1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

******** trong tình yêu - TRÁCH NHIỆM???

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi talker, 21/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Free_Wing

Free_Wing Thành viên mới

đề tài hot thế mà sư tỉ talkẻ biến mất tiêu đâu rồi!?
  2. MIAO_SLAN

MIAO_SLAN Thành viên mới

Mấy em mới vào đọc topic này chưa nhỉ?
    Hình như cái này dành cho "bọn nhỏ" là chính thì phải?
    Talker đi mất tiu gùi!
    Được MIAO_SLAN sửa chữa / chuyển vào 10:46 ngày 01/02/2007
  3. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Hí..hí.., hôm nay có chuyện gì tức cảnh sinh tình hay sao mà MIAO lôi cái topic này lên vậy?
  4. MIAO_SLAN

MIAO_SLAN Thành viên mới

Ừ, tại nhớ anh của Miao quá nên khùng rồi nên lôi lên đó, trả lời thế đạt chứ?
    Nói chứ, Kimi ko thấy Miao bới tung box LHP, lôi gần hết những topic cũ (mà Miao thấy là khá hay và có ý nghĩa, hoặc là "đọc có nội dung" - đương nhiên là chỉ theo đánh giá chủ quan của Miao) lên hay sao?
    Chỉ tại vì Miao muốn đi kiếm lại cái topic Bói toán xưa lắc của mình, để Mizu post vào, mà tìm ko được. Sẵn tiện lôi mấy cái khác lên hết.
  5. Free_Wing

Free_Wing Thành viên mới

Cái topic này còn thiếu tên tuổi nhiều cao thủ nhỉ? Đem lên để cao thủ nào chưa viết thì ra tay.
    Cái topic này có lẽ nên để linhkhuong với mizu viết vào tiếp. Để xem quan điểm của thế hệ hậu 8X và 9X nghĩ gì! Vì mình bây giờ có viết nữa cũng chẳng có quan điểm gì mới cả!
  6. bluesss_mizu_ha

bluesss_mizu_ha Thành viên mới

Chậc chậc, các anh chị hỏi em? Y__________________Y
    Nói chung em chả có ý kiến chi cả :D Mỗi người 1 ý , mà em thấy ai cũng có lí hết :D 8X hay 9x hay 7x thì nó cũng thế cả :">
    Chẹp, nói chung mấy cái chuyện tình yêu ******** này nó xa lạ với em lắm, nghe như chuyện của ai ý :D Em không mấy khi quan tâm :D
    Các anh chị chờ lúc nào em gặp chuyện gì na ná thế thì em mới biết được quan điểm của em với chuyện này ạ hic Y_________________Y
  7. linhkhuong

linhkhuong Thành viên mới

Em mới lớp 11 ~.~! Độ cao cấp nhất từ đó tới giờ chỉ là kiss ...
    Giờ thì mới thấy ơn hẳn. Hoá ra dù chỉ là vậy nhưng tuổi này chưa đủ để hiểu thế nào là đúng thế nào là sai. Chưa đủ chính chắn để biết việc mình làm. Vì thế ai nói ở tuổi này mà yêu thì sai 99% rồi Chẳng qua là tình cảm thoáng qua ở giữa tình bạn và tình yêu, trên mức tình bạn nhưng cũng chưa tới mức tình yêu. Vì vậy không thể nói đến chuyện QHTD đc.
    Nhà trường vừa mới kỉ luật 2 em lớp 10 vì chuyện tình cảm trong học đường. Không rõ nguyên nhân nhưng phải có gì lớn để mà thầy hiệu trưởng kỉ luật vậy
  8. Free_Wing

Free_Wing Thành viên mới

Em nói rất hay. Anh rất đồng ý! Nhưng chuyện về ******** an toàn là một vấn đề rất quan trọng trong xử lý các tình huống bất ngờ. Vậy em có đủ các kiến thức về ******** an toàn chưa?
    Nếu em không biết trả lời ra sao thì em hãy xem có được bao nhiêu hiểu biết trong cái checklist sau (dành cho cả nam lẫn nữ):
    - Thế nào là tránh thai tự nhiên?
    - Bạn đã bao giờ mở một bao cao su thật sự ra? Bạn có biết cách dùng bao cao su đúng cách chưa? Những điều gì nên tránh khi dùng bao cao su?
    - Bạn hãy kể tên một loại thuốc tránh thai cấp tốc có thể mua ở nhà thuốc VN? Nam dùng hay nữ dùng? Bạn hãy có biết thuốc này có tác dụng phụ gì? Hãy cho biết cơ chế hoạt động của loại thuốc này?
    - Bạn hãy kể tên một loại thuốc tránh thai dùng lâu dài? Thuốc có tác dụng phụ gì? Bạn hãy cho biết cơ chế hoạt động của loại thuốc này? Thời gian dùng thuốc cần thiết là bao lâu để thuốc có tác dụng?
    Có tất cả 12 câu hỏi. Trả lời được dưới 4/12 tức là bạn không biết gì cả! Nếu bạn có thể trả lời được 7/11 thì bạn ở trình độ trung bình. Nếu bạn trả lời được 9/11 thì coi như bạn có hiểu biết chút đỉnh vậy.
    Vậy trình độ của mọi người đến đâu?
  9. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Hí..hí.., câu hỏi này hay.
    Bữa trước Kimikamo ngồi search về bao cao su trên mạng, thấy người ta bảo tỉ lệ dính thai khi sử dụng bao cao su đúng cách là ... 3%.
    Những 3% ? Thật bất ngờ.
    Ngoài ra người ta còn nói thêm, do nhiều người sử dụng không đúng cách nên thật ra xác suất dính thai có thể lên cao đến 14%.
    Nghĩa là cho dù có dùng bao cao su thì vẫn có thể bị dính bầu với xác suất từ 3-14% .
    Mà đã không tránh thai được hoàn toàn 100% thì cũng có nghĩa là không thể tránh lây các bệnh truyền nhiễm 100% được.
  10. bluesss_mizu_ha

bluesss_mizu_ha Thành viên mới

Oé em không trả lời đc câu nào cả?