1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trở thành bạn hay trở thành người yêu ?

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi vinhaihong, 17/12/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vinhaihong

vinhaihong Thành viên rất tích cực

Trở thành bạn hay trở thành người yêu ?

Chẳng hiểu sao hôm nay lại đến đây ? Nói là để kết bạn ,hay là để tìm người yêu ,tìm vợ ,tìm chồng ? Mình chẳng biết nói thế nào cả .
    Cảm giác của mình bây giờ cảm thấy rất sợ ,rất sợ khi phải kết bạn với những người bạn mới .Mình sợ rằng mình không làm đủ cái trách nhiệm của một người "bạn ".Mình học năm thứ nhất ĐH NN ĐH QG ,xa nhà ,xa bạn bè ở Hải Phòng ,những người bạn cũ lẽ ra mình luôn phải quan tâm ,chú ý,..,nhưng cuộc sống và học tập ở trên đây lại tất bật vô cùng cho nên đã không làm đủ cái nghĩa vụ của một nguời bạn ấy .Bây giờ khi kết thêm bạn mới ,vẫn cảm tưởng như nếu là một người bạn xã giao ,thì điều ấy chẳng khó gì ,nhưng là một người bạn thực sự thì thật là khó .Còn tìm người yêu ,là một boy 19 tuổi nhưng vẫn cảm thấy như mình chưa đủ chín chắn để có thể yêu người nào cả .Mặc dù cũng muốn có ,nhưng có lẽ tại vì tư tưởng quá viển vông lãng mạn ,cứ hi vọng rằng một ngày nào đó sẽ gặp được một người mà mình có thẻ nói ngay rằng "cô ấy chính là một nửa của mình ".Khó lắm thay !!!!!!!!!!!
    Làm quen ,rút ngắn khoảng cách ,mục đích là gì nếu không phải là "kết bạn "và "tìm người yêu" ,nhưng có lẽ mình là người ngoài lề mất .Nếu hy vọng một người nào đó có ý nghĩ như mình ,thì điều đó có lẽ hi hữu lắm.

Một bước phong trần
    Mấy phen chìm nổi
    Trời tình mù mịt
    Biển hận mênh mông

http://www.ttvnnet.com/forum/f_309
  2. Duc_Manh_new

Duc_Manh_new Thành viên rất tích cực

Không hiểu nối ý của bác này định nói gì nữa ? Mục đích cảu bác khi viết bài này là gì ? Sao cái nội dung uca rbài viết và Tiêu đề của nó đá nhau chan chát vậy ?
    Đời bất công như con gấu bông mặc quần hở mông !