1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trò chơi trắc nghiệm tâm lý KOKOLOGY - check IQ, GMAT

Chủ đề trong '7X - Chi hội Sài Gòn' bởi caheo_, 11/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. caheo_

caheo_ Thành viên rất tích cực

Trò chơi trắc nghiệm tâm lý KOKOLOGY - check IQ, GMAT

KOKOLOGY là những trò chơi tâm lý được thiết kế theo hình thức dễ tiếp cận cho tất cả mọi người. Chơi vì nó giúp thư giãn trí óc nhưng lại cho kết quả thật vì thông qua những lời diễn giải khoa học và khá chính xác, bạn sẽ sửng sốt nhận ra những nét tính cách thật sự và nguồn năng lực tiềm ẩn của mình.

Tám điều cần ghi nhớ khi bạn tham gia trò chơi KOKOLOGY

1. Hãy nói ra điều đầu tiên hiện ra trong tâm trí bạn
    2. Cùng chơi vớI những ngườI khác nếu bạn có thể
    3. Đừng cố đoán trước câu trả lờI
    4. Hãy tự thành thật vớI chính mình
    5. Hãy chuẩn bị
    6. Đừng đọc trước
    7. Hãy quan sát phản ứng của mọI ngườI (kể cả phản ứng của chính bạn).
    8. Hãy giữ cho đầu óc phóng khoáng

Mời mọi người cùng tham gia nào...
  2. caheo_

caheo_ Thành viên rất tích cực

Trò thứ nhất: CUỘC HÀNH TRÌNH TRÊN SA MẠC

Trên bàn làm việc của bạn bừa bãi những giấy tờ chưa hoàn tất; mọI ngườI trong văn phòng đều đã về nhà nghỉ đêm. Bạn nhìn lên đồng hồ treo tường và thấy nó cườI cườI vớI mình, bèn lim dim tự hỏI liệu công việc này có bao giờ được làm xong không đây
    Tiếng vị giáo sư cứ ro ro, đều đều qua bài diễn thuyết ?ođạI sự? sẽ dài ba tiếng đồng hồ về đề tài chán nhất thế giới. Quyển sổ từ tay của bạn chẳng còn chỗ trống nào cho bạn nguệch ngoạc ghi chú nữa. Vậy mà bạn vào lớp mớI có được 30 phút thôi. Bạn bắt đầu ủ ê nghĩ rằng, chắc mình bị đông cứng trong thờI gian quá.
    Chờ đợI là một hình thức tra tấn đặc biệt, còn tệ hơn bất cứ sự đau đớn thể xác nào. Sự kết hợp giữa nỗI thất vọng vớI chán chường có thể khiến cho cả trái tim dũng cảm nhất cũng phảI rơi vào tình trạng hoảng loạn. Cuộc hành trình đầu tiên của chúng tôi sẽ mang bạn mặt đốI mặt vớI cái vô biên ấy. Hãy dành ít phút chuẩn bị? rồI đi vào sa mạc mênh mông?
    1. Bạn đang cưỡI một chú lạc đà băng qua vùng sa mạc bao la không một bóng người. Bạn cứ cưỡI hoài, cưỡI mãi cho đến khi bạn kiệt sức đến nơi. Bạn có thể sẽ nói gì vớI chú lạc đà đã chở bạn suốt quãng đường vừa qua?
    2. Ngay đúng lúc bạn sắp sửa chết khát, thì bỗng một ốc đảo tươi mát, đẹp đẽ hiện ra. Nhưng một ngườI nào đó đã tớI nơi ấy trước bạn rồi. Vị hành khách kia là ai? (Hãy nêu tên của một ngườI mà bạn biết)
    3. ThờI gian lừng lững trôi qua trên sa mạc, chuyến đi tưởng chừng như dài vô tận, cho đến khi bạn trông thấy ánh đèn thành phố thấp thoáng phía đường chân trời. CuốI cùng bạn đã đến được đích. Bạn cảm nghĩ gì lúc bạn đã đi đến cuốI cuộc hành trình?
    4. RồI cũng đã đến lúc bạn phảI chia tay vớI chú lạc đà đã cho bạn cưỡI suốt quãng đường xa xôi, cực nhọc vừa qua. Ngay khi bạn xuống, một ngườI khác liền nhảy lên yên chú lạc đà, thay thế chỗ của bạn. Ai là ngườI cưỡI mớI đó? (Hãy nêu tên một ngườI khác trong cuộc đờI của bạn)
    MờI mọI ngườI tham gia, lờI giảI sẽ có trong nay mai?..
    Được caheo_ sửa chữa / chuyển vào 17:32 ngày 11/07/2004
  3. homme

homme Thành viên mới

Trò thứ nhất: [/u] CUỘC HÀNH TRÌNH TRÊN SA MẠC

Trên bàn làm việc của bạn bừa bãi những giấy tờ chưa hoàn tất; mọI ngườI trong văn phòng đều đã về nhà nghỉ đêm. Bạn nhìn lên đồng hồ treo tường và thấy nó cườI cườI vớI mình, bèn lim dim tự hỏI liệu công việc này có bao giờ được làm xong không đây
    Tiếng vị giáo sư cứ ro ro, đều đều qua bài diễn thuyết ?ođạI sự? sẽ dài ba tiếng đồng hồ về đề tài chán nhất thế giới. Quyển sổ từ tay của bạn chẳng còn chỗ trống nào cho bạn nguệch ngoạc ghi chú nữa. Vậy mà bạn vào lớp mớI có được 30 phút thôi. Bạn bắt đầu ủ ê nghĩ rằng, chắc mình bị đông cứng trong thờI gian quá.
    Chờ đợI là một hình thức tra tấn đặc biệt, còn tệ hơn bất cứ sự đau đớn thể xác nào. Sự kết hợp giữa nỗI thất vọng vớI chán chường có thể khiến cho cả trái tim dũng cảm nhất cũng phảI rơi vào tình trạng hoảng loạn. Cuộc hành trình đầu tiên của chúng tôi sẽ mang bạn mặt đốI mặt vớI cái vô biên ấy. Hãy dành ít phút chuẩn bị? rồI đi vào sa mạc mênh mông?
    1. Bạn đang cưỡI một chú lạc đà băng qua vùng sa mạc bao la không một bóng người. Bạn cứ cưỡI hoài, cưỡI mãi cho đến khi bạn kiệt sức đến nơi. Bạn có thể sẽ nói gì vớI chú lạc đà đã chở bạn suốt quãng đường vừa qua?
    chúng ta sẽ tới nơi
    2. Ngay đúng lúc bạn sắp sửa chết khát, thì bỗng một ốc đảo tươi mát, đẹp đẽ hiện ra. Nhưng một ngườI nào đó đã tớI nơi ấy trước bạn rồi. Vị hành khách kia là ai? (Hãy nêu tên của một ngườI mà bạn biết)
    bạn tớ
    3. ThờI gian lừng lững trôi qua trên sa mạc, chuyến đi tưởng chừng như dài vô tận, cho đến khi bạn trông thấy ánh đèn thành phố thấp thoáng phía đường chân trời. CuốI cùng bạn đã đến được đích. Bạn cảm nghĩ gì lúc bạn đã đi đến cuốI cuộc hành trình?
    chỗ nào có nước uống và đò ăn+gái đẹp
    4. RồI cũng đã đến lúc bạn phảI chia tay vớI chú lạc đà đã cho bạn cưỡI suốt quãng đường xa xôi, cực nhọc vừa qua. Ngay khi bạn xuống, một ngườI khác liền nhảy lên yên chú lạc đà, thay thế chỗ của bạn. Ai là ngườI cưỡI mớI đó? (Hãy nêu tên một ngườI khác trong cuộc đờI của bạn)[/blue]
    cháu tớ vì nó nhẹ cân đỡ mệt cho lạc đà
    Được homme sửa chữa / chuyển vào 19:02 ngày 11/07/2004
  4. giotmuathu

giotmuathu Thành viên rất tích cực

- Cả tao và mày đều khùng .
    - Một đứa bạn đồng nghiệp tên P
    - Cuối cùng thì ta cũng đã chiến thắng
    4. RồI cũng đã đến lúc bạn phảI chia tay vớI chú lạc đà đã cho bạn cưỡI suốt quãng đường xa xôi, cực nhọc vừa qua. Ngay khi bạn xuống, một ngườI khác liền nhảy lên yên chú lạc đà, thay thế chỗ của bạn. Ai là ngườI cưỡI mớI đó? (Hãy nêu tên một ngườI khác trong cuộc đờI của bạn)
    - Biết chết liền .
  5. 24h

24h Thành viên mới

1. Bạn đang cưỡI một chú lạc đà băng qua vùng sa mạc bao la không một bóng người. Bạn cứ cưỡI hoài, cưỡI mãi cho đến khi bạn kiệt sức đến nơi. Bạn có thể sẽ nói gì vớI chú lạc đà đã chở bạn suốt quãng đường vừa qua? ~~~> Xin lỗi nhé... cám ơn rất nhiều.
    2. Ngay đúng lúc bạn sắp sửa chết khát, thì bỗng một ốc đảo tươi mát, đẹp đẽ hiện ra. Nhưng một ngườI nào đó đã tớI nơi ấy trước bạn rồi. Vị hành khách kia là ai? (Hãy nêu tên của một ngườI mà bạn biết) ~~~> ĐN
    3. ThờI gian lừng lững trôi qua trên sa mạc, chuyến đi tưởng chừng như dài vô tận, cho đến khi bạn trông thấy ánh đèn thành phố thấp thoáng phía đường chân trời. CuốI cùng bạn đã đến được đích. Bạn cảm nghĩ gì lúc bạn đã đi đến cuốI cuộc hành trình? ~~~> Dù khó khăn, mình đã cố hết sức để vượt qua... mình ko bỏ cuộc
    4. RồI cũng đã đến lúc bạn phảI chia tay vớI chú lạc đà đã cho bạn cưỡI suốt quãng đường xa xôi, cực nhọc vừa qua. Ngay khi bạn xuống, một ngườI khác liền nhảy lên yên chú lạc đà, thay thế chỗ của bạn. Ai là ngườI cưỡI mớI đó? (Hãy nêu tên một ngườI khác trong cuộc đờI của bạn) ~~~> PQ
  6. hungarian_dance

hungarian_dance Thành viên mới

"Lạc đà ơi, không biết chúng ta sắp đến đích chưa nhỉ?"
    Một người bạn.
    Cảm ơn trời phật, cảm ơn chú lạc đà, cảm ơn tắt cả, cuối cùng thì những gian khổ cũng đã qua. Thật may là mình đã vượt qua được!
    Thực sự là không tưởng tượng ra được cảnh ngay khi mình vừa xuống đã có người khác nhảy lên (chẳng lẽ lạc đà nó không biết mệt?) Nhưng giả dụ có trường hợp đó thì cũng không nghĩ ra ai là người cưỡi mới. Mình khổ sở lắm mới qua sa mạc được thì sao lại để cho người thân của mình quay lại sa mạc, can 50 lít Hihi lạc đề rồi nhưng mà thực tình không nghĩ ra ai cả.
    Hungarian_dance,
  7. kitty_sona

kitty_sona Thành viên quen thuộc

Mi mệt chưa? Nghỉ mệt chút nhá. Nếu ta ngủ quên thì gọi ta dậy đi tiếp... Mi và ta sẽ không bỏ cuộc đâu đấy
    2. Ngay đúng lúc bạn sắp sửa chết khát, thì bỗng một ốc đảo tươi mát, đẹp đẽ hiện ra. Nhưng một ngườI nào đó đã tớI nơi ấy trước bạn rồi. Vị hành khách kia là ai?
    Một người bạn
    Cảm xúc y như khi "Win the game" và lăn ra ngủ vì quá buồn ngủ rồi
    4. RồI cũng đã đến lúc bạn phảI chia tay vớI chú lạc đà đã cho bạn cưỡI suốt quãng đường xa xôi, cực nhọc vừa qua. Ngay khi bạn xuống, một ngườI khác liền nhảy lên yên chú lạc đà, thay thế chỗ của bạn. Ai là ngườI cưỡI mớI đó?
    Một đứa bạn có tính nết *.?* như mình, nhưng bây giờ vẫn chưa nghĩ ra ai
    Phía cuối con đường...
  8. ducsnipper

ducsnipper Thành viên mới

"Mày khoan chết trước tao, mày mà chết thì tao chết theo vì tao đâu có tự đi nổi "
    Ông chủ của con lạc đà mà tôi đang cưỡi
    cuối cùng thì cũng được ngủ trên một cái giường, hy vọng trong phòng có máy lạnh
    Ông chủ của con lạc đà mà tôi đã thuê
    BE COOL!
    Được ducsnipper sửa chữa / chuyển vào 08:53 ngày 12/07/2004
  9. Tao_lao

Tao_lao Thành viên rất tích cực

1) Không nói gì hết, nhìn vô mắt lạc đà và cười thôi (mệt quá nói hổng nỗi, hơn nữa đã đi chung trong hoàn cảnh vậy rùi, nói năng chi cũng thừa)
    2) Ai cũng vậy thôi, đời vẫn thế.
    3) Vậy là vẫn còn được sống thêm
    4) Ai cũng vậy thôi, cuộc sống cứ vẫn phải tiếp diễn như nó cần thiết phải như vậy.
  10. 1088

1088 Thành viên rất tích cực