1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trò chuyện linh tinh giữa 2 hiệp

Chủ đề trong 'Bóng đá Việt Nam' bởi sole_husband, 20/09/2015.

1. 17 người đang xem box này (Thành viên: 5, Khách: 12):
  2. donkisot2711,
  3. nobikami,
  4. Thiet_Moc_Chan,
  5. huongkts1
  1. halosun

halosun Thành viên gắn bó với ttvnol.com

phải phát triển được mạng lưới đường sắt kết hợp đường thuỷ, thì mới giảm đc vận tải đường bộ, chả có nước nào ngược đời như VN, vận tải đường sắt thì èo uột, còn đường bộ thì phí duy tu bảo dưỡng cực cao do toàn gánh xe công xe quá tải
    --- Gộp bài viết: 03/01/2019, Bài cũ từ: 03/01/2019 ---
    miền tây thì phải ưu tiên vận tải thuỷ, xây bến bãi phù hợp tí là ngon thôi, lợi thế tự nhiên khu vực là sông rạch, tha hồ chở nặng.
  2. halosun

chắng ai đỡ hết đc cái vi mô vì nó phát sinh hằng ngày, đa dạng và phức tạp :D, nên người ta phải điều chỉnh vĩ mô, vì vĩ mô hiệu quả, tự nhiên nó sẽ điều chỉnh tới cái vi mô :D
  3. Malogs

Malogs Thành viên gắn bó với ttvnol.com

bác nói chuyện không tưởng, xã hội này kết cấu từng gia đình, người dân? bác không thay đổi mà đòi thay đổi xã hội?
    khi bác già bác sẽ hiểu điều quan trọng là thay đổi mình trước
    ==========
    sẵn tui nói luôn, là bàn vĩ mô cho lắm, nhưng ảnh hưởng gì chính sách không? ZERO, nhất là trên cái forum này, quốc hội còn không ra được gì thì cái forum làm được gì?
    cái quan trọng là từng thành viên trên này bàn để từng người chúng ta về nhà an toàn với vợ con, làm được không? thực tế không?
    nếu đã bàn mà không thực tế, không thay đổi gì thì bàn làm gì? có phí năng lượng không? để dành chịch gái còn tốt hơn
    Lần cập nhật cuối: 03/01/2019
    PhieuLinhLackOfMoney thích bài này.
  4. halosun

tất cả nó đều xuất phát từ thay đổi ở tầm vĩ mô bác ah, vi mô không tự thay đổi đc. Bởi vậy người đứng đầu rất quan trọng.

Ví dụ như việc học tập, vĩ mô là phải có chương trình tốt thì vi mô mới tạo ra đc nhiều cá thể tốt, tất nhiên không phải 100% nhưng hễ định hướng đúng thì xác suất thành công sẽ cao hơn :D
  5. Malogs

bác nói chuyện không tưởng, tấm vĩ mô do con người làm ra, từng cá nhân làm ra chứ không phải máy móc, AI. bác có năng lượng nên ra quốc hội, bác nói trên forum trên này ai nghe, bác đứng giữa đường gào to có ai nghe?
    nhưng bác thay đổi mình trước thì gia đình bác nghe thấy đó,
  6. halosun

e hiểu ý bác nhưng xã hội nó không đơn giản như vậy, ví như gia đình bác nghe thấy nhưng gia đình bên cạnh không nghe thấy, mà ngay cả bản thân gia đình bác chắc j đã nghe, bác làm việc tốt chắc j con cái bác đã tốt theo, nên mới có câu cha mẹ sinh con trời sinh tính, các khác biệt cá nhân không làm thay đổi xã hội đc
  7. Malogs

điều tui thấy là dân đi nhậu xong đi bằng xe cá nhân chứ hiếm ai dám thuê xe tãi tới chỗ nhậu, để chi, khoe hàng
    hoặc dô chỗ nhậu éo dám khoác tay từ chối vì: "tao lái xe', bị khích cái là xồ xồ lên
    --- Gộp bài viết: 03/01/2019, Bài cũ từ: 03/01/2019 ---
    bác quá coi thường con cái bác rồi, hoặc bác ít tiếp xúc con cháu, chúng nó bắt chước giỏi lắm đó
    cha mẹ hở chút chửi bậy, ra đường quăng rác, vượt đèn đỏ, thì con cái nó làm theo y xì,
    gia đình bên cạnh là chuyện của họ, bác lo cho gia đình mình đi, gái nhà bên đẹp lắm sao?
    còn xã hội, bác đã nhận nó không đơn giản thì bác bàn chuyện vĩ mô cao cấp làm gì? chuyện bản thân bác này, ý thức của bác này, không bàn, không thay đổi mà đòi thay đổi vĩ mô
  8. halosun

ở đây tán phét cho dui, còn bác chỉ thích chăm chăm chuyện cá nhân, làm sao để điều chỉnh bản thân bác tốt hơn đẹp hơn thì bác vào mục trò chuyện linh tinh này làm j?
    Malogs thích bài này.
  9. Malogs

tui ko có ý định thay đổi bác, bác nhậu lái xe đâm chết ai kệ bác
    tui chỉ muốn nói chuyện với anh em khác hiểu tui là nên dành năng lượng để tìm hiểu cái sai, làm bản thân mình tốt đẹp hơn, để cho những cái như hôm qua không còn xảy ra, để bao gia đình không còn tan nát. còn bác không muốn có thể lờ tui đi và dành năng lượng vào chuyện viễn vông là thay đổi vĩ mô
    =======
    chửi tài xế dễ, chửi đảng dễ, chửi vĩ mô như c.ứt dễ, nhưng ai dám nhìn lại mình xem mình từng suýt gây ra tai nạn thảm khốc như hôm qua?
  10. halosun

e chả biết các bác trải nghiệm tới mức nào nhưng e đã gặp nhiều cảnh nhà cha mẹ thanh bạch con cái lúc nhỏ cũng tốt ngoan học giỏi, nhưng sau này ra đời, áp lực cuộc sống, về nó cũng chửi cha mắng mẹ như thường thôi