1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trò gọi điện vào lúc nửa đêm thật lợi hại

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Gunblade, 24/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Mấy ông trên kia nghe tôi nói có hiểu ko đấy? Thể hiện mình đàng hoàng, đứng đắn chân thành ko có nghĩa là quỳ xuống mà quỵ luỵ gái...đó chỉ là sự dịu dàng, gây tin tưởng có chiều sâu, cái đó khác với sến...hiểu chưa???? Bản thân luôn tán theo kiểu này,,,từ lúc làm quen cho đến kết thúc...chưa bao giờ thất bại.
    Cái cốt lõi trong bí quyết của bác Quak là luôn gồng mình để thể hiện bản lĩnh đàn ông, kiểu ko coi em là gì...em ko đi chơi với anh thì em thiệt, anh đi với em khác v.v... tỏ vẻ khinh bạc và ăn thua với gái...xin nhắc lại là kiểu này nên chỉ dành cho mấy chú có tiềm năng (loại này thì đek cần tán cũng gạt ra ko hết gái)...xin hỏi các chú là các chú thấy một em vừa xấu lại vừa kiêu thì các chú nhìn có ngứa mắt ko?
    Thôi tuỳ, các chú thấy hay thì cứ áp dụng cho anh được nhờ...
  2. kcmonline

kcmonline Thành viên mới Đang bị khóa

Ở xa nhưng chắc là đã gặp nhau rồi - em nó đã thix trc rồi.
    Hiz tội nghiệp chú.
  3. lykinhky

lykinhky Thành viên mới

Gọi điện, nhắn tin cho Cáo ở mức độ thường xuyên là việc nên làm đối với Gà. Nhưng nhu cầu của Gà là n thì việc đó chỉ nên là n+1, việc nhắn tin và gọi điện phải xem xét đến cái nhu cầu N đó cũng như luôn luôn làm nhu cầu đó tồn tại, lúc nó lên( Cáo cô đơn, cần chia sẻ, tâm sự...), lúc nó xuống( Cáo cần yên tĩnh).
    Một cách để duy trì nhu cầu mong đợi cuộc gọi, tin nhắn là đừng nhắn gọi qúa nhiều, chủ đề đừng quá lặp lại, lâu lâu thì biết DỪNG nhưng cũng đừng qúa lâu vì Cáo sẽ cảm thấy vô cùng hụt hẫng đến mức CHÁN, NẢN thì công toi!
  4. kesitinh007

kesitinh007 Thành viên quen thuộc

Gọi nửa đêm chả qua là gặp đúng Cáo mất ngủ thoai !
    Vớ vẩn gặp fải Cáo ngủ như Lợn thì ...: - Bà chém chết ******* bây giừ !
  5. kongtonxach

kongtonxach Thành viên mới

gặp phải Cáo già nó lại cho là có ý định quấy rối thì chết với nó
    Nó cào cho rách mặt chứ chơi à ?
    Thôi bỏ đi cho nó lành.
    Còn Cáo nó đã thích nhận đuợc tin nhắn vào tầm đêm thì 2 đứa đã thích nhau rồi còn gì, nhắn lúc đek nào mà chả suớng...
  6. duykhanh8x

duykhanh8x Thành viên mới

Đã lâu ko ghé vào mái nhà thân yêu, các bác cho phép em có vài dòng:
    Theo ngu ý của em, khi tán gái ( gái xinh) thì cũng như lúc chúng ta chơi một bản nhạc vậy ( vì một bài hát hay mà, nên rất nhiều người muốn thể hiện) và khi đó thằng nghệ sĩ chúng ta phải chơi đúng theo dòng cảm xúc của gái: lúc gái vui vẻ thì cùng vui với gái, lúc gái buồn rầu thì nt tâm sự, lúc gái tỏ ra yếu đuối thì ta động viên gái, nói chung là phải thực hiện đúng theo dòng cảm xúc của gái, và cái khó ở đây là làm sao nhận biết đc những cảm xúc đó,
    và cái em muốn nhấn mạnh ở đây là THỜI ĐIỂM ví dụ trong lúc gái đang cảm thấy buồn chán cô đơn nhất mà nhận đc một tn hỏi han của anh em chúng ta thì chắc chắn sẽ rất xúc động cũng như gái đang đi chơi bời du lịch mua sắm với bạn bè mà lúc đó chúng ta lại nt làm phiền thì rõ ráng gái nghĩ ta là thằng dở hơi, ko có chuyện gì làm, lỗi nhịp là ở chỗ đấy đấy các bác ạ.
    Và cuối cùng là có khi một thằng dùng piano mấy ngàn đô và một thằng chỉ xài một cây guitar gỗ cùng trình diễn một bài nhạc, và chính cách chơi quyết định tất cả các bác ạ: hay dở là ở chỗ có chơi đúng vời cảm xúc của bài nhạc hay ko. Văn em hơi sến tí + hiểu biết còn non nớt nếu có gì ko phải mong các cao thủ bỏ quá cho.
  7. saobangcb

saobangcb Thành viên mới

"169 người đang xem chủ đề này, trong đó có 14 thành viên". Topic này ăn nên làm ra nhỉ.
    Trò gọi điện tâm sự vào nửa đêm thì đúng là chiêu hữu dụng rồi. Nhưng cũng phải biết cách nói của nó. Nếu lúc cáo có chuyện, gà mình "luôn2 lắng nghe, luôn2 thấu hiểu" mà ko có ý kiến gì giúp cáo thì chỉ là...đốt tiền điện thoại để được ru ngủ.
    Trước khi gọi mà thấy ít cái để nói thì gà cũng nên giả vờ gặp rắc rối nào đó=> "cáo ơi, gà buồn quá, gà không biết phải nói với ai nữa rồi...bla bla bla....". Nhưng mà sài ít thôi, cáo nghĩ mình yếu đuối thì toi! Cho cáo biết là mình không khô khan, không lạnh lùng và đặc biệt rất tin tưởng cáo!

Cũng có khi cạn vốn hoặc không tự tin lắm thì nhắn tin cho nó lành.
    Chiêu gọi điện thoại tỉ tê thì trong thời buổi SIM khuyến mãi ào ào hầu như gà nào cũng dùng. Người đầu tiên mình không dùng( ở nhà mà buồn đt cố định suốt đêm thì bố mẹ thịt mất! ), chứ các cáo khác dùng ầm ầm.
  8. chanquayxoan

chanquayxoan Thành viên mới Đang bị khóa

Ka ka, có người định xét lại cẩm nang của Quacker à ? Cũng hay.
    Nói thật, khi đọc tác phẩm của Quacker, tôi khâm phục người viết nó.
    Tiền bối Quacker khi viết tác phẩm đó hoặc trong quá trình viết đã có sẵn ý đồ, nên các bài giảng để mở. Đây là một dụng ý để người đọc tranh cãi sau này. Quan sát kĩ, đó là một nước cờ cao trong tư tưởng của tác giả dù ứng dụng cưa gái không phải là toàn năng.
    Ở phạm vị Box này, vẫn chỉ dừng lại ở những tình yêu tuổi hồng, tuổi học trò, nhăng nhăng con bọ xít, đốp chát vớn vỉn, còn nhiều thần tượng, khen chê dễ dãi. Chứ lịt xịt pẹ, các ông cứ vác bí kíp này, bí kíp khác ra ngoài đi cưa, nhất nhất ứng dụng, không hâm thì cũng thần kinh.
    Yêu được một con vẹo ngon, phịch được nó nhiều khi phải có duyên. Phải phải không hả các con vợ ?
  9. tungls84

tungls84 Thành viên mới

mất ngủ vì 1 em ở nước ngoài gọi điện luc nua dem cho mình,buổi đêm tâm sự đủ chuyện cũng hay phết nhưng sáng dậy mệt mỏi
  10. ngocanh3186

ngocanh3186 Thành viên mới

Cũng tuỳ thôi, ai hay thức khuya còn có hứng buôn.Ai mà k quen thức khuya.Đêm đang ngủ bị lôi dậy bởi tiếng chuông đt thì akay phải biết.