1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trò chuyện trong tuần(Nơi giao lưu trò chuyện của mọi người)!!!

Chủ đề trong 'Hải Dương' bởi giacatgt, 24/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. giacatgt

giacatgt Thành viên rất tích cực

Trò chuyện trong tuần(Nơi giao lưu trò chuyện của mọi người)!!!

Em xin sửa lại!!!

Topic này là nơi để mọi người giao lưu tâm sự cùng nhau! Những ai mà có những khúc mắc trong lòng để mọi người cùng chia sẻ, cùng tâm sự thì hãy nói lên nha!

CHÚng ta đã là những người trong cùng một box - vậy qua những tâm sự thì khoảng cách của chúng ta sẽ giảm đi! Chúng ta sẽ tìm được sự đồng cảm qua những lần như thế! tự nhiên những thành viên của chúng ta sẽ bỏ qua được những khoảng cách vô hình nào đó!

CHúng ta có thể nói về 1 câu chuyện xúc động, một sự việc đang đắn đo cần ý kiến của mọi người, 1 nỗi buồn, 1 niềm vui....mà qua đó ta cảm thấy thoải mái và nhẹ nhõm!!!

Tôi mong rằng mọi người sẽ hưởng ứng!!!

Nghìn năm trước tuổi em tròn mười chín
    Sao đến bây giờ mới hai mươi
    Nghìn sau em bước vào hai mốt
    Ánh mắt vòng tay vẫn rạng ngời!

TTT

Được giacatgt sửa chữa / chuyển vào 26/07/2002 ngày 17:21
  2. giacatgt

Tôi có chuyện này mọi người cùng chia sẻ nha! Hơi dài mọi người đọc nha! KHông phí công tôi post lắm!
    Số là thế này, có một đôi bạn thân nhau lém, từ hồi cấp 2 , một đứa tạm gọi là A, đứa kia là B. Từ hồi mới chơi với nhau, A đã phát hiện ra B có một vài tính xấu, nhưng mà thiết nghĩ rằng đó là chuyện trẻ con, Ko nên để ý. Mặc dù chơi thân nhưng hai đứa khác hẳn tính nhau, A thì có thể coi là dạng người hiếu động nhưng lành tính, B nghịch, có thể được liệt vào dạng " đầu gấu làng", mặc dù là G nhưng rất hay gây sự đánh nhau, nhưung mà nói chung là cũng chẳng ảnh hưởng nhiều đến tình bạn của hai nhóc nì. Hai đứa vẫn chơi với nhau đến cấp 3, A vẫn tiếp tục nói dối để bao che cho B trong những lần trốn học đi chơi mặc dù Ko muốn, nhưng mà bạn bè nó nhờ, chả nhẽ lại Ko, nhất là nó lại là bạn thân của mình. Trong suốt thời gian đó, A cũng có nghe thấy phong phanh từ một vài đứa bạn nói đến tai A rằng B nói xấu A với người khác, nhưng A vẫn tin rằng chúng nó ghen tỵ với tình bạn của mình ,vẫn là cái tính trẻ con và cho qua. Vào đại học, mỗi đứa một tỉnh, thỉnh thoảng A về nhà thăm B, vẫn đi chơi với nhau,vẫn thân, và chắc là sẽ Ko có gì cho đến lúc phụ huynh nhận được sự phản ảnh từ phía phụ huynh " Mẹ chả hiểu sao con vẫn chơi thân được với nó,trong khi con thì ra sức nói tốt cho nó, về trường của nó, vậy mà nó thì vừa làm mẹ dơ mặt trước mọi người,nó nói với mấy người mà mẹ vừa nói chuyện về trường của con rằng trường của con chỉ có dóng tiền là vào, chẳng phải thi thố gì cả" . Bây giờ chẳng cần nói, chắc ai cũng biết A khó xử như thế nào, trong đầu thì nghĩ "hay là thôi Ko chơi với nó nữa", nhưng mà thử hỏi chơi với nhau lâu thế rồi, tự dưng nói 1 câu" tao Ko chơi với mày nữa đâu" à? có phải là trẻ con đâu? Là trẻ con nói thế nó còn dễ, dằng này hai đứa cùng năm thứ nhất rồi,nói như thế nào. Đến lúc này,A lại quay ra vặt đầu bứt tóc" biết thế mình Ko chơi với nó từ hồi xưa", nhưng mà hồi xưa lại nghĩ là chuyện trẻ con Ko thèm chấp, thế nó mới khổ,A lại nghĩ đến câu của anh A hồi trước nói mà A Ko thèm tin lại rùng mình" Có đứa bạn như nó, mày chết lúc nào Ko biết" ...
    Chuyện chỉ có thế, nhưng hiện tại bây giờ đối với A rất khó khăn, ai có thể đưa ra cho A một lời khuyên thích đáng ko ? HELP!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

TTT
  3. bientim

bientim Thành viên mới

theo tớ !
    đã là bạn thân thì cứ nói thẳng với người đó vì dù sao cũng đã chơi với nhau "rất thân " cơ mà . Nếu kh được thì bái bai
    nói nhỏ với "giacatgt" nhá ..............
    tat ca roi cung qua di [/red][/size=4]
  4. giacatgt

Tôi vẫn đang lắng nghe!
    MỌi người tiếp tục cho ý kiến nào!
    TTT
  5. nguavan

nguavan Thành viên quen thuộc

Chào cả nhà, hôm nay là thứ sáu, chúc mọi người một ngày đầy niềm vui, mới uống café về bay vào đây ngay:
    Tình bạn, trước hết đó là sự tôn trọng nhau, nếu không tôn trọng nhau ắt hẳn tình bạn sẽ không bao giờ có cả ! Với A bây giờ nên xem lại người bạn của mình đi, và một điều quang trọng nữa là đừng nghe nói, mà hãy nhìn thấy , thế nhá !

Con Đường Nào Đoạn Cuối Cũng Chia Hai
    Như Dòng Sông Đã Theo Về Với Biển!

Được nguavan sửa chữa / chuyển vào 12:06 ngày 26/07/2002
  6. mastermind

mastermind Thành viên quen thuộc

trong truyện này thì ta cũng phải thừa nhận A cũng là người có lỗi! A đã tự mua dây trói mình, tự chuốc lấy điều lo lắng, nói chung là mang lại điều phiền muộn cho chính mình!
    Một lỗi lớn nhất của A là do quá tin bạn! Biết B không phải là tốt hoàn toàn mà A vẫn tuyệt đối tin tưởng!
    Vậy cách giải quyết duy nhất là " Hai mặt một nhời" chấp nhận xích mích nhưng sẽ chứng minh được ai trong sáng! một người bạn thân mà phản bội như thế thì không làm bạn còn hơn! Bạn bè là chỗ dựa chứ không phải là chỗ để lo sợ bị nói xấu sau lưng phải không?
    when I say nothing at all, I don't love you anymore!!!
  7. nguavan

Người ta nói rằng trong cuộc đời của mỗi con người không bao giờ có quá 3 người bạn thân.Rỏ ràng tìm một người cũng đã khó rồi chứ đừng nói gì đến ba ! Nhưng để duy trì tình bạn có lẽ là khó hơn.Lòng người không bao giờ ta biết trước nó muôn hình, muôn vẻ, bao mưu mẹo, bất chấp thủ đoạn... để thu lơi về mình - đó là lòng của một con người.

Rong ruỗi trên mọi nẽo đường của ttvnonline, để tìm hoacuctim
  8. giacatgt

Còn nhiều người có tấm lòng tốt và bao dung lắm! KHông phải ai cũng muốn mang lợi về cho mình đâu mà còn nhiều người mong muốn mang lợi đến cho người khác cơ! họ sẵn sàng hy sinh quyền lợi của mình để cho người khác mà!
    Còn giờ tôi có đôi lời muốn ngỏ và muốn ý kiến của mọi người:
    Trong quá trình tôi làm mod ấy! Tôi cảm thấy tôi hơi nghiêm khắc! Tôi thực sự mong muốn mình sẽ làm điều đó để box thật thoải mái! Nhưng em không thể làm ngơ và bỏ qua tất cả vì làm như thế em sẽ là người vô trách nhiệm!
    Tôi đang sợ điều tôi làm sẽ làm thành viên chán nản mà họ bỏ box mất! Tôi sợ rằng họ cho rằng mod box hải dương quá bôn sê...không chơi được! Nhưng tôi không muốn box như cái chợ! hic...

TTT
  9. nguavan

Làm người đã khó, làm dâu trăm họ càng khó hơn, trách nhiệm, thời gian...luôn luôn là một áp lực , bước đầu của một box là những bước đi chập chững ,nhưng tất cả rồi sẽ qua vơi sự nổ lực và tích cực của tất cả mọi người, hãy làm như các bạn đã và đang làm, rồi bạn sẽ thấy niềm vui khi mỗi ngày vào đây, một niềm vui nho nhỏ thôi cũng làm ngày đó bạn vui rồi.

Rong ruỗi trên mọi nẽo đường của ttvnonline, để tìm hoacuctim
  10. giacatgt

Cám ơn chú ngựa vằn!
    Tôi chỉ mong điều tôi làm trong thời gian tới sẽ có hiệu quả hơn! Mọi người sẽ đến với box HD nhiều hơn! và họ sẽ coi đây là một gia đình lớn ấm áp hoà thuận! Một chỗ để họ nghỉ chân và giải trí...
    TTT