1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trời ơi ......Sao nhiều mụn thế !

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi kuagails, 11/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lanntm

lanntm Thành viên mới

Nếu nghi ngờ gan yếu có thể uống Song Long Mát Gan Thảo, hồi nhỏ mình bị mề đay tái phát, năm nào cũng bị chục lần, uống thuốc Tây hết rồi tái phát, vậy mà uống Song Long vô 3-4 chai từ đó kô bị mề đay nữa.
    Trị mụn bằng kháng sinh nên đi khám bác sĩ vì kô theo toa có thể gây ra khuẩn mụn kháng thuốc là khó chữa lắm. Bạn là con trai nên kô dùng nội tiết tố được rồi . Có thể mua muối bicarbonate về pha nước hơi ấm ấm rửa nhẹ sau khi rửa ance-aid.
  2. storm_rain

storm_rain Thành viên mới

Sao ko đến chỗ chị Linh nhỉ, hè vừa rùi mình cũng bị như bạn đấy, ko dám đí đâu cả gặp ai cũng tránh né, hixhix lại còn đau nữa chứ rõ khổ ở đâu, nên có lẽ mình hiểu rõ tình trạng của bạn. Bạn có thể vô đây để tìm thông tin về chị Linh với nhưng sản fẩm đặc trị mụn từ biển chết và etrê bell. Mình vừa làm 1 khóa tại chỗ chị Linh này da mình đẹp lên rất nhiều đấy, tin chắc bạn ko fải hối hận đâu
    http://www9.ttvnol.com/forum/lamdep/883142/trang-1.ttvn
    Linh 0955.366.568 / 0906.456.268
    Trung tâm chăm sóc sắc đẹp
    Chăm sóc da mặt, body:
    http://www2.muare.vn/ThoiTrang/983983.ttvn
    Giảm béo hiệu quả:
    http://www2.muare.vn/ThoiTrang/1232626.ttvn
  3. kuagails

kuagails Thành viên mới

Hôm nọ mình thấy nốt mụn đó cứng quá , nên cứ cố bóp cho nó ra ,
    Nhưng nó kô ra , mà mình cảm giác hình như nhân mụn bị tụt vào trong da rồi . Hix ...kô biết có trường hợp đó kô .
    Mình sợ quá , cái mụn cứng đó để khá lâu rồi mà kô khỏi , bây giờ phải làm sao đây ......
  4. lanntm

lanntm Thành viên mới

Khi mụn chưa đến lúc nặn mà cố tình làm vậy nó sẽ thụt sâu vào da hơn Vì vậy phải dùng thuốc, hoặc là bôi thuốc cho nó tiêu nhân hoặc là thuốc cho nó trồi lên rồi mới được nặn.
  5. ngutieuyennhien

ngutieuyennhien Thành viên mới

mới rồi mặt tớ lên mụn mãi chả dứt vì da dầu nên mùa hè nó hành hạ . thế là phải đi Da liễu chữa . nghe bác sĩ khám giảng giải cho 1 đồng chí thực tập bằng face của mình thì mới thấy sao mà nhiều kiểu mụn thế, rồi kiểu gì hay kéo theo kiểu gì, nhân cứng nhân lỏng ra sao, loạn xị cả . mình thì lo cho cái face của mình thế mà bác sĩ còn "xì" một cái : trứng cá thôi mà cháu . huhu . Da nhờn cơ địa thì chắc là không thể khỏi hẳn được, nhưng nếu bị nhiều mụn quá mà không chữa để lâu sợ bị hỏng cả face đó bạn ạ .
    À quên, ở Viện Da liễu họ có xét nghiệm cẩn thận đó . Có xét nghiệm xem phải tại gan không . tớ thì bị cạo rớt tí da mặt ra để xét nghiệm có bị vi khuẩn vi trùng gì đó không (bác sĩ bảo làm cho cẩn thận thôi, may mà kg có, nếu có nó ám lâu lắm) ... Ban đầu tớ cũng nghĩ có thể là do gan mình có vấn đề nữa, uống bao nhiêu thứ mát gan, giải độc không hề đỡ 1 tí nào cả .
    Được ngutieuyennhien sửa chữa / chuyển vào 16:19 ngày 13/08/2007
  6. kuagails

kuagails Thành viên mới

Nhựa quả đu đủ có chữa dc vết thâm kô các bạn .
  7. babe122

babe122 Thành viên mới

Da mình là hỗn hợp thiên về dầu+ nhạy cảm kinh khủng . Hồi còn ở Vn quanh năm có mụn và da nhờn giống chủ topic . Mình cũng dùng thử không biết bao nhiêu kem kháng sinh , rồi kem trị mụn rồi, chưa kể ăn uống nghiêm ngặt+ giữ da mặt sạch ( cả năm trời không dám trang điểm mặc dù có cả mấy bộ make up vứt ở nhà ) . Tháng trước mình thức khuya nhiều + tiệc tùng thâu đêm , hehe, sv mà, thế là các em mụn càng dc dịp " nở hoa ". Trông phát kinh lên được . Thế là mình đi khám , họ biết mình trc kia dùng Erythomicin ( kháng sinhchônhg nhiễm trùng trên da ) nên họ chỉ cho mình dùng bộ kem dưỡng da trị mụn của La Roche Posay dòng Effeclar . :
    - 1 tuýp dưỡng Daily Fluid for Oily Skin 30 ml mình mua hết 13 euro dc kèm 1 chai mousse Cleansing foam 50 ml .
    hehe . Mình dùng liên tục trong 3 tuần thì thấy mấy em mụn bay hẳn , da đỡ nhờn hơn chút xíu và thích 1 cái là vết thâm sau mụn biến mất , không bị thâm như hồi dùng Erythomycin. Tác dụng của cái emulsion này là nó anti-bacteria - nguyên nhân gây mụn và nó rất lành tính với cả da nhạy cảm . Cái mousse foam rửa mặt của nó cũng thích, rửa sạch bay các loai nhờn mà ko làm căng hay khô da . Nói chung là tớ đang kết nổ đĩa em này, dự định sẽ sống chung với iem 1 thời gian dài, hê hê . vậy có lời khuyên nhoa nhỏa với bác nào đang tình trạng giống tớ. La Roche Posay là 1 hãng kiểu dược mĩ phẩm như Vichy ấy , nhưng mà dc comment tốt hơn Vichy . made in France , có thể tìm thấy tại các nhà thuốc . ( ở Vn thì em ko rõ lắm )
  8. haisu

haisu Thành viên mới

Đến có phải gọi điện trước không bạn??
  9. hermeonne

hermeonne Thành viên mới

Các bạn cho tớ lời khuyên nha, tớ cũng bị tình trạng mụn y chang như chủ topic vậy đó. Nhưng tớ giữ gìn da mặt rất cẩn thận vì da tớ nhạy cảm lắm, dễ bị nhiễm khuẩn nữa và tớ ko dám nặng mụn.
    Tớ nghe người ta nói 1 tuần phải đi nặng mụn 1 lần để lấy nhân mụn chín ra hết, nếu ko lấy thì nó sẽ ko hết mụn và cứ nổi lên hoài. Tớ rất đắn đo vì sợ bị nhiễm trùng khi nặn mụn vì da của tớ rất nhạy cảm. Các bạn cho tớ lời khuyên có nên nặn mụn ko?
  10. banhsukem

banhsukem Thành viên mới

tớ thì thỉnh thoảng mới bị mụn nhưng toàn bị cái to, tớ không dám nặn khi chưa chín đâu nhưng nó vẫn thành sẹo lõm. Có cách gì khắc phục tình trạng này không mọi ng ơi