1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trò chuyện linh tinh giữa 2 hiệp

Chủ đề trong 'Bóng đá Việt Nam' bởi sole_husband, 20/09/2015.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 1, Khách: 1):
  2. hwasin
  1. halosun

halosun Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thái dúi nó gay nên tới giờ vẫn chưa có cái kênh này, phải tay VN thì kênh làm xong từ 1980 rồi :)), e đúng là chịu bọn Thái, lợi ngay trc mắt mà rụt rè quá mức, thằng nào đòi li khai e đập bẹp mồm chứ li với chả khai
    Duc_No__________ thích bài này.
  2. bdnuocnam

bdnuocnam Moderator box bóng đá VN

@Namdinh80 : Bác chắc chưa hiểu thằng Mỹ . Cái quái gì có lợi là có nó la liếm , kiếm chác ... chẳng hạn như biển đông . Khẩu hiệu của nó là muốn tự do hàng hải nhưng nếu nó lấy biển đông như 1 món hàng đặt lên bàn ngã giá , mặc cả , mua bán , đổi chác với thằng Tàu thì sao ? Được giá là nó cũng chơi tuốt hết ... Của mình phải lo mà tự giữ , tự quản lý đừng trông chờ thằng nào cả ...
  3. chimcanhcut1212

chimcanhcut1212 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chệt nó đang sẵn tiền bác ạ, bỏ ra 200-300 tỏi Trump để đào cái kênh với hạ tầng hoàn chỉnh em nghĩ nó ko lăn tăn gì hết, khó là ở chỗ chính trị thôi.

Đi đại lục vài lần, mỗi lần cách nhau tầm nửa năm là các bác thấy đc cái sự phát triển khủng khiếp của cơ sở hạ tầng chúng nó, em chưa đi Âu Mẽo Nhật Hàn nên khó so sánh nhưng mà tự thấy thật là quá khủng khiếp nếu so với Sin hay Hong Kong.
    --- Gộp bài viết: 07/04/2017, Bài cũ từ: 07/04/2017 ---
    chuyện đời khó biết trước đc điều gì, 20 năm nữa ngõ bắc cực đi đc rồi thì người ta còn cần Ấn Độ Dương làm gì nữa.
    --- Gộp bài viết: 07/04/2017 ---
    haha, nếu đi bangkok theo tour thì đúng là chán, nhưng chịu khó ở 1 tuần khám phá thì nhiều cái vui đáo để.

Nói bà già bác đi Mã lai xem sao, tới kuala lumpur rồi bay tiếp đi Sabah, xong rồi ở đấy chơi mấy ngày, vùng đấy vừa có biển đẹp vừa có rừng ngập mặn sinh thái, cả 2 đều đẹp, một nơi kết hợp giữa Nha Trang với Đồng Tháp 10 thì quá tuyệt, chơi 3 đêm rồi về kuala lumpur ở 2 đêm chơi quanh quanh thủ đô với genting rồi về, bảo đảm hay hơn Pataya hoặc Sing
  4. vxkhoa

vxkhoa Thành viên rất tích cực

Đúng là vấn đề ngày 30.4 thường vẫn được lôi lại than khóc bởi các bác hải ngoại, chứ trong nước đa phần người dân đã không còn quá quan tâm. Nhiều lúc em còn có cảm giác (cá nhân thôi nhé) là các bác ấy không còn chủ đề gì để nói, chứ người trong nước còn đầy thứ để nghĩ từ cơm áo gạo tiền đến an sinh thiết thực. Và rất nhiều người đang lạc hậu rất lớn so với suy nghĩ trong nước (kiểu tư duy như ngừng lại ở những năm 80 ấy) thì sẽ không thể hiểu được trong nước nghĩ thế nào. Ngay cả về kinh tế chính trị...dù nhiều điểm tệ nhưng không tệ hại và sắp sụp đổ đến nơi như các bác ấy tưởng đâu
  5. chimcanhcut1212

chimcanhcut1212 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Dùng nhiệt điện chạy bằng khí đốt hoá lỏng, bảo đảm sạch sẽ.
    --- Gộp bài viết: 07/04/2017, Bài cũ từ: 07/04/2017 ---

Trời nó ko nắng thì ko có điện bác ạ, cũng ko có đồ để trữ cái điện tích đc lúc nắng to để mang ra dùng, nên ko tin tưởng vào ông mặt trời đc, điện gió cũng tương tự thế.
  6. maxnguyen1992

maxnguyen1992 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác nào thông não em cái vụ Thủy Tổ của người Việt giúp em không, mới mò qua face của tay Phước Sang, chả nói vua Hùng không phải vua của riêng người Việt Nam ngày nay. Em đọc mà loan mẹ nó não.
  7. hoa_khanh

hoa_khanh Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác tìm đâu ra cái file ngon quá nhỉ :) Nó là tóm tắt tình hình kinh tế các nước Đông & Đông Nam Á năm 1973, tại liệu của USAID (cơ quan viện trợ quốc tế Mỹ, mà ngày xưa mình cứ hay nói bóng gió là CIA chìm :) )
    Tôi chỉ mới liếc sơ sơ, trang 13 nó có đưa GDP một số nước nhưng rất tiếc là không có VN, Singapore, Lào hay Cam.
    NHưng môt. điều có thể thấy là năm 60, GDP của bọn Nam hàn còn thua Ỉn và Phi, gần ngang ngửa Thái và ko là cái đinh gì so với Nhật. Cho đến tận 1972 nó vẫn chỉ làng nhàng so với các nước kia (dù đã vượt lên Ỉn và Phi). Thế mà từ đó đến giờ nó dã vượt lên hẳn

Ở các trang sau ghi tình hình SX nông nghiệp trên đầu người, thì tính ra miền Nam VN ngang Ỉn và Thái, hơn Cam và thua các nước kia (ko có Sing).
    Tuy nhiên về tổng sản lượng điện thì Nam VN luôn thấp hơn tất cả các nước kia, kể cả Sing (dù năm 60 hay 70). Vì sản lượng điện liên quan mật thiết đến năng lực kinh tế, nên có thể bác Namdinh đúng khi cho rằng kinh tế Sing những năm 60 không thua Nam VN. (Các bác nghĩ xem, năm 1960 mà Singapore với diện tích như vậy mà SX nhiều điện hơn cả Nam VN hay Thái lan!)
    Về thương mại quốc tế, từ 60-70 Nam VN cũng thua xa các nước kia. Chỉ nhiều hơn Cam và Lào)
    Đây là tôi liếc đến trang 30. Bác nào rảnh liếc tiếp đi :)
  8. halosun

halosun Thành viên gắn bó với ttvnol.com

bác vào box LSVH tìm các bài của bác cỏ dép viết ấy, khoảng 2005 - 2008, hoặt pm cho tồng chí macay3, hoặc đơn giản hơn là hỏi ngay bác @atlas07 ở box mình :D
    Duc_No__________maxnguyen1992 thích bài này.
  9. ptsondr

ptsondr Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ko biết bà già bác đi tour nào? Tui thì đi tour 3 ngày Pattaya, 2 ngày Bangkok. Pattaya vui phết, còn Bangkok thì chả có gì mấy ngoài đền chùa với shopping. 2 lần tui đều đi Pattaya - Bangkok y hệt nhau nên lần 2 thấy chán (thật ra lý do là... lần đầu đi 1 mình thời chưa có gấu, còn lần 2 dẫn gấu theo để làm... HDV cho nàng :)) ).
  10. hoa_khanh

hoa_khanh Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Các vua Hùng là truyền thuyết, ai nói sao cũng được có ai chứng minh được đâu. Chứng minh bản gốc thì chỉ có Cổ Loa và nỏ thần từ An Dương Vương trở lại thôi.
    Nhưng mà ông nào nói vua Hùng ko phải của riêng VN thế thì ai giành? Bọn Tàu à ? Bọn Tàu cái gì cũng giành hết, giành đất giành biển giờ giành luôn cả lịch sử + văn hóa nữa