1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trịnh Công Sơn Trịnh Công Sơn!

Chủ đề trong 'Nhạc TRỊNH' bởi AfoRhapsody, 03/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ic_chinh

ic_chinh Thành viên mới

Là một, là hai....chứ không phải là một . Hì, thế là tốt rồi !
  2. AfoRhapsody

AfoRhapsody Thành viên tích cực

Các bạn hãy bình tĩnh!
    Như từ đầu tôi đã nói. Bài của tôi có 2 phần:
    2- sdjfkghdjsfhg .......(nên đọc lại).

1- sdfhgjádh ......(chắc các bạn nhớ lắm lắm rùi nên khỏi cần đọc lại phải không!)
    Bây giờ tôi chưa thể vào cuộc để tranh luận với các bạn vì các bạn chưa đọc kỹ bài của tôi xem 2- nó là cái gì. Tôi viết hơi khó đọc nhưng như tôi đã nói "đấm trước xoa sau".
    1- Đấm (khá đau phải không, nhưng các bạn nào yêu Trịnh Công Sơn thực sự chắc là cú đấm này chỉ nên để xem xét thôi chứ nó chẳng gây đau đớn gì, tôi cũng vừa bị các bạn đấm đó thôi nhưng tôi có vẻ "chịu đòn tốt" hihi).
    2- Xoa. ừ, nếu cái xoa này của tôi mà đúng thì khá thú vị đấy! Nhưng mà này bạn đã đọc đủ bài viết của tôi chưa vậy.
    xem này:
    tôi viết ngay từ ban đầu như thế này:
    Dàn ý:
    1-Phê phán Trịnh Công Sơn.
    2- Đánh giá khách quan về giá trị nhạc Trịnh.

2- Các bạn có vẻ tối mắt tối mũi vì thần tượng (nếu có bạn như vậy) bị "xúc phạm" nên chả ma nào thèm đọc 2-.
    1- Nói chung chúng ta nên có thái độ thực sự chân thành với toàn diện về Trịnh Công Sơn.
    Trịnh Công Sơn không có nghĩa là điểm 10 tuyệt đối không có khuyết điểm gì. Vấn đề này hết sức quan trọng. Nếu Trịnh Công Sơn có khuyết điểm thật thì bất cứ ai biết cũng có quyền nói ra điều đó! Không có nghĩa chỉ một người biết thì không nói ra được sự thật.
    1 bạn viết: Tôi nói sai thì thời gian sẽ đào thải quan điểm của tôi" Hihihaha đúng rồi!
    Nào hãy đọc lại cho kỹ rồi cùng nhảy vô bàn luận đi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Được AfoRhapsody sửa chữa / chuyển vào 17:14 ngày 09/08/2008
  3. thieubinh

thieubinh Thành viên rất tích cực

Hình như những topic kiểu này rồi sẽ chẳng đi về đâu cả. Tôi yêu nhạc Trịnh, bạn không yêu nhạc Trịnh đó là quyền tự do và sự cảm nhận của mỗi người. Nhưng Box Trịnh này là ngôi nhà của những người yêu nhạc Trịnh mà, nên có lẽ những người khách như bạn sẽ không được chào đón ở đây đâu. Tôi yêu nhạc Trịnh nhưng không có nghĩa là tôi phải khen tất cả các bài hát của ông là hay, tôi cũng có sự chọn lựa cho riêng mình. Bạn chắc cũng phải nghe ông rất nhiều nên mới hiểu và phê phán nhạc Trịnh chứ nhỉ ? Chúc vui vẻ nhé.
    PS: Tôi không có ý định tuyên huấn cho bạn đâu nhé, hãy là chính mình .
  4. BeeWitch

BeeWitch Thành viên rất tích cực

Muốn diễn đạt cái gì đi chăng nữa cũng nên tự xem lại cách mình nói ra sao. Hẳn ai vào đây rồi cũng phải đọc để xem cái được viết ra kia nó ở cỡ nào.
    Nếu bạn tự thấy mình viết ra là ĐỦ ĐỂ HIỂU nếu đọc kỹ thì sao phải quay lại mà giải thích
  5. bich_diem

bich_diem Thành viên mới

Tớ không phải là đứa dễ nóng giận hay thích cãi cọ nhưng đọc cái topic này của Afo mà thấy bực cả mình. Đây là box Trịnh dành cho những người yêu nhạc Trịnh nên nếu Afo không cùng quan điểm thì đi chỗ khác đi.
    Còn nếu muốn, Afo có thể lập một trang web hay một box Anti TCS rồi muốn nói gì trong đó thì nói.
  6. YeuCaiDep

YeuCaiDep Thành viên mới Đang bị khóa

Ngoài ra không có j giống nữa đâu bác yên tâm :D
  7. lamchilli83

lamchilli83 Thành viên mới

ngoài 2 câu : nhố nhăng ,lố bịch thì chẳng còn biết nói cái gi`.
    Đất đâu cũng có anh hùng , đất đâu cũng có thằng khùng thằng điên..
  8. frankcuong

frankcuong Thành viên mới

Đọc đi đọc lại vẫn không hiểu bạn Afo định nói gì
    Có lẽ bạn lượn đi cho nước nó trong
  9. gallinita

gallinita Thành viên mới

thực sự là tôi cũg ko hỉu ý bạn lắm,ko hiểu rõ là bạn muốn nói gì, dù đã nhìn Dàn ý rồi!
  10. AfoRhapsody

AfoRhapsody Thành viên tích cực

biết nói gì với các bạn bi giờ:
    Bây giờ chỉ có thể nói rằng: Dù với các bạn "khó hỉu" đến đâu cũng không nằm trong mối quan tâm của tôi. Ừ thì cho nó "khó hỉu".
    Có 2 khả năng:
    Một là: thằng vít bài này là thằng ngu hết chỗ nói. Hắn còn ngu đến nỗi dám cả gan nhảy vào thánh địa của dân TCS để phê bình TCS. Danh tiếng "ngu ơi là ngu" của hắn chắc là sẽ được "nưu chuyền" qua miệng của những người đánh giá nó là ngu mặc dù chẳng hỉu nó vít có ngu thật không.
    Hai là, tầm vóc của người vít bài này vượt rất, rất xa diễn dàn chứ chưa nói gì box này, vượt khỏi cả biên giới lãnh thổ của us.
    Có lẽ tôi ngu như có bạn đã nghĩ. Tôi ngu? Ừ có lẽ mình ngu. Nhưng ... Vì thế tạm thời tôi phải bb roài!
    Kết: 1- I hết trách nhiệm. I đi chơi đây. Không hứa quay trở lại
    2- I ghét các bạn!
    3- Nếu có đọc bất cứ cái gì của I cũng "nưu í" là ý tại ngôn ngoại.