1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trời ơi ......Sao nhiều mụn thế !

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi kuagails, 11/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kuagails

kuagails Thành viên mới

Trời ơi ......Sao nhiều mụn thế !

Mặt mình thì quanh năm lúc nào cũng có mụn , cứ lặn xuống rồi lại lên .Được cái da mặt lành nên cũng kô để lại di chứng .

Ở mũi thì có mụn đầu đen ,
    Ở má và xung quanh cằm thì mọc mụn mủ , thỉnh thoảng sưng tấy rất to và đau ,
    Hai bên sườn má lên mụn gì kô biết , nhưng nó nổi thành cục to và cứng .
    Da mặt mình thì rất nhờn .
    Rất chịu khó dùng sữa rửa mặt , ngày 3 lần . Nhưng mà mụn nó vẫn cứ lên .
    Mọi người có cách nào chữa trị & phòng ngừa mụn thật hiệu quả kô . Như thế này thì mình chết mất . hix hix
  2. ngutieuyennhien

ngutieuyennhien Thành viên mới

Híc, nghe nan giải quá đi mất . Bạn thử đến Viện Da liễu khám đi . tớ bị mụn cũng phải đi khám và uống thuốc, bôi thuốc theo đơn của bác sĩ đấy. May mà bạn không bị "để lại di chứng", tớ thì bị vết thâm, chán lắm.
  3. AlexOnl

AlexOnl Thành viên mới

hik, chủ đề mụn ko bao giờ chấm dứt nhỉ. Mặt tớ toàn mụn cám, fát chán!
  4. kiemtienonly

kiemtienonly Thành viên mới

Rửa mặt = SRM ngày 3 lần có nhiều quá kô nhỉ ? :D
  5. lanntm

lanntm Thành viên mới

Ừ mình cũng nghĩ 3 lần ngày là quá nhiều, 2 lần sáng tối thôi.
    Và quan trọng là sữa rửa mặt gì? Da mụn thì mua xà bông ance-aid đi.
    Mình thấy như vậy là mụn nặng rồi, nên đi da liễu. Cũng có nhiều bài báo về trị mụn, bạn có thể đọc để biết thêm.
    Nguyên một danh sách thuốc / kháng sinh trị mụn luôn nè:
    http://www.vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/Lam-dep/2005/12/3B9E4D3E/
    Và đây là các cách trị mụn:
    http://www.ykhoanet.com/dalieu/03_0088.htm
    Rửa mặt bằng nước nóng quá hoặc chà xát mạnh cũng làm tuyến nhờn phát triển.
  6. kuagails

kuagails Thành viên mới

Bây giờ mình cũng đang dùng xà bông ance-aid ( loại 40vnd 1 bánh đúng kô ) , Hix nhưng mà vẫn thế .

Cho mình hỏi là uống rượu bia , bị lên mụn có phải là do gan yếu , ko lọc được rồi nó phát ra lên mụn kô .
  7. giang6868

giang6868 Thành viên mới

Hôm qua mình cũng đi khám bác sỹ tư, cho uống thuốc, bôi. Nhưng thứ 3 mình sẽ ra viện da liễu . Nghe mọi người nói ở đấy tốt . Chả biết sao. Tự dưng mụn mọc hàng đống sợ qúa
  8. phuongdung8682

phuongdung8682 Thành viên mới

hì hì bạn này cũng cùng cảnh ngộ, nhưng mình không nhiều như bạn, đi khám da liễu chả thấy khỏi, nên đành chịu khó đắp mặt bột yến mạch và không cậy mụn, da đỡ rồi, được cái đắp yến mạch Best Skin da không bị nhờn nữa.
  9. tronxoe

tronxoe Thành viên mới

minh` cung~ bi. giống bạn ne`, ko hiểu là kiểu mụn gì nữa , ko dám sờ đến vì có nặn cũng ko ra, mà chỉ cần ấn nhẹ thui là đã sưng tấy lên rùi, mà tớ chuyên gia bị cả gan, cả nội tiết nữa, nhưng uống bia tớ nghĩ ko sao đâu, vì đợt rồi cách đây 2 tuần tớ uống đúng lúc đang tháng mà nó lại còn lặn đi nữa cơ, sướng qúa còn đi uống thêm, hihi

tớ mới dùng thử nha đam bôi mặt mỗi tối cũng ok lắm, mới bôi đuợc 2 ngày thôi mà mặt giảm đi đáng kể,
    tớ ko dùng srm hàng ngày, thỉnh thoảng mới dùng srm tẩy da chết thôi, còn đâu toàn rửa nuớc lã, ko dùng khăn mặt. nếu so sánh cách đây 2 tuần tớ mặt mụn 10 phần thì bây h chỉ 2 phần thôi. sung suớng.
  10. Mit_uot060784

Mit_uot060784 Thành viên mới

mình vừa được mách chỗ mua thuốc chữa mụn hiệu quả lắm nhưng chưa có thời gian đi mua . nhiều bạn nữ đến mua và dùng rất hiệu quả .địa chỉ ở ngõ huyện trên hàng bông ,ko ai nhớ tên ông áy là jì nhưng cứ đi vào đấy sẽ thấy .vừa bôi vừa uống ,lâu lâu rồi thì 10k 1 gói nhưng h ko biết bao nhiêu ,thấy anh bạn tớ cũng bôi nói là trắng hồng lên vì anh ấy là con trai nên chỉ bôi hết mụn la thôi ko dùng nữa .biết thế đã hôm nào có thời jian đi tìm mua .ấy thử đến đấy hỏi xem .