1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trời ơi ......Sao nhiều mụn thế !

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi kuagails, 11/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. CherylMetal

CherylMetal Thành viên mới

cứ thấy topic về mụn là nhảy vô ... một thời kinh hoàng của mình đây mà... giờ thì khá khẩm hơn nhìu rồi ... recommend tis nao`
    1. Nhẹ thì giữ sạch sẽ, SRM 2 lần/ngày thôi, đừng nhiều quá, có thể bôi lô hội mụn bọc và mụn có nhân trắng sẽ lặn đi (mụn đầu đen thì bó tay ) nhưng lô hội chú ý bôi với liều lg thích hợp (tớ bôi cách ngày) vì bôi nhiều gây vàng da
    2. Nặng thì đi khám bs ... tớ recommend Viện Da Liễu chỗ Ng Khuyến, mọi ng bảo Da Liễu của QG cũng ok ... nói chung là bs đàng hoàng ... đừng chữa lung tung ... tớ ko nói các bs tư là ko tốt ... nhưng chỉ số an toàn ko thể cao bằng cơ sở uy tín của nhà nc ... vào BV có thể ko khỏi nhưng đảm bảo 90% là ko có hậu quả đáng tiếc ...
    Khám BS nhưng vẫn nên có các biện pháp tự nhiên như Nha đam (lô hội) uống nhiều nc, ăn nhiều hoa quả (cái này còn giúp trắng da, tớ cam đoan về hiệu quả, nếu như bạn ăn nhiều trg một time dài ), tránh mọi loại chất kích thích, cồn, đồ nướng, đồ nóng
  2. ti_chuot

ti_chuot Thành viên mới

bi giờ nó lại là nỗi kinh hoàng với chị đây này ! về khoản môi thì an tâm với em vaseline của em lắm lắm ! nhưng mà mặt thì ............ huhu ..............
  3. littleshop

littleshop Thành viên mới

Cac ss oi, minh cung o tinh trang tuong tu nhu cac ban ne va minh cung duc rut ra duoc kinh nghhiem sau 20 trieu tien tri lieu, hang may trieu tien thuoc va vo van cac co so kham da lieu. Day la ket qua sau mot thoi gian lam chuot bach:
    1/ Dung bao gio tin cac trung tam tham my -> vo vin het. 20 trieu de chua mun ( mun nho li ti duoi da), chua tham.......Oi gioi oi, chang co ket qua ma lai con xau hon. Never go there!
    2/ Uong nhieu nuoc atiso or cac loai thao duoc lam mat gan. uong lien tuc trong 1 thang.Hay thu di!, ban se thay ket qua
    3/ Hang ngay rua mat 2 lan sang, toi bang sua rua mat cho da nhon ( Vichy cung duoc day, vi minh thay sau khi rua, het nhon nhung van con do am cho da-> good). Va cuoi cung la 2-3 lan /1 tuan dap mat na bang La Lo Hoi or Du Du Xanh( de giam nhon).
    4/ Cuoi cung la truong hop da thu cac cach ma da van qua nhon thi hay di kham, or co the uong thuoc Biotin. Loai thuoc nay cac bac sy da lieu khuyen dung de han che nhon. Minh uong va cam thay da giam nhon hay
    Tom tat lai la du chua bang cach nao or dung sp gi di nua thi cac ban cung nen kien tri trong 1 thang.Cac ban se thay hieu qua!
    Chuc chi em minh luon xinh tuoi nhe
  4. dahuonghn

dahuonghn Thành viên mới

Năm kia mình cũng bị mụn tưng bừng, vừa do dị ứng phấn hoa, vừa do stress nữa. Mình mua thuốc đặc trị có tên là Skinorin 10%. Buổi tối đi ngủ bôi thì sáng hôm sau nó đã se mặt rồi 2, 3 hôm là cái vảy khô tự bong, ko có thâm đâu. Cái này là vật bất ly thân của mình đấy ^^
  5. choxu89

choxu89 Thành viên mới

Em bị cái mụn j mà nó khỏi thì cái nhân nó lặn vào trong ấy. Hu hu, nặn ra khó lắm, nó còn đỏ lên và bị tiếp, mà k nặn thì nành nốt ruồi :((. Dạo này còn có xu hướng thành mụn bọc nữa cơ ạh :((. Cái mụn bọc í là như nào ạh? Do nhiễm trùng thì nó sưng lên cả cục như thế hay là 1 loại mụn khác ạh. Lần sau cái mụn khác mọc lên thì nó thành mụn cám hay là thành mụn bọc luôn ạh :((. Hu hu chị nào biết tư vấn e cái. Xấu gái đi bao nhiêu vì mụn :(
  6. GomRoLaKho

GomRoLaKho Thành viên mới

Tớ đã có 1 bà chị cho địa chỉ của loại thuốc trị mụn ngon lành lắm, quên mát rồi, sẽ liên lạc nhanh chóng và up lên đây cho chị em nhé. Bà này mặt bà nhiều mụn rồi đến mức rỗ như tổ đỉa luôn, thế mà dùng thuốc đó ( đông y , dạng bôi thì phải ) vẫn ngon lành cực kì, thế nhưng nhìn cận mặt thì các lỗ chân lông vẫn thấy to, nhìn xa thì nhẵn nhụi lắm
  7. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Mặt tớ trộm vía ko nhiều nơi bị mụn như ấy,mặc dù da dầu nhưng chủ yếu bị mụn đầu đen trên mũi.Nhưng thỉnh thoảng vẫn bị mụn trên má và trán.Tớ chỉ chuyên dùng tuýp Erylik của Pháp í,bôi 1 lớp mỏng lên mặt vì nó như lớp keo í,dính vào mặt để 1 2 jây sau là nó khô khô như bôi lòng trắng trứng gà í,nhưng tuyệt nhiên mụn mủ các loại đang bừng bừng trên mặt thì bớt dần ,xẹp xuống rồi bong nhân mụn ra.Tớ rất tin tưởng loại này và dùg suốt,nó cũng ko để lại vết thâm nữa,ấy ra hỏi thử xem,já 95-100k 1 tuýp!
  8. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

Cái tuýp này nó có hết mụn đầu đen ko bạn ? Da tớ giống bạn nè, ko có mụn, nhưng da dầu và cha rhiểu sao ở mũi toàn bị mụn đầu đen . Haizzz
  9. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

Bạn nào thik trị mụn + dưỡng da luôn thì tớ cực kết hãng Avene nhé ^^ . Giá thành tớ nghĩ cũng ko quá đắt, mà lại khá tốt ^^
  10. shin_zu

shin_zu Thành viên mới

@ s la_pluie_de_mars : mụn đầu đen ở mũi chị làm theo cách này xem , trc khi đi ngủ bôi nước chanh lên mũi ( chỗ bị mụn thui nhé ) rùi để thế qua đêm , lam khoảng 1 - 2 tuần sẽ có kết quả , nếu sợ nc chanh có tính axit mạnh bị mỏng da thì chị pha loãng đi 1 tý , nhưng e thì toàn để nguyên chất vì e bôi mỗi mũi thôi ạh , nhưng đừng bôi lên cả mặt chị nhé , e nghĩ bôi cả mặt sẽ ko tốt đâu .