1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trò chuyện linh tinh giữa 2 hiệp

Chủ đề trong 'Bóng đá Việt Nam' bởi sole_husband, 20/09/2015.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. mankichi0106

mankichi0106 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác có bị gì ko vậy?

Tôi với ông Halo đang tranh luận về post của bác Hoa_khanh về vấn đề này:

Có ai nói CA xã có súng chống tăng, máy bay vũ trang ko? Đọc kỹ đi rồi tranh luận tiếp bác.
    __Duc__No_____ thích bài này.
  2. halosun

halosun Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Sắp tới khả năng sẽ tái cơ cấu ll công an nhiều nữa, có thể hình thành đơn vị kiểu này

https://en.wikipedia.org/wiki/National_Guard_of_the_United_States

Khi đó thì chủ trương trang bị nặng cho Vệ Binh QG có thể đc thông qua, nhiệm vụ của ll này sẽ là nắm đấm trấn áp những vụ vượt quá năng lực của CA nhưng nếu đưa quân đội vào thì lại vướng đám loa mồm phương Tây. Các nước giờ thành lập vệ binh Quốc Gia nhiều rồi.
    __Duc__No_____nongdanHN thích bài này.
  3. werty98

werty98 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Phân tích theo tình hình: vũ trang đồng bộ cho CA xã để trấn áp các thành phần càng lúc càng manh động. Khi cần thiết thì trang bị nặng cho CA huyện để trấn áp xã nổi loạn (trước đây đã có trường hợp cả xã vùng lên cho dân quân dàn trận trấn lối vào luôn), đến nước đấy thì chắc là cho đặc công giả làm CA cho đỡ mang tiếng quân đội đàn áp dân thôi chứ CA huyện làm quái gì biết sử dụng trực thăng với lại chống tăng.

Phân tích theo thuyết âm mưu: bác nào đấy có ý tưởng trang bị nặng cho CA để đối trọng với QĐ. Ý tưởng này mà thành sự thật thì XH sẽ được trở về thời kỳ 195x của Bảy Viễn.
  4. mankichi0106

Thì ban đầu, bác chấp nhận vậy luôn đi. Là CA xã sẽ được dùng các loại vũ khí kia như là vệ binh Quốc Gia. Đằng này, bác cãi cố, nói người khác nói tào lao. Giờ cuối cùng cũng đi về kết quả này, chấp nhận nó như 1 điều tất yếu. Bác phủ định chính mình quá. Sai thì nhận là sai, còn tranh luận kiểu này từ A -> B, từ B -> Z cuối cùng cũng về A. Vậy tranh luận làm gì?
  5. halosun

ủa là sao? 2 chuyện khác nhau hoàn toàn, công an xã vốn là ll dân sự làm việc công an, không có tiêu chuẩn ngành, không có lương không có cấp bậc. Đó giờ chỉ đc trang bị dùi cui điện nên tỉ lệ thương vong là cao đấy, giờ trang bị thêm súng ngắn thôi.

Còn Vệ binh quốc gia tương lai nếu đc thành lập (nếu thôi nhé) thì nó phải là ll tinh nhuệ đc đào tạo chính qui bài bản, trang bị hạng nặng với thiết giáp trực thăng, chỉ nhẹ hơn quân đội tí thôi.

2 thứ bác đánh đồng nhau sao đc?
  6. mankichi0106

Thì bác nói tái cơ cấu ll công an. Công An xã cũng nằm trong ll công an. Cũng có thể sẽ trở thành vệ binh quốc gia nếu được huấn luyện.

Theo ý bác thông tư kia ngày 1/7 sẽ ko được thông qua ==> Bác đúng, người khác, Bộ công an và các bài báo kia tào lao.
    Còn nếu 1/7 vẫn giữ nguyên quyết định và được thông qua ==> Bác nên nhìn lại tư duy, suy nghĩ của mình.
  7. halosun

huấn luyện hay không phải có thời gian, đặc biệt là với CA xã là người có chất lượng đầu vào rất thấp, nếu thành lập ll mới hầu như CA xã chả ai đạt tiêu chuẩn đc cả, tuy vậy cũng không thể bỏ người ta đc vì đó giờ họ cũng phục vụ ngành rồi, nên khả năng là ll CA xã sẽ giữ nguyên, từng bc thay đổi, còn VBQG là đơn vị mới hoàn toàn nhé, mà cái này do e nghĩ, không chắc có hình thành đâu :D

Còn cụ phải rõ ràng ra, 1/7 thông qua là thông qua cái j??? trang bị súng cho CA xã hay trang bị B41, trực thăng cho CA huyện? nếu sau 1/7 cái này đc trang bị cho CA ở quận huyện thị xã nào mà các cụ chỉ ra đc thì e sai, còn không thì các cụ sai nhé :D

công an huyện, quận, thị xã, thành phố thuộc tỉnh ngoài được trang bị súng, cũng được xem xét trang bị tên lửa chống tăng cá nhân, trực thăng vũ trang, bom, mìn, lựu đạn, các loại vũ khí thô sơ, công cụ hỗ trợ, đạn sử dụng cho các loại súng được trang bị.
  8. mankichi0106

https://tuoitre.vn/cong-an-xa-duoc-trang-bi-sung-tu-1-7-20180612161414656.htm

Thông tư 17/2018/TT-BCA quy định về trang bị vũ khí, vật liệu nổ quân dụng, công cụ hỗ trợ.

==>
    Thông tư này chính thức áp dụng vào 1/7/2018

Nếu thông tư này chính thức được áp dụng, bác phải công khai xin lỗi các bác ở đây. Còn nếu thông tư này bị hủy bỏ không được áp dụng. Tôi sẽ công khai xin lỗi bác và các bác ở đây. Còn nếu lùi ngày áp dụng thì hòa. Ok chứ bác? 1/7 đến nhanh thôi.

Mà tôi đọc kỹ bài báo thì nói: Thông tư có hiệu lực thi hành từ 1-7-2018. Thì tới ngày đó là thi hành luôn chứ thông qua gì nữa bác. Ko lẽ bác cho rằng, thông tư sẽ ko đc áp dụng?

9. halosun

E cho rằng việc trang bị máy bay, tên lửa, đại liên cho CA đàn áp dân như bác @hoa_khanh nói sẽ khg đc áp dụng
  10. nuadieuthuoc

nuadieuthuoc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nghe cái ông Ất nói chuyện thấy tối cổ vkl ra dù hỏi cái gì cũng biết.

Nói chuyện chính trị thì cứ lôi mấy cái lịch sử vớ vẩn ra vẻ khách quan tự bóc tem dân mình.

Đúng theo những gì tôi biết, thì trong lịch sử cái nước Tầu từ cái đời Đông Chu Liệt Quốc đến giờ chúng nó cũng khác nồn gì đâu. Nội chiến liên tùng tục, chỉ được cái giết dân mình là giỏi.

Trong đó có 2 lần bị người mọi rợ là quân Nguyên với quân Thanh nó tổ chức xâm lược và đô hộ 300 năm

Riêng cái này thì cảm thấy nó nhục sịp và hài hước vãi lồ n :eek:

Madein China đé,o bao giờ là kiểu mẫu xứng đáng nói theo.

Nhưng ông nói đến cái đoạn thằng Hạ Hầu Đôn nào nghe chuẩn và hay. Hôm rồi tôi cũng được nghe như thế.

Tưởng bộ đội nghèo hơn CA , ( tôi ít hiểu biết về bộ đội ) nhưng hoá ra không.
    --- Gộp bài viết: 13/06/2018, Bài cũ từ: 13/06/2018 ---
    2 lần bị rợ nó mở chiến dịch tấn công và xâm lược. Chuyện thì cũ rồi nhưng các thế hệ sau đọc lần đầu tiên sao mà thấy nó hèn và buồn cười phọt cả rắm =))

Chắc chắn cái bọn Tầu này thật sự dân tộc nó đ éo phải dạng cứng đâu , qua 2 sự kiện này có thể khẳng định điều đó. Giỏi lưu manh thôi.
    __Duc__No_____nongdanHN thích bài này.