1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

TRồng răng sứ bao nhiêu tiền, bảng giá 2017

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi ngocsang9999, 28/02/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngocsang9999

ngocsang9999 Thành viên mới

Câu hỏi:

Chào nha sĩ! tôi muốn hỏi nếu trồng răng sứ bao nhiêu tiền ạ? Hiện tại, tôi bị mất một chiếc răng do bị tai nạn nên tôi muốn cấy răng sứ để phục hình. Nhưng không biết có loại răng sứ nào và bao nhiêu tiền. Mong nha sĩ trả lời giúp tôi. Tôi cảm ơn nha sĩ! (Trần Đức – Hà Nội)
    Trả lời:

Thân gửi bạn Trần Đức!

Cảm ơn bạn đã tin cậy và chia sẻ với chúng tôi câu hỏi trồng răng sứ bao nhiêu tiền? chúng tôi xin được giải đáp nghi vấn của bạn như sau:

[​IMG]trồng răng sứ bao nhiêu tiền, bảng chi phí chuẩn nhất 2017?

Trồng răng sứ bao nhiêu tiền, bảng chi phí chuẩn nhất?
    Răng sứ kim loại thường với mức giá rẻ hơn so với răng toàn sứ, răng sứ kim loại thường có ở mức chi phí từ…triệu/ răng. Răng toàn sứ với mức chi phí đắt hơn với khoảng từ… triệu/ răng.

Để biết trồng răng sứ bao nhiêu tiền bạn có thể xem qua bảng giá trồng răng sứ được cho là chuẩn nhất ở thời điểm hiện tại:

BẢNG chi phí RẲNG SỨ

GÓI dịch vụđơn vịĐƠN giá
    Răng sứ kim loại Ni-CrRăngmột.500.000
    Răng sứ titanRănghai.000.000
    Răng sứ kim loại B1 (Cr-Co)Răng2.500.000
    Răng toàn sứ – không phải CAD/CAMRăng4.000.000
    Răng sứ PaladiumRăng5.500.000
    Mão toàn sứ Zirconia-CAD/CAMRăng5.000.000
    Mão toàn sứ Zirconia-Cercon HT/ Lava 3M (HT)Răng5.500.000
    Mão toàn sứ IPS E.MaxRăng6.000.000
    Mão kim loại Full-Titan/Ni-CrRăngmột.000.000
    Mão kim loại Cr-CoRăng3.000.000
    Mão kim loại Au-PdRăng6.000.000
    Răng sứ Veneer IPS tôiaxRăng7.500.000
    Răng sứ - dỡ post rườm ra một.000.000
    Răng sứ - tháo post thường nhật 500.000
    tháo mão / Cầu răng1 Răng200.000
    Răng sứ - Gắn lại mão sứ1 Răng300.000
    Cùi nhái đúc, trám tái hiện (không kèm mão)một Răng500.000
    Chốt sợi, tái hiện răng hai chân (không kèm mão)1 Răng800.000
    Chốt sợi, tái tạo răng 1 chân (không kèm mão)1 Răng600.000
    Đóng post kim loại, trám (không kèm mão)một Răng600.000
    Xem thêm: quy trình cấy răng sứ - Đầy đủ các bước cam kết đúng, chuẩn

Bên cạnh đó điểm đến nha khoa tiến hành cấy răng là điều kiện không nhỏ ảnh hưởng đến giá cắm răng sứ. Nơi nha khoa khang trang với hệ thống trang đồ vật đương đại, nha sĩ chuyên khoa chuyên nghiệp sẽ có mức giá làm răng sứ cao hơn nhưng cam kết về độ an toàn và chất lượng lúc tiến hành.

Để có được mức giá cấy răng sứ phù thống nhất bạn cân nhắc các yếu tố trên khi thực hiện, đặc trưng cần tiến hành tại điểm đến y khoa tin cậy để đảm bảo răng chắc chắn và bền lâu trên cung hàm.

Việc cắm răng sứ vĩnh viễn giá bao nhiêu còn dựa vào vào nhiều yếu tố khác như cách thức phục hình răng mà bạn chọn lựa, điểm đến nha khoa tiến hành trồng răng.

Nếu như bạn phục hình răng sứ với cách cắm răng implant sẽ có mức giá cao hơn gấp nhiều lần so với bí quyết làm cầu răng nhưng cam kết kéo dài lâu được ăn nhai tốt và tính đẹp của hàm răng.

Trong bảng chi phí bạn bạn có thể thấy cắm răng bao nhiêu tiền tùy thuộc vào loại răng mà bạn chọn lựa. Loại răng toàn sứ và răng sứ kim loại có mức giá khác nhau và hơi chênh lệch.

Xem thêm: cấy răng sứ mất bao lâu thì sau quá trình đó kết thúc mà cam kết bền đẹp?

Hy vọng với những giải đáp trên đã giúp bạn tư vấn được câu hỏi trồng răng sứ bao nhiêu tiền. nếu như bạn với thêm bất kỳ câu hỏi nào vui lòng liên lạc với chúng tôi để được trả lời và tư vấn nghi vấn từ chuyên gia.