1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

******** trong tình yêu - TRÁCH NHIỆM???

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi talker, 21/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linhkhuong

linhkhuong Thành viên mới

Chị Mizu nói quá đúng rồi. Tránh mấy chỗ lãng mạn và tối thui đi. Cần nói chuyện riêng và không gian yên tĩnh thì thiếu gì chỗ, rủ ra chỗ vắng vẻ là có ý đồ nho nhỏ rồi... chuyện nó có phát sinh thành cái vấn đề lơn lớn hay ko thì ... nhanh lắm
    Hum wa đi chơi Đầm Sen đêm, 10h rồi, sắp đóng cửa, tranh thủ đi quanh bờ hồ Xuân Hương chụp mấy tấm hình rồi về. Đi quanh bờ hồ Xuân Hương là 1 dãy các ghê đá liên tiếp nhau ... cứ trung bình 10 cái ghế đá thì có 2 người ngồi cho muỗi chích , mà chắc muỗi cũng hok dám lại gần
  2. MIAO_SLAN

MIAO_SLAN Thành viên mới

Em nói rất đúng. Chị cũng biết điều này!
    Tư tưởng mới lạ, độc đáo và hay ho.
    Nói chứ cũng ko mới gì lắm, nhưng mà hay.
    Đôi lúc, chị cũng nghĩ như vậy.
    Chẳng nhất thiết (và cũng ko nên) lấy người mình yêu đắm đuối. Chỉ cần 2 người chấp nhận nhau, ko ghét nhau, đều là người tốt, có trách nhiệm, hợp với nhau, và đều thật lòng muốn xây dựng 1 gia đình hạnh phúc, là đủ cho 1 cuộc hôn nhân. Tình cảm dần dần sẽ được bồi đắp, bằng tình nghĩa.
    Nhưng chị chả chắc là mình đúng hay sai
  3. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Theo định nghĩa của bạn FW thì suy nghĩ của 2 bạn Mizu với bạn Miao đúng wá còn gì.
    Anyway, đàn ông VN cần phải cho ra nước ngoài sống 1 thời gian, cặp với Tây, để tẩy não cái quan niệm trinh tiết nhảm nhí cổ hủ ấy đi.
    Ờ, mà nghe nói giờ ở VN cũng có dịch vụ vá rồi đấy thôi. Các cô nào thích thì cứ để dành tiền, chơi bời thỏa thuê, đến khi lấy chồng thì vá. Ah, nhưng có 1 điều này cần phải lưu ý, đêm tân hôn đừng tỏ ra kinh nghiệm, coi chừng thằng chồng nó nghi. Chỉ khổ cho cô nào gặp phải thằng khờ thì lại tiến thoái lưỡng nan. Nhưng mà đàn ông bây giờ khờ 3 vụ đấy chắc đưa vô sách Đỏ được rồi. Nếu chưa từng làm qua thì cũng ít nhiều kinh qua 3 cái thứ được xếp vào dạng văn hóa phẩm đồi trụy thôi ấy mà.
    Kp mà là tỷ phú, mở dịch vụ vá từ thiện, bảo đảm được các chị em tung hô nhiệt liệt.
  4. bluesss_mizu_ha

bluesss_mizu_ha Thành viên mới

ế ế bạn Mizu có nhời đính chính [​IMG] Thỉnh thoảng cao hứng bạn Mizu phán cái một thế thôi chứ...ai mà biết được 1 ngày nào đó bạn Mizu lại đổi ý [​IMG] Tình yêu nó đến 1 cách rất chi là bất ngờ [​IMG] Nói chung là số phận [​IMG] I love the "số phận" [​IMG] My destiny brings you to me vào 1 ngày đẹp dzời, và có dzời mới biết là chuyện gì sẽ xảy ra sau đó , hê hê [​IMG]
    May quá mới mò vào box GDGT của ttvnol [box này đình đám kinh [​IMG]] mới đủ trí tuệ hiểu được bạn KP đang nói về cái gì, sém tí nữa tưởng vá quần vá áo thì lại thòi cái mặt dốt nát của bạn Mizu ra [​IMG] Trên đấy người ta bảo ko vá được anh ơi [​IMG]
    Kinh nhờ, vá ack ack =))=))=))
  5. bluesss_mizu_ha

Nhân tiện, các anh ở đây tỏ vẻ rất là giỏi giang, mí chuyện của phụ nữ cũng rành ghê nhờ [​IMG] Cứ như là đã từng rồi ý nhỉ hi.hi. [ nghi ngờ quá ] [​IMG] Em gái có nhời hoan hô [​IMG] Thú thiệt ko vào topic này đọc thì có chết em cũng ko tưởng tượng nổi là các bạn zai học LHP lại thông minh xuất sắc thế hi.hi. [​IMG] Chẹp, nhưng mà thú thiệt em là con gái em đọc mí cái này thấy nó ngượng ngượng sao đó. Đề nghị các chú các bác và các anh không đi sâu vào tiểu tiết, tránh quá đà [​IMG]
  6. MIAO_SLAN

MIAO_SLAN Thành viên mới

"Trên đấy" là đâu???
    Vá được tuốt, em ạ! Chị nghe bạn chị làm trong bệnh viện *** bảo thế! Cái này chỉ cần có người quen làm trong ngành *** (chả biết gọi là "phụ sản" hay là cái gì nữa!) là biết liền hà!
    Bởi vậy, cho mấy cha ham "cái màng" nguyên "cái màng" ấy!
    Quan trọng là đức hạnh, phẩm chất, nhân phẩm, chứ cứ lấy ba cái đồ "vật chất" ra "đo". Cổ hủ, lạc hậu!!!
  7. Angelika

Angelika Thành viên rất tích cực

Chuyện khoa học về cái **********,
    Cho góp ý tí về vụ vá **********.
    Bác sĩ nói KHÔNG có nghĩa là màng đã rách là không có vá lại nổi. Mọi người nói CÓ là vì có loại phẫu thuật làm ra 1 cái thứ mà làm cho người ta TƯỞNG rằng 1 cô vẫn còn trinh.
    So sánh tí cho dễ hiểu: Răng vĩnh viễn đã nhổ là bác sĩ chứ có Thánh cũng KHÔNG trồng lại được. Nhưng có RĂNG GIẢ thì vẫn có. NGƯỜI NGOÀI nhìn vào thì THẤY RĂNG GIẢ với RĂNG THIỆT y chang nhau. Nhưng, về mặt khoa học, thì chả có bác sĩ nào nói RĂNG GIẢ RĂNG THIỆT cả.
    Quán triệt, nhể?
    Đã nói mà, Angie nghi anh Hai này từng ''thịt'' các em rồi là đâu có sai? Không thì làm gì có đủ kinh nghiệm mà phát biểu về đa số các cô gái thế!

Hí hí, cho Angie nói ké với: Muốn nói được câu đó thì phải tìm ra một người bạn gái mà đã có quan hệ với người khác trước đó. Thứ hai là phải biết về chuyện trước đó. Thế mới nói câu trên được. Mà tìm ra 1 cô như vậy mà lại biết về chuyện của cô ấy thì đâu dễ, nhể?
    Thêm vô 1 điểm nữa, nói vậy rồi cũng chả là gì cả, dễ ợt!
    Quan trọng là có đối xử với cô này như với 1 cô gái còn con gái hay không hay là lại có cái tư tưởng là, Lão ngày xưa quan hệ xong mà còn bỏ cô ấy thì giờ mình trong hiện tại thương cô ấy thế này, mình vật cô ấy ra thịt thì cũng có gì đâu nhỉ?
    Quan trọng là, hà hà, ai biết trước tương lai mình có còn thương cô nàng hay không hay là mình lại trở thành một ''lão ngày xưa''.
    Nhể?
    Hì hì, nghe cái ý tưởng của KP mà sặc cười.
  8. friend_85

friend_85 Thành viên mới

Chả biết mình có phải thành kiến không? Đọc chủ đề thấy hay nhưng nội dung có vài phần sao sao đó. Bàn về TRÁCH NHIỆM sao lại có một số nội dung đi sâu vào chi tiết quá.
    Mình thích một câu và câu này luôn nhắc mình TRÁCH NHIỆM trong tình yêu
    "Người ta vá áo bằng kim còn bạn vá con tim bằng gì"
    Nam hay nữ, trinh tiết hay không, với mình là không quan trọng bằng tâm hôn người đang yêu. Gây tổn thương người bạn yêu không những tổn thương người ấy mà ngay bản thân mình đã không tôn trọng tâm hồn mình.
    Còn quyết định có hay không vời "người đã lỡ"? thì còn phụ thuộc vào tình yêu có lý trí của mình
  9. bluesss_mizu_ha

uh, cả box này thống nhất thế mà bạn? có ai phản đối gì đâu hie hie chỉ có điều ko lẽ thống nhất xong rồi để topic ..chìm nghỉm nên mọi ngừoi tán lan man wa những thứ khác 1 chút cho vui đó mà
  10. than_lan_kon

than_lan_kon Thành viên mới

Cái topic này lâu lắm rồi mà?
    Ai lôi lên thía?