1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trò chuyện linh tinh giữa 2 hiệp

Chủ đề trong 'Bóng đá Việt Nam' bởi sole_husband, 20/09/2015.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. hoa_khanh

hoa_khanh Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tôi thấy cách nói chuyện của bác mới tào lao ấy.

Chuyện đàng hoàng từ thông tư mới của Bộ Công An, bác không biết thì đi tìm hiểu cho biết, lại còn phán bừa là tào lao. Xong đến khi @mankichi0106 đưa thông tin thì cũng không thấy bác rút lại cái câu phán bừa kia, mà lại tương thêm 1 câu nhận xét rất là tào lao nữa. Bác có cơ sở nào khách quan để nói cái thông tư kia chỉ là giấy lộn không, ngoài cái nhận định cảm tính cá nhân của mình? Giả sử như bác đúng, thì cái Bộ CA kia toàn là thần kinh à, vì họ cấp cao, trong ngành thì phải biết rõ tình hình tài chính, mà bỏ công ra một cái thông tư để chẳng bao giờ thực hiện thì hóa ra là thần kinh chứ còn gì nữa?

Nhưng tất nhiên làm gì có chuyện đó, các ông ấy khôn rầm trời ra chứ chẳng ngu đâu. Cung cấp vũ khí nặng cho CA là có lý do cả đấy, một trong những lý do đó là vì sợ những vụ như vừa rồi dân làm lớn quá, tước được vũ khí của CSLĐ thì sẽ ra sao. Bác chịu khó tìm hiểu đi rồi biết. Vẫn biết bác chuyên bao biện chính quyền, cái đó chẳng ai cấm, chỉ mong bác từ nay trước khi phán thiên hạ tào lao thì tìm hiểu cho kỹ trước đã.
    __Duc__No_____mankichi0106 thích bài này.
  2. bong3877

bong3877 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chuẩn, kẻ tung người hứng. Mỗi lần mỹ điều tầu chiến, máy bay ra là nhiều ông ảo tưởng nó đang giúp mình. Đấy chính là động thái bắt tay của bọn nhà giầu. Sau những lần đấy tầu còn ngang nhiên trắng trợn hơn
    __Duc__No_____ thích bài này.
  3. anhtrai81

anhtrai81 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hơi vô lý khi trang bị cho CA vũ khí kiểu này. Rõ ràng là để đối phó những cuộc binh biến ở quy mô nhỏ chứ không phải đối phó dân.
    __Duc__No_____khanhlq thích bài này.
  4. hoa_khanh

"Obama là người khởi xướng"? Nó chạy từ lâu rồi bác ạ, từ thời lâu lắc lâu lơ rồi. Biển nào nó cũng chạy cả, kể cả biển Đông. Nó chỉ không nói nhiều thôi, mà cũng chẳng ai để ý. Chỉ có điều nó chạy như thế rồi viết logbook để sau này có "legal basis". Cái luận điểm "Mỹ chạy tàu nên TQ đối phó" là của bọn TQ mới tung ra gần đây thôi.
  5. SAM2_AK47

SAM2_AK47 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Các bác hiến kế lấy lại biển đảo đi, đặc biệt là cái Hoàng Sa, cãi nhau làm gì cho mệt xác. Vì các nước lớn lúc nào trả thỏa thuận trên lưng các nước nhỏ cái này con nít nó cũng biết.

Hoàng Sa rõ ràng của Mình nó nuốt gọn từ VNCH cài này ko ai có thể phủ nhận.

Trường Sa thì cơ man thằng đang chiếm và thằng nào cũng trang bị tận răng cả chứ chả phải thằng Tàu nó làm thì VN ko, và Malaisya ko Philipin ko Đài Loan ko...

Gõ phím thì dễ rồi em cũng gõ được, kể cả kế hoạch chiếm lại mấy cái đảo , xong rồi thì sao? chống phản công như nào? đất nước đi về đâu em éo biết, còn bảo đánh chiếm trong chốc nhát em chiếm dc.

Ngay như cái đảo của thằng Messi bị bọn anh nó chiếm lằm sát nhà còn éo làm gì dc nữa là bảo ta oánh Tầu. ko phải là hèn nhưng hiện tại ko đủ lực để chơi tất tay với nó. chỉ võ mồm xong để đấy thôi..
    __Duc__No_____khanhlq thích bài này.
  6. khanhlq

khanhlq Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mỹ cũng lên tiếng quan ngại nhưng Tàu vẫn bồi đắp, vẫn cứ mang vũ khí vào Biển Đông. Trong khi Việt Nam lên tiếng quan ngại thì cho là hèn (trong khi mình vẫn bồi đắp và mang vũ khí xuống Trường Sa). Nói như thế để biết rằng vấn đề biển Đông rất phức tạp nên cần phải tỉnh táo. Khi xảy ra chiến sự đừng mong Mỹ can thiệp hay gì mà phải là mình tự chủ chiến đấu thôi. Có bác nào ở trên nói là Indo vs Hàn nó bắn tàu TQ xin thưa là nó bắn là bắn tàu dân sự đi vào vùng biển nó, nói về vấn đề này các bác ko tin nhưng mình cũng húc cũng ủi cũng đuổi cũng bắn nhưng mình không đưa tin chính thống thôi. Cho nên khi xảy ra tranh chấp căng thẳng khi đưa ra truyền thông quốc tế là có cảm giác là mình là kẻ bị ăn hiếp.
  7. hoa_khanh

Nói "lấy lại" thì rất khó, mà theo luật biển thì cũng chẳng để làm gì ngoài thắng lợi tinh thần và có chỗ cho bà con trú bão, vì theo phán quyết của tòa quốc tế, các thực thể đó ko được tính là có thềm lục địa và vùng đặc quyền kinh tế. Cho nên dù mình có "chiếm được", các nước vẫn có quyền đánh bắt.

Trước mắt tôi nghĩ chỉ có củng cố thực lực, làm kế sâu gốc bền rễ, nuôi cho dân giàu nước mạnh thôi, rồi tự khắc thời cơ sẽ đến. Muốn vậy thì phải an dân, lắng nghe ý dân, bớt ăn, bớt tham nhũng, bớt lỗ nghìn tỷ đi. Cái đó là cái có thể làm (so với chuyện chiếm lại đảo bằng vũ lực là chuyện "không thể"). Có thể nhưng các ông có đủ ý chí để làm được không?
  8. Thiet_Moc_Chan

Thiet_Moc_Chan Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Như bác mod đã nói, chuyện chiếm lại đảo ko quan trọng bằng chuyện thay đổi thể chế. Giặc ngoại xâm ko đáng sợ bằng giặc nội xâm !

Giờ chỉ cần thay đổi thể chế, tiêu diệt tất cả những thằng lãnh đạo đi đêm với Bắc Kinh, đưa lên những lãnh đạo có tâm, có tầm, thúc đẩy đất nước đi lên, dựng lên xã hội công bằng, thì sợ gì thằng Tàu ? Nước Nhật nhỏ bé bên cạnh Tàu đấy, nó có sợ Tàu ko ?
  9. hoa_khanh

Tôi ko hiểu ý bác phần bôi đậm cho lắm. Ai cho là hèn? Ai hèn?
    Nói chung, chuyện đảo điếc thì hiện nay tôi ko có trách cứ gì, vì ta đã làm tất cả có thể. Tôi có bức xúc là lâu lâu bức xúc chuyện đảo trong quá khứ thôi. Hoặc chuyện ai đó "trách" bọn Mỹ vì chạy tàu. TQ nó âm mưu quân sự hóa từ lâu, có kế hoạch của nó cả, Mỹ miếc là cái thớ gì mà ảnh hưởng tới bọn nó.
  10. zhaokuangzin

zhaokuangzin Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ở các quốc gia khác chỉ có những lượng đặc biệt như SWAT hay SDU mới được trang bị tận răng kiểu này chứ trang bị đại trà rất nguy hiểm .