1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TRONG HOẠN NẠN MỚI BIẾT AI LÀ BẠN TỐT.........

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi giotnuocmat_muathu, 13/09/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. giotnuocmat_muathu

giotnuocmat_muathu Thành viên mới

TRONG HOẠN NẠN MỚI BIẾT AI LÀ BẠN TỐT.........

Hồi cấp 1 tôi được nghe 1 câu chuyện nói về 3 người bạn đi chơi trong rừng gặp 1 con gấu , 2 người bạn kia đã bỏ mặc bạn mình để chạy , người bạn còn lại đành giả vờ chết .........tôi nghĩ chắc ai cũng đã được 1 lần nghe câu chuyện này.Quả thật tôi cũng sẽ ko hề nghĩ đến nó nếu ko có 1 chuyện xảy ra .Vừa rồi chúng tôi(đứa con gái) đi Cát Bà chơi và ghé qua đảo khỉ , tự nhiên có 1 con khỉ chạy đến cắn vào tay tôi , tôi vùng mãi ko ra được , trong khi đó 2 dứa bạn tôi chỉ đứng nhìn và cười trong sợ hãi(bọn nó bảo là thế), mãi về sau mới có 1 anh lái thuyền chạy ra đuổi con khỉ đó.Tôi cũng nghĩ là họ sợ thật , nhưng các bạn biết ko , khi về rửa ảnh tôi thấy có 1 kiểu ảnh chụp tôi bị con khỉ ý cắn ha ha , sợ đến mức mà vẫn chụp ảnh được thì tôi cũng chẳng biết nói câu gì nữa .Tôi chỉ ước giá mà ko có những chuyện như thế thì có phải tôi vẫn coi họ la bạn tốt hay ko , hi vọng ko ai có những người bạn yêu quý như vậy
    Người làm ta đau khổ không phải là kẻ thù mà chính là những người mà ta yêu quý nhất

Đi thì cứ đi thôi , đến đâu thì đến vậy..............
  2. giotcuoithu

giotcuoithu Thành viên mới

Trời ơi là trời cười đến chảy cả nước mắt mất.
    Sai lầm của bạn ở đây là gì biết không đó là đi chơi với những con người như thế.
    Loại bạn như thế thì vứt vào sọt rác cho rồi, nhưng bạn cũng may mắn đó chứ. Có hai điều may mắn ở đây
    Thứ nhất bạn không bị làm sao.
    Thứ hai bạn biết được bộ mặt thật của họ mà chẳng mất mát điều gì cả.
    Bạn chỉ là bạn thôi.Ha.......
    Tráng sĩ gác kiếm
    Đâu người tri kỷ
    Bá Nha gập đ àn
    Đâu người tri âm​
    .
    tôi ơi,đừng tuyệt vọng!
  3. giotnuocmat_muathu

Ai bảo là ko sao nào, bi chảy máu o tay bét nhè , đến 1 tuần mới lành xẹo ý.Đã nói là ko đi làm sao mà biết được là thế chứ , dù sao cũng cảm ơn là biết sớm được thế , cảm ơn mấy con khỉ.À mà mấy hôm sau khi tôi vẫn ngồi xem tivi về thế giới động vật có nói về loài khỉ , họ bảo là chưa sợ hay sao mà vẫn xem , chả nhẽ mình lại bảo là họ còn đáng sợ hơn
  4. foreign_minister_chf

foreign_minister_chf Thành viên mới

Thế là tốt rồi.Đòi hỏi gì nữa.
    I love tpl
  5. Sulik

Sulik Thành viên quen thuộc

Bác quả đã thấm nhuần tư tưởng "ăn quả nhớ kẻ trồng cây", xin chúc mừng, chúc mừng
    P/S: em nghe nói uống bia thì sẽ mau liền sẹo(nếu có... sẹo), vậy xin kính bác
    Don't ask, don't tell!
  6. giotnuocmat_muathu

hé , ac thía , người ta đã khỏi từ lâu rồi , có điều , ngoài mấy cái sẹo ấy ra , ở tay còn đấy sẹo mèo cào , nói chung chả cần , để sẹo cho phong trần, nhưng sao nhưng đứa bạn xấu tính nó ko bị làm sao nhỉ , he he , mình cũng ác thật , ai lại mong cho bạn của mình thía chứ , sống phải cao thuợng
  7. vitamin3010

vitamin3010 Thành viên rất tích cực

Another point : Em nghĩ lũ bạn bác chắc biết bác hay bị mèo cào nên để khỉ cào một tẹo cũng không sao. Thực ra bạn bè kiểu đấy em trải qua nhiều rồi, em cóc cần đứa nào hết. Bác cứ phải luôn tâm niệm cho em cái câu "Tự túc là hạnh phúc". Bạn bè em nhờ em thì em giúp rất nhiệt tình, nhưng em làm thế chẳng phải mong chúng nó giúp lại. Papa em thường bảo mình giúp người ta thì lấn sau mình gặp khó khăn, nguời giúp lại mình ko nhất thiết là người đó mà có thể là người khác.
    Tóm lại, em không hiểu 2 đứa bạn của bác ở đây bác đã từng coi là bạn thân, hay bạn để..chơi bời hay bạn kiểu gì ? Dù sao cũng chúc bác đã lành sẹo
    Je ne pense qu''a` toi
  8. giotnuocmat_muathu

Tôi cũng chẳng biết đuợc nữa , nhưng đã là bạn , cho dù cả bạn bình thuờng thì đâu để mặc bạn mình như thế chứ, tôi đã muốn coi họ là bạn thân , nhưng rất tiếc , chưa kịp coi thì đã thế , tính tôi giận thì cũng nhanh nhưng mà cũng dễ bỏ qua lắm, cho nên sau chuyện này tôi chỉ nghĩ răng khi nào đi xa thì nên chọn 1 người nào đấy thật sự là bạn chung hoạn nạn
  9. sandy_zing

sandy_zing Thành viên mới

ôi trời tôi đã thấm nhuần tư tưởng này cách đây 4 năm rồi
    bạn thân là kẻ đầu tiên đâm sau lưng ta
    nhưng hiện giờ tôi vẫn có 1 đứa bạn khá thân
    nếu kô có bạn thì cũng chán lắm
    LIFE IS A JOURNEY NOT A DESTINATION
  10. vitamin3010

vitamin3010 Thành viên rất tích cực

Bác biết đấy, sống trên đời không thể không có bạn bè. Dù ta có giận thì cũng cữ nghĩ đấy là một kinh nghiệm trong đối nhân xử thể, mỗi lần như vậy sẽ làm ta bình tĩnh xem xét vấn đề thấu đáo hơn.
    Tôi có một đống bạn, chơi cũng nhiều, học cũng nhiều nhưng tôi chẳng có đứa nào là bạn thân. Có nhiều lý do, nhưng có lẽ 1 phần do tôi không khớp với chúng nó đến mức có thể trở nên thân thiết. Quan hệ chủ yếu là quan hệ học tập, chơi cũng chơi, nhưng ít lượn cùng nhau. Không phải tính tôi không hoà đồng mà tôi cảm giác như mình ko giống bọn nó. Bọn nó hài lòng với hoàn cảnh hiện tại, tôi thì không, tôi luôn muốn kiếm tìm một thứ gì đó cao xa hơn. Tôi nhận ra rằng tôi là đứa có tham vọng cao hơn khả năng. Rõ chán. Thế là tôi chẳng kiếm được đứa nào hiểu tôi cả
    hic, hic, xa chủ đề rồi,