1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

trời ơi :(( có ai dùng Bảo Lâm xong rồi như em không :(( đúng là chữa lợn lành thành lợn què :((

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi bemo, 05/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. frommelanie

frommelanie Thành viên mới

hic hic bạn này may mắn thật đấy,tớ thấy con bạn cùng lớp mụn nổi tùm lum hết bọc mủ lại đỏ choe choét lên đấy chữa khỏi,thế là cũng đú đởn đi chữa,nhìn ông bác sĩ ấy với 2 con bé nặn mụn rồi dùng kim chọc máu me tùm lum,làm xong mặt sưng phồng rộp lên như thế mà tớ hãi qúa,nhưng trót đến rồi nên vẫn làm liều,đau ko thể tả nổi,nước mắt nước mũi tùm lum dù rằng mặt mình chỉ có mụn cám và ko bị nặng như mọi ng,**** them,làm xong lần nào là từ những chỗ bị ghì đè nặn mụn như chảy nước vàng tùm lum trên mặt vậy.Lần thứ 2 xong thì mặt tớ rộp hẳn lên phải cấp tốc vào viện da liễu,mang theo 1 loạt cái đống đồ mua ở cái xưởng đó,mất 2 tuần chữa trị các kiểu mới quay trở về bình thường được,damn it,ông bác sĩ da liễu bảo cái này có thành phần trị mụn rất tốt nhưng nó cản trở mụn mọc trồi lên trên mà thay vào đó là bí rít dưới lỗ chân lông nên chỉ có tác dụng tức thời,đến 1 thời điểm nào đó nó phát tác ra còn kinh dị hơn.Quả đúng ko sai,con bạn tớ,cái con mà mặt mũi nhẵn nhụi sau khi chữa ở Bảo Lâm í,sau 1 năm bây giờ thâm xịt và bắt đầu có mụn trở lại,bull ****,sorry chứ tớ bực quá,vô nhân đạo ko thể chấp nhận đc.
    @bemo:Da liễu khẩn cấp em à,ông bác sĩ già kê cho chị loại thuốc uống gì mà 2 ngày là hết sạch ngứa,còn mẩn thì phải dần dần,từ từ ,tuyệt đối ko dùng nước lạnh hay nước lã rửa mặt,tránh ra gió xyz....chị "bại liệt" 2 tuần ở nhà mới đc thoát ly,từ lần đó cạch ko bao giờ bôi mỹ phẩm lung tung lên mặt mà ko có kiểm định trước dưới cánh tay cả.Mà da mặt em nguyên gốc đã đẹp thế kia rồi thì đừng bôi lung tung gì nữa,khổ thân em,rơi đúng bệnh của chị
  2. bun_bun

bun_bun Thành viên mới

Chia buồn với bé...bé mua fải hàng giả rùi...không rõ bé ở đâu..nhưng nếu ở HN thì qua E5 Phòng 407 Thanh Xuân Bắc đó mớí là Bảo Lâm Xịn SP Bảo Lâm
    Đây này [​IMG]
    Được bun_bun sửa chữa / chuyển vào 22:52 ngày 05/09/2007
  3. so_cute_pink_girl

so_cute_pink_girl Thành viên mới

đúng rồi đấy kưng ạ
    Hxhx
    BL thật dùng tốt lắm í
    Change name topic đi k đi mua đồ jả lại kêu thế này mất uy tín lắm í
  4. sexyboy88

sexyboy88 Thành viên mới

Oài ! Khổ nhất là mua fải mỹ phẩm rởm ! Cái j` chứ cái mặt tiền là quan trọng nhất ! Bây h xác định được là mua fải đồ rởm rồi thì bạn cũng đừng sang bên Thanh Xuân nữa , nên đi khám da liễu càng sớm càng tốt đi ko để lâu lan thêm nữa sẽ khó chữa lắm !
  5. Yumiko_Shingo

Yumiko_Shingo Thành viên mới

khổ thân Bemo
    nếu nhà chị NGọc xa wá thì e lấy ở mấy cái đại lý của chị ý cũng dc muh .... hjc hjc
  6. banhsukem

banhsukem Thành viên mới

Theo chị bây giờ em nên đi khám da liễu ngay bé ạ. Cứ bôi linh tinh không có chỉ dẫn có thể làm da xấu đi nữa đó
  7. hajimemashite

hajimemashite Thành viên mới

Lạ nhỉ, mình cũng dùng kem của Bảo Lâm lâu rồi, hộp thì không giống hộp các bạn chụp, nhưng dùng thì tốt, đã dùng hơn 4 năm rồi, dù không phải thường xuyên, chỉ khi nào có mụn mới bôi thôi, nhưng kết quả thì ko có gì phải phàn nàn, chưa cái nào thay thế được.
  8. CasperX

CasperX Thành viên mới

sợ phết đang xinh xắn thế kia
  9. tins

tins Thành viên mới

khổ, mặt mày nhẵn nhụi thì mọc mấy cái mụn nhỏ nhỏ, khai giảng mặc áo dài chụp ảnh vẫn xinh em ạ chị nghĩ h em k bôi j hết, cứ để nó tự nhiên, chắc dần dần nó hồi phúc thôi
  10. autumnmoon86

autumnmoon86 Thành viên mới

Kem dưỡng Bảo Lâm chứa chất gây tai biến da
    Cục Quản lý Dược vừa khẳng định, kem dưỡng da Bảo Lâm - một sản phẩm bán rất chạy ở Hà Nội, Hải Phòng trong thời gian gần đây - có chất Dexamenthason acetat. Chất này bị cấm sử dụng trong sản xuất mỹ phẩm vì có thể gây các tai biến nghiêm trọng về da.
    Kem dưỡng da Bảo Lâm được sản xuất dưới dạng kem lỏng, màu vàng. Trên hộp kem có ghi số đăng ký 1391/04 và giới thiệu là có tác dụng dưỡng trắng da, trị mụn, nám, chống lão hoá, ngăn ngừa nếp nhăn? Cũng theo thông tin trên nhãn, sản phẩm có tác dụng chỉ sau 5 ngày sử dụng; thành phần chính là tinh chất nhân sâm và các vitamin chiết xuất từ thảo dược. Tuy nhiên, kết quả phân tích các mẫu kem Bảo Lâm mà Thanh tra Sở Y tế Hà Nội đã lấy tại một số cơ sở kinh doanh thuốc cho thấy, sản phẩm này có hoạt chất Dexamenthason acetat. Cục Quản lý dược cũng đã có công văn khẳng định điều này.
    Theo ông Trần Hậu Khang, Phó Viện trưởng Viện Da liễu Trung ương, Dexamenthason acetat là một loại corticoid. Do có tác dụng kháng viêm mạnh, hoạt chất này được dùng làm thuốc điều trị các bệnh da liễu như chàm, eczema. Tuy nhiên, thuốc dễ gây tác dụng phụ nên được chỉ định khá nghiêm ngặt: không được dùng quá 7-10 ngày. Nếu dùng thường xuyên, Dexamenthason acetat sẽ gây giãn mạch máu, teo da hoặc rạn da, viêm nang lông. Thuốc kháng viêm theo cơ chế ức chế miễn dịch nên nếu dùng nhiều sẽ làm giảm sức đề kháng của da; dẫn đến bộc phát hoặc nặng thêm tình trạng mụn và viêm nhiễm.
    Ông Khang cũng cho biết, việc sử dụng Dexamenthason acetat trong mỹ phẩm là rất nguy hiểm vì các sản phẩm làm đẹp được sử dụng hằng ngày. Viện Da liễu Trung ương đã tiếp nhận rất nhiều trường hợp hỏng da hoặc tai biến do bôi thuốc, mỹ phẩm chứa corticoid, trong đó có Dexamenthason acetat. Khi mới dùng được vài ngày, da mặt người bệnh trở nên trắng mịn, các nốt mụn biến mất nên họ rất tín nhiệm, dùng thường xuyên và giới thiệu cho nhiều người khác. Một thời gian sau, các tai biến mới xuất hiện.
    Lợi dụng khả năng kháng viêm của Dexamenthason acetat, nhiều cơ sở sản xuất đã cho chất này vào mỹ phẩm, trong đó có cơ sở Bảo Lâm ở phường Hùng Vương, quận Hồng Bàng, Thành phố Hải Phòng. Sản phẩm này được phân phối rộng ở Hà Nội, tại các quầy bán mỹ phẩm như Hà Xuân (Bạch Mai), Xuân Thuỷ (Bạch Mai, Khâm Thiên?) và nhiều cơ sở kinh doanh thuốc. Giá bán một lọ 10 g là 8.000 đồng. Theo một nhân viên bán hàng ở mỹ phẩm Xuân Thuỷ, kem Bảo Lâm là một trong những mặt hàng bán chạy nhất ở đây.
    Chia buồn với em !