1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trời ơi ......Sao nhiều mụn thế !

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi kuagails, 11/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. willyjenny

willyjenny Thành viên mới

ahhhhh PP này hay nhỉ vì c cũng k có mụn da cực kì mịn nhưng mũi lại toàn bị mụn đầu đen,hic,để tối nay thử xem ntn,tks em này nhé
  2. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

TUýp này chỉ chữa mụn mủ và mụn mới hình thành thôi bạn ah,còn ko chữa đc mụn đầu đen,
    @Shin_zu:Làm thế nước cốt chanh sẽ hút được nhân mụn đầu đen ra hả bạn.HIx hix da ko bị mụn chủ yếu toàn mụn đầu đen lúc nào cũng phải nặn nặn bực m` qá!
  3. shin_zu

shin_zu Thành viên mới

xót xa cho da e hồi trc . hix, lúc đẹp thì ko bít giữ , giờ thì khổ vì tìm cách chữa , đợt e bị mụn đầu đen ở mũi cũng làm theo cách đó ( e đọc trên web ) , thấy cũng khá tốt , lúc rửa mặt sạch sẽ trc khi đi ngủ ý , e còn dùng cái bàn chải đánh răng của bọn trẻ con kỳ cọ lên mũi , sau đấy rửa sạch sẽ , đợi khô rùi bôi nước cốt chanh lên , để thế đến snág hôm sau ngủ dậy rửa mặt . nhg làm thế này chị nào bôi kem dưỡng đêm thì chắc ko bôi được lên mũi , cố gắng chăm chỉ 1 - 2 tuần . ^.^ ,. e dạo này chắc dùng kem dưỡng ko hợp hay sao mà mụn lại tùm lum rùi , hix .
    Khuyến cáo là ko bôi nước cốt chanh lên cả mặt ạh , vì nó ko tốt , da mặt mỏng hơn da mũi ( ^.^ )
  4. November_rain_gt

November_rain_gt Thành viên mới

Em tính tuần sau đi chữa mụn bằng phương pháp ánh sáng, mụn của em nó nằm sâu bên trong da, mỗi cái mũi là mụn nó phình ra ngoài thôi, hic, khổ em lắm, chị em nào có thông tin chữa mụn bằng ánh sáng thì share cho em với, ở đâu thì tốt, và có hiệu quả thật không ạ. Em cảm ơn nhiều
  5. candle_inthewind

candle_inthewind Thành viên quen thuộc

Chắc bạn chưa tìm hiểu that kỹ về vấn đề chữa trị mụn thì fai. trong Lamdep có rất nhìu topic nói về nơi chưa mụn hiuệ quả như bs Bảo 19 CBQ, bs Hưng ở phố Huế. .. Tớ thấy một số bạn chữa trị ở các spa như Thu Cúc, số 1 Hoà Mã ( tớ ko nhầm thì họ gọi cách chữa trị đó là pp ánh sáng) thì đều kêu tiền mất tật mang.
    Tớ chỉ có 1 lời khuyên cho bạn là hãy tìm hiuể kỹ nơi mà mình định tới chữa trị. Và bạn nên đến chỗ có uy tín, họ là bác sĩ giỏi chứ ko fải là các spa chỉ biết quảng cáo.
  6. justlike_thewind

justlike_thewind Thành viên mới

tớ cũng khuyên là ko nên trị mụn bằng ánh sáng gì gì hết. T là 1 nạn nhân sống động của bọn PR đấy đây.
    TUyệt đối cấm ánh sáng ánh tối gì hết. NGhĩ lại thấy căm quá ....
  7. justlike_thewind

justlike_thewind Thành viên mới

tớ cũng khuyên là ko nên trị mụn bằng ánh sáng gì gì hết. T là 1 nạn nhân sống động của bọn PR đấy đây.
    TUyệt đối cấm ánh sáng ánh tối gì hết. NGhĩ lại thấy căm quá ....
  8. asagi_rio711

asagi_rio711 Thành viên mới

erylik chỉ chữa dc mụn đỏ mụn bọc mụn đầu trắng thui nhé
    mọi ng` nên vào topic những mĩ fẩm rẻ mà an toàn tốt để tham khảo nhé
    các chị rất recommend biona max kem nghệ thái dương, thorakao đó toàn hàng vn mà tốt thôi
  9. November_rain_gt

November_rain_gt Thành viên mới

Cảm ơn Jus và Can nhé, tớ cũng tìm hiểu mà thấy thông tin nhiều chiều quá, tớ cũng đi bác sỹ ở da liễu rồi mà chẳng ăn thua, nản quá . Tớ đang rất sốt ruột
  10. chi_hai_5tan

chi_hai_5tan Thành viên mới

Tớ đọc 1 loại nữa cũng để bôi trị mụn là Eryfluid dạng nước, cũng có tác dụng trị mụn tương tự như Erylik và có thể bôi trước khi trang điểm được còn Erylik chỉ nên dùng bôi ở những chỗ có mụn thôi. Bạn bôi 1 lớp mỏng lên mặt thế này là bôi khắp cả mặt luôn hả bạn? Bạn bôi trước khi đi ngủ và để qua đêm hay bôi vào lúc nào? Erylik là dạng gel, tớ sợ bôi khắp cả mặt thì sẽ ko tốt cho da.