
    F C
    they don''''t know whats in their head
    C G7
    its more than you and its more than i
    F
    but its more
    Fm E
    every body calls it love but i''''m not really sure
    Am D
    if its love at all
    Dm
    not anymore,
    C
    anymore,..
    C
    anymore......
    Được ninja_in_mask sửa chữa / chuyển vào 22:07 ngày 19/10/2004
  9. ninja_in_mask

My dearest !
    Once again I''m telling you this dream õ?Ư an uncanny dream that I told you õ?Ưa long time ago .Perhaps you haven''t kept it bright in your mind .
    I dreamt of the end , or the sight of the end of the world õ?Ư I was not sure õ?Ư But in the dream , I still remember that I had to struggle in a dark room , flooded with water . This was my small room which had a small iron upstairs. I was rummaging in the dark water , trying to look for my precious objects urgently and swiftly . Because the water had surmerged everything õ?Ư my relative''s letters , my diary , my mumõ?Ts photoes , some handmade love-cards from you , my closed books õ?Ư That were a part of my life , my spirit and my love that couldn''t be lost . In that dream , I gathered anything I could and brought them out of the room filled with water õ?Ư
    I stepped up onto the iron stairs , went out to the top floor and saw an immense space . From here , I could see the whole of an extensive area . There were a lot of people around me , not familiar , not strange.
    Everyone was looking ahead at a space . And very slowly õ?Ư in my dream , I saw a colossal , dazzling bright red blazing sphere falling down and towards the horizon . The halo burst in evening clouds ,much more and more resplendent , and violent . It reflected the flame , the heat towards us . I just couldn''t remember anything except the great perfect end of nature , the big monumental burnõ?Ư
    And that was all , my dearest . I saw the so that splendid spectacle in my dream õ?Ưand I told you that , clearly as if I could being see its going through temporant junction , so slow õ?Ư I till don''t forget . The feelings about extermination don''t make me to be frightened But after that dream , I further love and considerate my own lifetime , my every minute in existance .
    You and I usually talk about life, human and every our discovery about all . I told you this dream once time , and today , I do it again . It really impressed me much , in my mind , not just only by itself but also after all I know how much I love you . I''m not frightened because Iõ?Tm conscious that nothing can destroy my spirit , my faith and my love . Imagine when the world fades out of existance exist or when you and me no longer exist , simpler õ?Ư. It''s the time when our bodies become dust , to be nothing õ?Ư but together , forever õ?Ư I told you and you smiled tenderly and said " At that time , the nothing still loves the nothing " õ?Ư so you know my heart seemed stop to beating õ?Ư And I , once again could see the flame , the heat when everything is destroyed õ?Ư but something still exists , virtually visible . It''s a transparent liquid azure, formless , was born by sense , by mind õ?Ư. Still existing and covering the space surrounding the burst out earth . That''s love . That''s our sense and memory of love which will be everlasting .
    So õ?Ư I trusted , I trusted an innocent belief that I have you , the only one who is so similar in heart as me , the only one always believed in life , hoping and vitality and has a faithful love in heart õ?Ư so true and strong human by all that . I just cant believe that I was mistaken , I cant and I don''t õ?Ư but this belief doesn''t mean a blind confidence , and sometimes in fact I must accept something can make me hurt . You said you belong to me , but now I''m afraid of losing you , a little bit of yourself is changing but you don''t realize . I''m afraid I''m losing a precious part of yourself õ?Ư the innocent , fresh , my absolute faith in you õ?Ư and an invisible thing I cant name . Its so pure , fragile , no entanglement õ?Ưas many silver sparkling threads weave across the sky õ?Ư only one time in your life , one time in you childhood to never turn again .
    You see , I''m sad now . The sadness is as frost or smoke ,can cover space but can be dispelled by sunshine õ?Ư There is something I''m so sure , that you and me , and everyone are alive . Unfortunately , we have been losing many things , but in turn , weõ?Tve gained many new . And with you õ?Ưmaybe anger , sadness , lonesomeness õ?Ưbut I have been happy , active and always thirst for life .
    LovinG you , LovinG me õ?Ưas time goes by
  10. Basten

Basten Thành viên mới

Khi em yếu đuối và anh mạnh mẽ
    Khi anh yếu đuối và em mạnh mẽ
    Anh để cho em dẫn lối chỉ đường
    Khi em yếu đuối và anh mạnh mẽ
    Anh dẫn em về, trở lại quê hương
    Đường không xa, cửa ngõ kế gần thôi
    Trời không tối, có anh bên sáng chói
    Lòng yêu ả, vì anh đâu có nói
    Em chỉ cần những điều đó đủ rồi.