1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trời ơi ......Sao nhiều mụn thế !

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi kuagails, 11/08/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. phamha21

phamha21 Thành viên mới

thứ nhất k ai đc rủa SRM ngày 3 lần cả chỉ đc 2 lần thui,rửa nhìu vậy cũng bị phản tác cdụng và nổi mụn.
    thứ 2 MÁCH CHO NHỮNG BẠN BỊ MỤN[DỊ ỨNG] MÀ K DÙNG ĐC SRM THÌ LÀM THẾ NÀY NHA:
    _MUA LÁ KINH GIỚI VỀ RỬA SẠCH RÙI CHO VÀO NỒI ĐUN CHO RA NƯỚC ĐẶC .ĐỂ NGUỘI DÙNG ĐỂ RỬA MẶT SÁNG VÀ TỐI[NGÀY 2 LẦN] .ĐẢM BẢO ĐỠ VÀ K BỊ NỔI THÊM MỤN .
  2. zinzinsleep

zinzinsleep Thành viên quen thuộc

Cách này hay ha, lại có vẻ thơm thơm nữa.
  3. dexinhpucca

dexinhpucca Thành viên mới

Thường thì da tớ thỉnh thoảng mới bị nổi mụn, nhưng ko hiểu sao đợt này tự dưng cữ bị nổi mụn râm 2 bên má, cả trán nữa,chán kinh lên được,có ai biết lý do vì sao lại bị như này ko? pahỉ chữa như nào hả các ấy? tự dưng chạm vào da cữ lăn tăn mụn bé bé ý,
  4. huyen203bt

huyen203bt Thành viên mới

Với kinh nghiệm thực tế và những điều đã được dạy bảo thì để cải thiện đáng kể tình trạng mụn mẽo nhất là vào mùa hè nên làm ntn:
    1. Rửa mặt sạch bằng sản phẩm dành riêng cho da nhờn mụn
    2. Dùng khoáng phun để làm dịu da
    3. Bôi thuốc trị mụn hoặc đặc trị mụn tuỳ vào tình trạng
    4. Dùng kem dưỡng cho da mụn đang điều trị
    5. Dùng nhũ tương chống bóng nhờn để làm lót trang điểm (nếu có make up).
    * Nếu tình trạng mụn thường xuyên và trầm trọng thì nên uống 1 đợt thuốc điều trị cho dứt điểm - vẫn duy trì cách chăm sóc như trên.
    * Điều chỉnh chế độ ăn uống, ngủ nghỉ hợp lý: ăn nhiều rau, hoa quả, ko ăn nhiều đồ xào, rán, mỡ đường thức ăn nhanh... uống ít nhất 2,5l nước 1 ngày (ko kể bia rượu, cafe, chè mạn nhá), ko nặn mụn bừa bãi (nên để những người chuyên chăm sóc trị liệu làm việc này cùng với nhiều công đoạn khác tuần 1 lần).
    Bạn tham khảo các sản phẩm dành điều trị và chăm sóc cho da mụn, nhờn ở website: http://duocmypham.com or showroom tại 111 Trần Đại Nghĩa - Bách Khoa - hà nội.
    Mình dùng sản phẩm này đã khỏi mụn và hiện làm đại lý cho hãng luôn. Đa số các bác sĩ da liễu hiện nay sử dụng sản phẩm này để kê đơn cho bệnh nhân.
  5. psyche1812

psyche1812 Thành viên mới

Mình chưa sử dụng các sản phẩm trị mụn của Avene, mới chỉ dùng Khoáng + Sữa rửa mặt + tẩy da chết + mặt nạ làm dịu da. Nhưng mà phải nói là rất thích. Da tớ không nhiều mụn lắm, nhưng là loại siêu nhạy cảm, chỉ cần móng tay quệt nhẹ qua là để lại vết hằn như mèo cào ngay. Thế mà dùng cái scrub của bọn Avene thấy sao dịu nhẹ, sạch sẽ thế. Hehe, từ hôm mua bộ chăm sóc cơ bản này về, vứt xó scrub của Philosophy, Kanebo và St. Ives :-p
  6. timmaikhongthayten

timmaikhongthayten Thành viên rất tích cực

Cũng đúng 1 phần, tốt nhất gan yếu không nên uống rượi bia. Sinh con đi là hết ấy mà
  7. uyenvy

uyenvy Thành viên mới

Tớ có bán srm trị mụn Neutrogena nhé các nàng . Hãng này đuợc các ss trong box này khen lắm. Link bán hàng của tớ :
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=15947
    Tks các nàng quan tâm
  8. November_rain_gt

November_rain_gt Thành viên mới

Từ cái ngày ra trường đi làm, tức là cách đây 3 năm rồi, mụn nó làm tớ đau hết cả đầu óc, ban đầu thì tớ bị ít, tự nhiên nó nổi lên, từ cha sinh mẹ đẻ chẳng bao giờ có mụn, kể cả "đến ngày", tớ tưởng là do nóng trong, hic , thế mà khổ từ dạo đó đến giờ, nó mọc, mọc nhanh với nhiều, mũi tớ toàn mụn bọc, nó không nổi ra ngoài mà cứ thành vùng đỏ đỏ, mọng mọng, đã xấu lại còn xấu hơn, đau nữa chứ, má thì có mụn đỏ đỏ, li ti, nó cũng chẳng nổi ra, chẳng có nhân gì cả, cứ như chìm trong da ý, thỉnh thoảng mà mệt mỏi thì nó nổi ra, sờ mặt thấy ráp ráp. Cằm tớ mới sợ, cứ có 1 cục to tướng, nhìn kỹ thì nó là tập hợp hay ổ mụn, sưng đỏ tấy lên, đau lắm, càng kể tớ càng buồn. Nhưng riêng 2 vành má ngoài với cái trán thì láng o, chẳng có gì cả . Lạ nữa là thường các nàng "đến ngày" thì mặt nở hoa, còn tớ khác hẳn, bắt đầu "ngày 1,ngày 2, ngày 3" mặt tớ nhẵn nhụi, mụn ở 2 bên má lặn sạch như chưa từng có luôn, mà càng "ra" nhiều thì mặt lại càng nhẵn, chỉ cái mũi vẫn bị đỏ với cái ở cằm cũng vẫn đỏ, hic hic, may là da tớ lành nên kiểu gì cũng không bị vết thâm. Tớ khổ tâm lắm vì mụn rồi, đi khám năm lần bảy lượt thì bị bảo là ''trứng cá", đến đông y thì bảo là "nóng trong", uống đủ mọi loại rồi, hiện tớ đang dùng sản phẩm của Kenebo mua trên Parkson, dùng 2 tháng rồi mà cũng chẳng ăn thua gì cả. Có lúc tớ chỉ ước lúc nào cũng "đến ngày" để mặt nó được sạch sẽ, mùa hè rồi mặt lúc nào cũng đỏ như say bia, xấu hổ lắm, huhu. Có ai giúp tớ với, tớ đang tìm hiểu liệu pháp trị bằng ánh sáng, nhưng thật sự tớ vẫn thích cỏ cây hoa lá hơn.
    Thanks nhiều nhiều
  9. sepsmile

sepsmile Thành viên mới

Bạn ơi uống nhìu trà thảo mộc vào, ngày nào cũng uống, uống thường xuyên liên tục: Trà hoa cúc, trà actiso, đảm bảo sẽ hiệu quả luon, mình thử rồi nè
  10. Blue_ruby

Blue_ruby Thành viên mới

Da tớ cũng rất hay bị mụn, mà toàn để lại di chứng cơ. H tớ uống nhiều nước, uống biotin cho mặt đỡ nhờn, uống đều vitamin B2 và B5, C sủi nữa (mấy cái này là bác sĩ da liễu xui nhé :D) Thi thoảng vẫn lên mụn, nhưng mà cải thiện đáng kể đấy :)