1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trời buồn trời đổ mưa ngâu...

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi honeyNclover, 29/11/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dangiaothong

dangiaothong Thành viên rất tích cực

Hạ hoả, hạ hoả!
    Cá nhân mình thấy trước hết là bạn chủ topic đủ khả năng để vô cảm trước bác chưa lập nick, nữa là ở đây bác ấy làm gì đến nỗi phải đem ra thịt thế? Bạn mà tâm huyết với ttvn thế, nên treo thưởng việc hạ sát những kẻ đã làm cho ttvn từ một diễn đàn lớn trở nên lèo tèo như bây giờ. Còn việc bạn khuyến khích việc hạ sát một người, tước đi quyền sống của họ như thế thì việc thưởng 100 triệu hay vài tỉ có thấm là gì đâu, cá nhân mình nghĩ cái đó cũng không tốt, mà còn phạm pháp nữa đấy :)
    Mình đang nghĩ hay là bác chưa lập nick nghĩ ra chuyện gì đó cãi nhau với bạn chủ topic (nick gì dài quá chưa nhớ nổi :D) cho đỡ buồn, chứ vào đây ai chẳng muốn tốt cho bạn ấy :)
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    À quên, có gì không phải thì bạn cũng đừng hạ sát tớ nhé! Nếu không cứ chuyển 100 triệu cho tớ rồi tớ tự chết cũng được, tớ sợ bị giết lắm :(
  2. -----

----- Thành viên mới

oánh nhau hả?
    cho tớ tham gia với vụ này hay đới:-bd
  3. anamow

anamow Thành viên mới

Bạn chủ topic, nỗi nhớ còn nhiều, rất nhiều - điều này ko chỉ vì tình cảm sâu đậm mà còn vì cá tính có phần đa sầu đa cảm của bạn. Do bạn như vậy, nên ko cần phải cố gắng gượng để quên. Nó giống như 1 bức thư, người ta cho rằng muốn quên nội dung trong đó thì đừng giở ra đọc đi đọc lại làm gì, nhưng trí óc chỉ nghe theo điều ngược lại: càng thiếu thốn, càng kìm hãm lại càng khao khát và bị ám ảnh. Chi bằng cứ để người ta mở bức thư ra đọc hàng ngày, hàng giờ. Gấp vào, mở ra nhiều đến mức bức thư rồi sẽ cũ kỹ, nét mực rồi sẽ phai mờ, chẳng còn gì cần để đọc, những dòng chữ đã thuộc lòng và in sâu trong tâm trí dần trở nên quen thuộc. Cái gì quen thuộc rồi cũng sẽ tự đi vào bình ổn. Mà đôi khi phụ nữ đâu cần giải pháp cho vấn đề, họ cần sự lắng nghe và chia sẻ hơn. Bạn chủ topic hãy cứ khóc, cứ nhớ và giải tỏa theo cách mà bạn muốn, nhất là trong thời gian này :)
  4. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Lấn lướt được gái, lại là gái sến, thì hay hớm gì để mà khoe. Phải là không có tiền nhưng vẫn oang oang treo giải thưởng, lấy họ mạc mình ra thề voi thề chó, đòi hạ sát này nọ thì mới là oách.

Em bom: Em làm anh nhớ thời còn đi học, có những ku rất hay soi điểm của anh trong khi chính anh còn chả nhớ điểm của anh là gì. Em cũng thế, rất thích bám đuôi anh, dù anh cũng chả biết ai đáp lời anh thế nào. Em lần sau có nghĩ anh ngậm hột thị thì cứ tự sướng nhé, việc gì phải khoe ra, để anh vào anh xem cái hột thị ấy lớn cỡ nào mà em khoái trá thế. Khả năng tự sướng thì em không thiếu, anh biết. Sẵn đây em sướng luôn đi: Em toàn ý đem cái hột thị ấy ra lu loa khoe với thêm nhiều người nữa đi, vì anh sẽ dành riêng cái hột thị ấy phần em, không cần phải đôi co với một thằng đần theo ý một thằng hãm khác làm gì.

Em Honey: Em nên sống có trách nhiệm. Và em đừng nghĩ cứ ai nói trái ý em thì là "em đúng, gã ấy sai". Con người ta trưởng thành lên qua những cú sốc. Cú sốc này là điều kiện để em trưởng thành, còn em cứ thích gãi vào chỗ ghẻ ngứa cho nó "đã" thì xem ra em không trưởng thành được gì cả. ("Sung sướng gãi vào ghẻ ngứa" là điển tích nhà Phật em ạ, anh chỉ nói theo, chứ anh chả bịa đâu rồi em lại nhảy dựng lên là anh lôi ghẻ với ngứa ra nói, bẩn topic em).
  5. MAGICSTAR

MAGICSTAR Public HN Moderator

Bạn CLN nên để kệ đi. Ai có thân người đó lo, muốn lo hộ cũng chẳng được. Tớ vẫn thích câu này: " Làm hết những gì mình có thể". Nếu được thì tốt, không cũng là mình đã cố gắng hết sức rồi. Không nên nhắc nhở người khác là: " Bạn phải nên cố gắng!"[:D]
  6. rio2021

rio2021 Thành viên mới

@chua_lap_nick em hiểu là anh có ý tốt. Nhưng khi gặp vấn đề, đàn ông và phụ nữ có hai hướng giải quyết khác nhau ( bản năng thôi ). Đàn ông thì sẽ suy nghĩ, trăn trở về vấn đề đó một mình và tự tìm ra giải pháp. Còn phụ nữ thì chỉ đơn giản tìm một người bạn thân nào đấy để trút bầu tâm sự, và khi đã nhẹ lòng thì mới tìm giải pháp. Bạn Honey chỉ đơn giản muốn giãi bày chứ ko mong đc đưa giải pháp. Em hiểu là anh chỉ muốn bạn đối mặt vs thực tế để sống tiếp thật tốt. Nhưng anh nói hơi phũ quá nên mới có tác dụng ngược lại :-". Bạn ấy vẫn còn mạnh mẽ lắm nên mới có thể online mà viết những dòng này, nên anh cứ yên tâm đi :D

@Honey con người ta khi vấp ngã, khi quá đau đớn thì thường có xu hướng phóng đại nỗi đau đó. Tớ ko có ý bảo nỗi đau của bạn là lớn hay nhỏ, bất kỳ mất mát nào cũng đều đáng tiếc như nhau cả. Chỉ là có thể bây h bạn đau lắm, tuyệt vọng lắm, bạn ko tin vào hạnh phúc, ko tin vào cuộc đời nữa, ko thiết sống nữa. Nhưng sau này thời gian trôi đi, bình tâm trở lại bạn sẽ thấy mọi người ở đây đều khuyên bạn rất đúng. Bạn ko phải cố sống tiếp vì bố mẹ bạn hay bất cứ ai mà là vì bạn. Bây h cho thoả nỗi lòng thì bạn cứ khóc đi, cứ kể lể đi. Mỗi người có một cách tự xoa dịu bản thân khác nhau. Tớ giống bạn ở chỗ là có gì bức xúc cũng phải nói hết ra chứ k để bụng đc. Đừng bắt mình cố quên làm gì, càng cố quên thì càng nhớ. Hãy cứ đau đớn một cách tự nhiên rồi nỗi đau cũng sẽ tự dịu đi thôi.
  7. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

@ Ko ngờ trong box "Tâm sự" mà cũng có trò cãi nhau này được :D

Em thấy buồn cười là anh chua_lap_nick bảo em thik nhét cho anh ấy tội ảnh ko có, khi mà ảnh cũng nhét cho em bao tội em có mơ cũng chả nghĩ ra được, lại còn trước vong hồn ng` yêu em mới gọi là... nhạy cảm.

Thôi, nếu ai muốn nghĩ em chỉ nhớ "tiền", em thik thể hiện "vẻ đẹp tâm hồn", em vô tích sự khi phải để cho ng` yêu em chăm sóc những việc anh ấy thik làm, em có tật bẻ cong lời nói... thì đó là việc của ng` ta thôi. Cứ vì ng` ta nghĩ thế mà mình tin là mình thế thật thì mình kém quá ^^ Có điều anh chua_lap_nick đừng bô bô cha cha việc nhiều gái xung quanh anh hàn với sửa giỏi hơn cả anh ra thế, ng` ta lại cười cho đàn ông mình đã kém lại còn ko biết ngượng ra đấy.

@ Thôi các bác, chuyện của em chỉ là một tâm sự, của 1 ng` bình thường chứ ko phải siêu nhân hay thần thánh j... Bác nào ko thông cảm được thì cũng xin các bác cứ lờ topic này đi chứ đừng tìm cách phán xét làm j. Nỗi đau lòng ko phải là một hành vi mà bảo làm là làm, bảo dừng là dừng. Thấy ng` khác đau mà mình cho là "chẳng đến nỗi" thì cũng thông cảm thôi, em nếu ko trải qua một cú trời giáng chí tử này chắc em cũng thế :) Nhưng vì chính em đã đau nên em mới có cơ hội hiểu được, phán xét một nỗi đau mà mình chưa bao giờ phải nếm trải đúng hoàn cảnh địa vị, nhất là trong box "tâm sự" này, là một điều ấu trĩ...
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Anh...

Anh...

Sự thật là anh đã luôn đi theo em.

Đúng là "chuyện hôm qua như nước chảy về đông, mãi xa ta ko sao giữ được..."

"Hôm nay lại có bao chuyện ưu phiền làm rối cả lòng ta" :(

Em biết thần kinh em đang yếu như thế này, thì các vong sẽ lên là điều có thể đoán được. Nhưng ko ngờ, hỏi là ai cũng lắc, hơn chục ng` họ nhà mình đã được mời về nơi ấy, mà khi mẹ bật gọi tên Quân ko có trong giấy mời, vong lại oà khóc nức nở.

Đúng là anh thật, vong lảng vảng theo em là anh thật. Anh ơi, hy vọng chiều nay anh sẽ một lần nữa cho cha mẹ hai bên biết, anh đang ra sao anh nhé. Chứ cứ thế này, cứ ko ra khỏi nhà được, ko về bên ấy được, em lo lắm... :((
  8. BCT_XX

BCT_XX Thành viên mới

Khi bố mình mất, các sư thầy trong chùa có nói rằng: Nếu người thân càng đau buồn, càng khóc lóc, càng nhớ mong, càng gọi tên thì người ra đi càng quyến luyến mà không đi siêu thoát đuợc. Chúc bạn sớm vượt qua
  9. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Đúng là vô cùng, vô cùng, vô cùng may mắn...

Vô cùng may mắn khi mà như được đưa đường chỉ lối, em đã hiểu được tình hình hiện tại cấp bách và nguy hiểm thế nào.

Ngày cuối cùng anh còn ở bên em, mình hãy mỉm cười cùng nhau, anh nhé :)
  10. meomeotom2

meomeotom2 Thành viên rất tích cực

Cá nhân tớ cũng có ý na ná giống như bác CLN, nhưng cũng chỉ là cá nhân mình nghĩ, còn người khác, họ nghĩ khác là việc của họ. Sai đúng trong những việc này là điều rất mơ hồ.

Bác CLN có ý tốt, ít nhất là trong topic này, chứ không phải lúc nào cũng chống phá cách mạng hay khiêu khích như một số người bảo. Nhưng có điều, cách bác ấy nói có vẻ thẳng và phũ, nên dễ gây mất lòng và hiểu lầm.

Em Honey sống thiên về nội tâm, còn bác CLN thì thực dụng. Tất nhiên không tránh khỏi bất đồng về cách suy nghĩ. Thôi thì dù sao những điều đã nói thì đã nói hết rồi. Đây là một topic khá nhạy cảm, có liên quan đến một người đã mất. Chúng ta phải tôn trọng, hạn chế, hoặc tốt nhất là không nên có những lời lẽ khiêu khích, hoặc tranh cãi, và nhất là xúc phạm.