1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

******** trong tình yêu - TRÁCH NHIỆM???

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi talker, 21/11/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. bluesss_mizu

bluesss_mizu Thành viên mới

Dạo gần đây thấy trào lưu sống thử nở rộ.
    1 số ng đồng tình, 1 số người ko.
    Ai cũng có lí lẽ riêng của mình.
  2. Angst

Angst Thành viên rất tích cực

Èo, ý định câu kiếc mọi người đọc cái truyện ngắn post trên kia đâm ra thất bại sau nhiều lần cố gắng.
    Sống thử (thật ra là "sống thật") khác với QHTD trước hôn nhân (hoặc chưa và không có hôn nhân bao giờ cả) là ở chỗ cái vụ sống thử/thật kia nó thường thường (không phải luôn luôn) được "chính thức hoá", nếu không với gia đình 2 bên thì bét nhất cũng trong vòng bạn bè người quen, còn vụ QHTD kia thì không công khai. Đố có cặp nào dám bô bô đi lu loa chuyện với thiên hạ được ấy!
    Hê hê, k tính câu mọi người theo chiêu thức Summer đâu nhé, bữa post câu hỏi Angie cũng không có câu trả lời, hôm nay cũng không, chỉ là tình cờ đọc bài 3 bạn nên tự nhiên thông minh hẳn ra.
    Thật tình k ai đọc truyện ngắn kia à? Cảm động thế mà! Hic.
  3. bluesss_mizu

bluesss_mizu Thành viên mới

truyện đấy em đọc rồi chị Angie, từ hồi lớp 1 cơ [​IMG] hồi đó nhà có quyển sách nào là em đọc tuốt, để tập đánh vần đó [​IMG]
    quyển đấy mẹ em bán ve chai từ lâu lắm rồi ko nhớ nữa, nó rách tả tơi, chữ vàng ố và có bìa màu xanh dương nhạt, dày khoảng 2cm
    1 câu chuyện ấn tượng!
    Đọc hoài ko hiểu, mẹ em bảo " bao giờ lớn con sẽ hiểu", bây giờ mới hiểu đc 1 chút  [​IMG]