1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Trồng răng cửa giá bao nhiêu là hợp lý?

Chủ đề trong 'Rao vặt Khu Vực Hà Nội' bởi nguyetkyo, 14/07/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyetkyo

nguyetkyo Thành viên mới

*CÂU HỎI
    Chào bác sĩ Paris, cho em hỏi một vấn đề, em năm nay 24 tuổi, do va đập mạnh mà em bị mất 1 chiếc răng cửa hàm trên. Giờ em muốn đi trồng lại nhưng chưa rõ trồng răng cửa như thế nào? Bạn em có mách đi trồng Implant, nhưng em lại không rõ trồng răng Implant giá bao nhiêu là hợp lý? Mong bác sĩ giải đáp giúp. Em cảm ơn (Hoàng Tuấn Anh – Hà Đông).
    *TRẢ LỜI

Chào Tuấn Anh!

Cảm ơn bạn đã tin tưởng và chia sẻ những thắc mắc của mình với Nha khoa Paris. Với câu hỏi trồng răng cửa giá bao nhiêu là hợp lý, các bác sĩ Paris sẽ giải đáp cho bạn ngay sau đây.

Khi mất răng cửa thì cấy răng Implant sẽ là một giải pháp hiệu quả nhất vừa đảm bảo khả năng ăn nhai tốt như răng thật là vẫn mang tính thẩm mỹ cho cả khuôn hàm.

Dùng Implant trồng răng cửa giá bao nhiêu do chất liệu và sự phức tạp của kỹ thuật cấy ghép quy định. Đây được coi là một trong những phương pháp tối ưu để phục hình răng bị mất. Implant là một trụ nhỏ làm bằng chất liệu Titan, được cấy vào trong xương hàm, trụ của nó kết hợp vững chắc vào xương, đóng vai trò như một chân răng, trên đó gắn mão răng bằng sứ giống như răng thật. ghép implant có sự tương thích cao với sinh lý tự nhiên và hoàn toàn không ảnh hưởng đến cơ thể.

PHẪU THUẬT CẤY GHÉP IMPLANT
    DỊCH VỤĐƠN VỊCHI PHÍ (VNĐ)
    Trụ Implant Dentinum – Korea1 trụ14.000.000
    Trụ Implant Osstem – Korea1 trụ15.000.000
    Trụ Implant Nobel Biocare1 trụ28.000.000-30.000.000
    Trụ Implant Straumann SLA Thụy Sĩ1 trụ28.000.000 – 32.000.000
    Trụ Implant Straumann SLA Active Thụy Sĩ1 trụ32.000.000 – 35.000.000

Để biết làm lại răng cửa làm lại tốn bao nhiêu tiền bạn nhân đơn giá của loại trụ răng lựa chọn lên gấp đôi. Với phương pháp này bạn sẽ không phải mài thêm bất cứ chiếc răng thật nào khác.

Về công nghệ phục hình mà bạn có nhắc đến, Nha khoa Paris đang áp dụng công nghệ cấy ghép Implant 4s để trồng răng cho bệnh nhân và khách hàng. Đây là bước tiến lớn trong phục hình răng mà Paris mong muốn có thể đem lại cho bệnh nhân và khách hàng khi đến với trung tâm sẽ được thụ hưởng những giá trị tối ưu nhất, giúp trồng lại những chiếc răng một cách bền chắc, tương đương với răng thật.

Đó cũng là lý do mà Nha khoa Paris thực hiện chuyển giao công nghệ Ghép răng Implant 4S từ bệnh viện nha khoa Forsyth –Hoa Kỳ sau khi trải qua những cuộc kiểm định khắt khe về năng lực chuyên môn và khả năng tiếp nhận công nghệ mới.

Công nghệ này hội tụ được những ưu điểm vô cùng vượt trội, giúp trồng răng bền chắc như răng thật, cụ thể như sau:

– Phục hồi lại răng hoàn chỉnh cả thân và chân răng, trùng khớp với răng thật về tỷ lệ kích cỡ và các gờ rãnh trên tất cả các mặt răng,

– Công nghệ cho khả năng tích hợp xương và lành thương nhanh chóng nhất, hạn chế tối đa xâm lấn, không cần tách nướu khi ghép răng,

– Trụ răng Implant cứng chắc, tương hợp sinh học tốt, vừa giúp nâng đỡ thân răng sứ bên trên vừa có thẻ chịu được lực nhai lớn, trong thời gian dài nên hỗ trợ cho ăn nhai rất tốt, giống như răng câm thật,

– Răng bền đẹp, duy trì lâu dài. Thời gian trồng răng được rút ngắn tối đa từ 3 – 4 tuần và chỉ mất 15 phút cho đặt mỗi trụ chân răng vào trong xương hàm.

Nhờ ứng dụng công nghệ này mà nhiều khách hàng và bệnh nhân mất răng đã được phục hình hoàn hảo, hỗ trợ ăn nhai không khác gì răng thật và có độ thẩm mỹ cao, được người trồng răng đánh giá cao và rất tin tưởng. Đã có hàng ngàn trường hợp được phục hồi răng thành công và tiết kiệm chi phí tối đa bằng công nghệ trồng răng implant 4S.

Bởi vậy, bạn có thể yên tâm khi trồng răng tại Trung tâm bạn nhé. Chào mừng bạn đến với Nha khoa Paris!

=> Xem thêm: Trồng răng Implant có đau không?